Một chiến lược mới để chiến kolo !!!!!!!!!!

kietchi2003

Senior
Reactions
208
MR
1.054
----Theo tình hình hiện nay thì pix càng thay đổi chính sách càng bốc lột ace ta. Trong khi kolo có chế độ bonus dành cho ace chiến nó lâu năm, nhưng lại nghe -phong phanh- là rất khó giữ bonus. Nhưng sau một thời gian tìm hiểu về những lý do trừ code cũng như là giảm bonus của nó mình đưa ra một chiến lược này cho ace tham khảo thử xem có khả thi ko nhé. Tất nhiên là cái gì cũng có mặt tốt xấu của nó hết. Mình sẽ nói chiến lược và ưu cũng như nhược điểm của nó, ace cho ý kiến nhé

UPDATE CHIẾN LƯỢC

----CHIẾN LƯỢC - trên forum mình thấy có một lượng lớn ace chiến cố định một ca - ngày hoặc đêm. Cho nên các bạn ca ngày sẽ kiếm một bạn ca đêm (hoặc ngược lại) mà mình tin tưởng để cùng chiến chung id kolo.

1 - acc chủ cả 2 bên đều bít acc và pass nhé. Chỉ chiến acc con, ko chiến acc chủ nhé, acc chủ chỉ để vào xem group thôi

2 - Ví tiền thì chỉ có một người giữ để dễ quản lý. Cứ gõ đủ 1$ thì nhấn order liền, đề phòng trường hợp banned id, nhấn order banned nó vẫn pay nhé, hết phiên làm việc của người nào thì người đó lưu lại các dòng ngày giờ order phiên làm việc của mình rồi báo với bên giữ ví để bạn giữ ví pay lại cho bạn (khi được payment hay ngay lập tức tùy 2 bên thỏa thuận)

Để chống scam các bạn có thể tìm người tin tưởng hợp tác, hoặc là đóng phí bảo hiểm 300k-500k gì đó cho admin rồi cùng chiến với nhau cũng được

3 - gõ đúng luật, ko sử dụng soft vina vì nó ko có dòng attention nên rất dễ banned nha.
---two words - gõ đủ 2 từ, mà cái nào 2 từ thì gõ 2 từ hết cho lẹ, ko cần chú ý attention làm gì.
---only number - chỉ gõ số thôi.
---casitive - phân biệt hoa thường - cái này thì gõ lâu sẽ bít hèn, thường mấy code ngắn ngắn là bắt casitive hết. Code 2 chữ lâu lâu cũng có một vài code bắt casitive nhé các bạn, cái này lâu lâu gõ nhanh tớ quên để ý, bị vài lần cảnh báo nhưng chưa bị banned bao giờ

----ƯU ĐIỂM
1 - code ngắn nên sp cao hơn pix (bản thân mính sp bên pix la 20 thì kolo la 27 nhé), giữ được phong độ làm việc lâu dài, gõ 4-5h ko mỗi tay, tốc độ ko đổi nhé.\\\\
2 - về lâu về dài rate có thể là cao hơn pix nhiều
3 - kolo ít thay đổi chính sách nên nếu chiến lược khả thi thì rất ổn định nhé

---NHƯỢC ĐIỂM
1 - phải chiến lâu dài với nó, một trong 2 bạn bận thì phải kiếm người gõ thế ngày đó để giữ bonus
2- Mất một khoản thời gian khá lâu để nuôi bonus (1-2 tháng nuôi 2-3id lên 50% đối với các bạn gõ 5-7$ một ngày)
3 - 2 bạn chung một group đó phải có tinh thần làm việc cao, khi ko thể làm được phải báo ngay cho bạn mình để có thể bạn ấy gõ thế ngày đó hoặc thuê người gõ cho ngày hôm đó

-------------Hết rồi, mấy bạn cho ý kiến với nhé, hay có cái gì hay hay cần thêm, thì viết tại topic này nhé

topic này chỉ bàn luận về tính khả thi, mặt lợi hại của chiến lược mới này thôi nha. Mọi thông tin khác xin mời qua đây tham khảo nhé http://mmo4me.com/showthread.php?89231-Thao-luan-cho-anh-em-choi-kolo hoặc search google cũng được

Last edited by a moderator:
:m021: có lẽ là hay hơn đó có khj nào qua tết ta làm cái này hok nhỉ

kolo giờ nó ban tá lả, không dễ ăn đâu

đúng đó kolo nó giờ nghiêm khắc lắm hở 1 cái là ban như chơi

Chứ còn gì nữa, trước kia nó dễ thì các bố cứ vác auto cheat đập nó, giờ nó biết nó đập lại, 1 vài thằng điên làm khổ dân cạp

Nhược điểm lớn nhất nằm ở người giữ ví WMZ đó. Nếu người này nổi máu tham rồi ẳm hết tiền cũng chả khác gì mấy vụ scam khác. Vậy nên ví đó nên nhờ đến một trung gian, một admin hoặc mod box captcha là ông miranda đó lập một cái ví dành riêng cho hội, lên danh sách các thành viên trong hội đó, đề ra những kỉ luật của hội thật rõ ràng để các thành viên phải tuân theo, ai không tuân theo hoặc là sai thì loại- trừ tiền.v.v.v. Đoàn kết như vậy cũng giúp các bạn kiếm nhiều tiền hơn đó. Các bạn cugnx nên trích ra một ít phần trăm cho người giữ ví để nhờ họ làm công việc pay cho các thành viên khác. Ngoài ra làm việc kiểu này cũng không phải sợ bị banned vì tốt nhất là mỗi ngày làm xong thì yêu cầu rút tiền luôn. Nếu nick nào mà bị banned thì lại lập ngay nick mới là xong thôi. Chúc các cậu kiếm nhiều tiền với kế hoạch đó.

Captcha giờ sắp nát như tương thui thì ai mạnh cái nào thì chiến cái đó chứ dự án nào cũng như nhau thui, Pix tuy khốn nạn thật nhưng dù sao nó cũng trả tiền ae sòng phẳng, sau một thời gian thử qua chiến vài dự án khác thì cuối cùng vẫn quay về với PIX:binhsua01:
Dù sao cúng thanks chủ thớt cái vì tinh thần chia sẻ chiến hướng đi mới cho ae cạp

kolo giờ nó ban tá lả, không dễ ăn đâu

banned là do mấy bạn phạm rule thôi, chứ tớ gõ bình thường, có bị sao đâu nè, sp vẫn đảm bảo nhé. Đừng dùng soft vina gõ vì nó ko có dòng attention

---two words - gõ đủ 2 từ, mà cái nào 2 từ thì gõ 2 từ hết cho lẹ, ko cần chú ý attention làm gì.
---only number - chỉ gõ số thôi.
---casitive - phân biệt hoa thường - cái này thì gõ lâu sẽ bít hèn, thường mấy code ngắn ngắn là bắt casitive hết. Code 2 chữ lâu lâu cũng có một vài code bắt casitive nhé các bạn, cái này lâu lâu gõ nhanh tớ quên để ý, bị vài lần cảnh báo nhưng chưa bị banned bao giờ

Nhược điểm lớn nhất nằm ở người giữ ví WMZ đó. Nếu người này nổi máu tham rồi ẳm hết tiền cũng chả khác gì mấy vụ scam khác. Vậy nên ví đó nên nhờ đến một trung gian, một admin hoặc mod box captcha là ông miranda đó lập một cái ví dành riêng cho hội, lên danh sách các thành viên trong hội đó, đề ra những kỉ luật của hội thật rõ ràng để các thành viên phải tuân theo, ai không tuân theo hoặc là sai thì loại- trừ tiền.v.v.v.

bởi vì lý do này mình mới nói là mấy bạn nên tìm người tin tưởng để làm chung đó, có thể là bạn bè chơi chung ngoài xã hội hoặc là bạn net lâu năm......

ý bạn niceday trên cũng hay đó. Thêm một ý nữa nè.

Kolo được cái là uy tín, pay theo ngày và pay nhanh nên các bạn có thể yêu cầu bên giữ ví pay tiền ngay khi các bạn order, (nhớ là 2 bạn đều giữ pass con id chủ nhé) nếu ko ngày hôm sau bạn sẽ ko gõ nữa. còn ko thì phá cho banh cái group đó lun - trừ trường hợp bên giữ ví lợi dung bên kia nuôi bonus vì mục đích riêng

kolo team khác gì so với tự solo vậy mọi người được bonus thêm àh........

:binhsua08:Nghe kolo là nghĩ đên ngay Dracula:binhsua07:

Sau cái kế hoạch này được thực hiện sẽ phải giải quyết một mớ scam. Nếu pác muốn thực hiện kế hoạch này thì sửa đổi tí để nó trở thành Team work => pác tự mở Team để làm còn an toàn hơn ;)

chỉ cần 5 em! có 1 em ra đi => tan nhóm :))

kế hoạch khó khả thi lắm đây, mạnh ai nấy sống thôi, ko ai muốn làm chung đâu, tốt thì chớ, chứ bị baned hay j j đó thì lỗi tại ai, lỗi tại ai ;))

Chắc phải kiếm 1 bạn nữ song kiếm hợp bích gõ :binhsua164::binhsua164:

Thread đừng tưởng dễ ăn của Kolo 50% hơi bị ảo đó, Kolo là chúa Đào mộ để ban các acc % cao. Ko phải dễ ăn đâu

Chỉ sợ là 1 bạn gõ sai làm ban acc thôi bạn à, tốt hơn hết vẫn nên chiến solo, mình có 5acc 10% ngày gõ 1h để dành dật bonus lên xuống :binhsua10:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week