Mua hàng gần 1k$ PP, giờ không nhận được hàng, có cách nào đòi được tiền không

Bác yên tâm là tiền của bác kh ông mất, nhìn 2 cái dòng lịch sử trên cùng là biết. 1 cái là Reversed tử thằng seller, cái cuối cùng là Reversed from ... Completed. Tức là tiền quay lại thẻ tín dụng thành công.

vậy à bạn, cơ mà mình check trên số dư thẻ vẫn chưa thấy nó trả $ về, có khi nào $ về chậm không
đợi chờ là hp. $ từ Anh quốc trở về vn dù đi máy bay cũng mất vài ngày mà:D

Nếu thớt nhận lại được tiền thì quá may đó thớt, nghe cậu bảo xác định bị scam mà vẫn liều buy hàng 1k pp, sợ bạn luôn.

Nhân tiện các bác cho e hỏi, e rút tiền pp về, trên pp báo Complete rồi, thì khoảng bao lâu e có thể kiểm tra thẻ visa có tiền hay chưa?

vấn đề nay PP nó quản lí khá tốt. Bạn giỏi tiéng e or nhờ ai call cho nó là tưởng tận ngay. chả mất tiền dc đâu. tiền về ma thag kia with ngay acc nó limit liền vs nhiu khi rút tièn rồi pp no van refund bac. tính âm ba lang acc thag kia cho coi :D

@davidanhhung

Bạn KHÔNG chuyển tiền cho thằng kia bằng PayPal Balance cho nên Balance trên PP luôn luôn là $0

Bạn chuyển tiền cho thằng kia thông qua PP bằng thẻ tín dụng trong PP của bạn, cho nên khi Reverse hoặc Refund thì tiền sẽ trả về thẻ tín dụng, số dư cập nhật thẻ tín dụng thường chậm (dưới 1 tuần), tốt nhất nên Call lên nhà băng xem số dư tài khoản thế nào.

Còn nếu bạn dùng PP Balance mà chuyển tiền cho thằng kia, khi đảo ngược giao dịch thì tiền sẽ trở về Balance trên PP của bạn.

Chuẩn xác. Pay bằng gì thì sẽ về đó. Ai biết được PP đó là của bạn ? Nếu bạn Paid từ CC đi thì nếu xảy ra tranh chấp tiền cũng sẽ về CC. Không bao giờ về PP vì PP lúc đó chỉ trung gian thôi

Bạn xem thử thanh toán chắc chắn là đảo ngược chưa. Chắc ăn thì gọi cho PP. Nếu chắc chắn là đảo rồi thì chờ tiền về thẻ thôi. Còn nếu chưa thì mở tranh chấp. Nếu tài khoản của bạn chính chủ chắc sẽ lấy được thôi. Nhờ các Pro giúp.

bạn k phải lo, bạn chắc chắn sẽ nhận đc tiền trong visa của bạn sau vài ngày, k phải call kiếc gì hết. thường thì những giao dịch bị cho vào diện nghi vấn thì paypal nó sẽ xem xét lại giao dịch đó trước khi bên kia có thể nhận đc tiền và trong trường hợp của bạn, giao dịch ko được paypal thông qua sau khi xem xét nên tiền đc hoàn lại (bạn trả bằng gì thì nhận lại như vậy, nếu bằng pp thì tiền sẽ có trong balance, còn nếu bằng card thì thường sau vài ngày, tuỳ vào bank của bạn xử lý).

cái này là Paypal đã hủy giao dịch và trả lại tiền cho bạn rồi. Toàn bộ $ đã được trả lại vào thẻ cho bạn, tuy nhiên phải mất 1-4 tuần thì mới hiện lại trên bank của thẻ.
Chốt lại là bạn có thể ăn ngon ngủ kỹ vì chắc chắn không mất đồng nào cả.

Mình mua hàng của 1 thằng united kingdom, trước khi mua mình cũng xác định là có thể mất trắng tiền nếu gặp scam, nhưng nếu là thật thì món hàng rất quan trọng với mình nên mình quyết định liều một phen , nó đưa cho mình cái nút mua hàng 997$ sau khi thanh toán xong oke mình pm nó không rep, biết là bị scam luôn.
Tầm 1 tiếng sau thì paypal nó gởi cái mail như này

Mình đọc mail cứ tưởng là paypal nghi acc nó gian lận nên đảo ngược lại tiền cho mình nên cũng yên tâm
hóa ra bây h vào tài khoản check mới thấy 0$, đệch mợ nó bây giờ có cách nào đòi được tiền không các bác.

Nhìn bảng giao dịch trên thì sẽ hiểu là gd ko thành công => tiền đã bị đảo ngược lại cho bạn
$ rút từ đầu thì tiền trả lại về đó

1/ nếu gửi từ Balance PP => tiền sẽ cập nhập ngay lập tức vào Balance

2/ nếu gửi từ C C thì bank VN delay rất lâu, vài ngày cho tới vài tuần mới cập nhập dc tiền

=> vậy bạn có thể yên tâm là tiền của bạn đã an toàn, chỉ mất time ngồi chờ mà thôi

chúc mừng bạn đã ko bị mất tiền oan :D

.

Cái này cũng tương tự mua hàng ở amazon bằng credit card của Việt Nam. Có vài lần mình mua hàng trên amz và bị huỷ do một số lý do, bên seller báo đã full refund và mình phải đợi gần 30 ngày tiền mới nổi lên ở tài khoản. Vấn đề là do tiền của mình đi qua 1 loạt ngân hàng trung gian và mỗi bước như thế nó đều mất vài ngày để xác nhận, tính tổng ra mất tới mấy tuần mới hoàn lại tiền được.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,192
171,263
Latest member
DiepTien
Back
Top Bottom