Một Proof Đúng Nghĩa?

Lâu wa' ko ghé forum, hôm nay trở lại sẵn cũng nêu chút ý kiến với tình hình này, hy vọng phần nào giúp anh em cẩn thận hơn..

Từ trước đến giờ, mình thấy TMĐT nói chung và MMO nói riêng, khi cần chứng minh điều gì, ví dụ bằng chứng thanh toán của 1 new site nào đó để thu hút ref, đều post 1 bức hình chụp từ trình duyệt làm proof.

Với newbie thì hầu hết ai cũng đều tin sái cổ, nhưng họ có biết, chỉ cần 1 chút kiến thức HTML thì chuyện thay đổi vài con số hay cả địa chỉ email là hết sức dễ dàng. PTS thì pro có thể nhận ra, nhưng đổi code HTML thì ai biết đc, khi đó chỉ là 1 tấm hình?

Đôi lúc nghĩ vui, mình thấy nếu áp dụng hình thức này hoài chắc dần sinh ra dịch vụ làm proof giả mất.

Đó là vài ý kiến theo cảm nhận chủ quan của mình, dù sao đó cũng là cách mà trước giờ hầu hết ai cũng áp dụng, xem đó như chuẩn mực chung, nên có gì không đúng mọi người thông cảm. Dù sao cũng chỉ muốn anh em nhìn nhận lại kỹ hơn để tránh những thiệt thòi..

VNCo0L

Senior
Reactions
122
MR
0.000
Tùy nha bạn :|! Ví dụ như những trang đang chưa có proof thì ko ai làm như thế cả :( Và mình cũng rất ghét cách làm như thế tùy rằng về pts và html thì mình hơi có tuổi :">

Upvote 0

o0NVT0o

Hero
Verified
Reactions
1,372
MR
0.003
$888.88
Chat with me via Skype
hehe. fake proof tí :D. mình ko dùng photoshop nha :D

Upvote 0