Mua tên miền ẩn danh

Em trước đây có mua tên miền trên Namecheap và thanh bằng paypal. Namecheap lại free bảo mật danh tính. Song e hỏi liệu liên quan đến pháp luật thì namecheap có có báo cáo với chính phủ ko ae?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tất nhiên là có rồi, chính phủ vào cuộc thì thông tin sẽ bị cung cấp thôi =)))

Em trước đây có mua tên miền trên Namecheap và thanh bằng paypal. Namecheap lại free bảo mật danh tính. Song e hỏi liệu liên quan đến pháp luật thì namecheap có có báo cáo với chính phủ ko ae?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
3x nữa à người anh em

Bạn tính làm 3x đúng k :) lúc reg domain có cần info thật đâu, với cả ngta mò bạn bằng đường ip với mạng chứ ai mò bằng domain
Nghiệp vụ thì cái gì có dc info giá trị là làm tất..

nếu liên quan đến chính trị thì Chính Phủ chỉ yêu cầu xóa domain thôi, còn xóa hay không là việc của namcheap, còn vi phạm tại nước namecheap đặt cty và đóng thuế thì CA nước đó mới được quyền yêu cầu cấp thông tin, còn các nước bên thứ 3 thì có cả cụ tổ chính phủ yêu cầu thì nó cũng bơ k thèm bắt chuyện, nó trả có tí trách nhiệm với 1 chút nghĩa vụ gì phải cấp thông tin cho nước thứ 3 cả, nếu nó làm vậy thì sẽ không có ai dùng hàng của nó đâu

Mấy cái domain ghẻ mà cũng lo, trừ mấy cái thằng nhà cung cấp lởm khởm thì mới bị sus thôi chứ chả ai nó làm gì. Bao nhiêu site torrent, khủng bố, scam, dã man con ngan vẫn sống phây phây, search qua xem nó thuộc nhà cung cấp nào. Fake info khi reg domain là dễ nhất trần đời rồi

3x ở VN thì bỏ đi người ae ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,920
172,997
Latest member
otomientay

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week