Một Proof Đúng Nghĩa?

Lâu wa' ko ghé forum, hôm nay trở lại sẵn cũng nêu chút ý kiến với tình hình này, hy vọng phần nào giúp anh em cẩn thận hơn..

Từ trước đến giờ, mình thấy TMĐT nói chung và MMO nói riêng, khi cần chứng minh điều gì, ví dụ bằng chứng thanh toán của 1 new site nào đó để thu hút ref, đều post 1 bức hình chụp từ trình duyệt làm proof.

Với newbie thì hầu hết ai cũng đều tin sái cổ, nhưng họ có biết, chỉ cần 1 chút kiến thức HTML thì chuyện thay đổi vài con số hay cả địa chỉ email là hết sức dễ dàng. PTS thì pro có thể nhận ra, nhưng đổi code HTML thì ai biết đc, khi đó chỉ là 1 tấm hình?

Đôi lúc nghĩ vui, mình thấy nếu áp dụng hình thức này hoài chắc dần sinh ra dịch vụ làm proof giả mất.

Đó là vài ý kiến theo cảm nhận chủ quan của mình, dù sao đó cũng là cách mà trước giờ hầu hết ai cũng áp dụng, xem đó như chuẩn mực chung, nên có gì không đúng mọi người thông cảm. Dù sao cũng chỉ muốn anh em nhìn nhận lại kỹ hơn để tránh những thiệt thòi..

MrNTHunk

Newbie
Reactions
20
MR
0.000
Topic nhảm *, không có ý nghĩa gì, ai cũng biết điều đó, nói ra ko để làm gì và không có tác dụng gì
=> chủ topic vô dụng dỗi hơi

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

Proof giả nhìn xấu, nhìn là ra ngay proof giả chứ làm sao mà 100% đẹp như proof thật dc.
ko biêt thi trat tu nha

Upvote 0
Topic nhảm *, không có ý nghĩa gì, ai cũng biết điều đó, nói ra ko để làm gì và không có tác dụng gì
=> chủ topic vô dụng dỗi hơi

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

ko biêt thi trat tu nha
Bạn này thật là nguy hiểm. Sống trong XH này mà nguy hiểm như bạn thì khó mà phát triển lên dc.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,475
176,994
Latest member
tuntran111

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week