Một cách hạn chế tam giác quỷ và giảm tình trạng Loading, Submitting, a e vào test thử :)

Status
Not open for further replies.

rainnyday92

Junior
Reactions
147
MR
0.000
__ Mình xài soft XD ( Win7 64bit ), sau khi thấy bị dính tam giác quỷ nhiều quá nên dùng cái này thử, kết quả thu được khá tốt, trong vòng 1 tiếng thì gặp tam giác quỷ < 5, pic load cũng có vẻ nhanh hơn ( mình xài mạng ktx, mạng cùi bắp, tốc độ down < 60 kb/s ) nên post lên cho a e xài thử :binhsua26:

_ Đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân của mình thôi, bác nào làm mà vẫn không giảm thì cũng đừng ném gạch mình nhé :binhsua37:

_ Đầu tiên các bạn tải phần mềm CfosSpeed v6.61 build 1890 này về cài đặt ( PM này chắc ai cũng biết nhỉ ;) )

_ Sau khi cài đặt xong, bạn sẽ thấy phần mềm nằm ở dưới góc dưới cùng bên phải của màn hình.

Đầu tiên, các bạn chuột phải vào biểu tượng cFosSpeed ở dưới thanh Taskbar, chọn Option>Setting, nó sẽ hiện ra 1 bảng như sau:

Bước 1: Chỉnh như trong hình :

Bước 2: Chọn mục Protocols, chọn tiếp mục Client Protocols, điều chỉnh như trong hình (điều chỉnh xong nhớ bấm Save Protocols)

Xuống tiếp mục Server Protocols, điều chỉnh như trong hình (điều chỉnh xong nhớ bấm Save Protocols):

Bước 3: Chọn mục Programs, chọn Others, chỉnh như hình,kéo thanh trượt đến hết cỡ (Higher), xong bấm Add ( add xong nhớ bấm Save Priorities ):

_ Sau khi dùng thì mỗi ngày các bạn Calibrate line 1 lần cho CFos nó reset lại nhé :m177:

The End, hy vọng các bạn thu được kết quả tốt ;)

Nguồn : Sưu tầm nhìu nơi :m048:

Last edited by a moderator:
Cái này là phần mềm tăng tốc đương truyền internet tốt nhất hiện giờ, còn nó có giúp cho hết tam giác quỷ ko thì có trời mới bít :binhsua96:

cái này thì sẽ ưu tiên đương truyền tốt nhất cho soft ! li thuyết thì thấy tốt đấy , nhưng mà ko biết thực tế sao !
mà giờ cách đơn giãn nhất là cài win xp :)) !
nếu ko cài được win xp thì theo cách chũ thớt thữ , thữ cũng ko mất j :D

cái này thì sẽ ưu tiên đương truyền tốt nhất cho soft ! li thuyết thì thấy tốt đấy , nhưng mà ko biết thực tế sao !
mà giờ cách đơn giãn nhất là cài win xp :)) !
nếu ko cài được win xp thì theo cách chũ thớt thữ , thữ cũng ko mất j :D

Mình xài Win7-64bit vẫn ok như thường :binhsua26:

có chắc là tăng tốc được đường truyền Internet không vậy? máy mình chạy chậm lắm vì cấu hình thấp:binhsua159:

Vẫn bị submitting.. nhưng ko lâu tầm 1-2 giây gì đó, cài xong nặng trĩu hơi lag, do máy cấu hình thấp pentium 4 2.6GHZ, pri 2-3 load đều đều nhưng còn chậm, nhưng cũng good rồi.

cái này mình biết nè :p:p
Nhưng nếu máy xài cá nhân và riêng biệt hãy dùng nhé ^^!Lý dó: Chức năng của nó là đưa tốc độ truyền tải của đường truyền nhà bạn vào một máy để cho tốc độ đó tối ưu nhất. Cách này mà dùng ngoài tiệm internet coi chừng bị chửi :p:p tại vì tiệm net thì nó chia nhỏ mạng ra cho các máy sử dụng mà mình lại đi tổng hợp lại cho 1 máy còn những máy kia thì không dùng được.... => đừng dùng khi sử dụng 1 mạng và trên 2 máy nhé ^^!

:)) chuẩn k cần chỉnh đã test 90P có 5tam giác thôi.tks chủ thớt hồi trước có nghịch cái này để chơi game mà hết 30days thế là gỡ luôn chả muốn cài giờ lại cài lại vì miếng cơm manh áo::binhsua119::binhsua119::binhsua119:

vậy mình xài ko đc rồi , bên mình 3 máy trở lên :(

Bác ko phải xoắn, mình dùng mạng wifi ktx (tốc độ download <60kb/s :binhsua159: ), mấy nghìn người xài cùng lúc mà vẫn phà phà đây này :binhsua119:

---------- Post added at 03:38 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

Bác nào xài mà thấy good thì vào review 1 phát cho a e biết nhé, thấy có nhiều ng view quá mà ko biết tình hình thế nào :binhsua28:

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,958
173,034
Latest member
mine98

Most viewed of week