Mới vào "NGÀNH" PTU thì nên bắt đầu từ đâu

tct1989

Junior
Reactions
44
MR
0.076
Mình cũng mới chỉ tham gia MMO được vài tháng, cạp thì bỏ qua (đơn giản quá kiếm ít lại nhọc với người không có time), PTC thì cũng đã tham gia và biết chút ít (click chuột thôi mà). Hiện tại mình đang lấn sang PTU, ngày nào cũng vào box PTU xem thảo luận, hướng dẫn, google các kiểu nhưng vốn kiến thức về PTU ít thì nhìn mấy cái đó cũng chỉ là mù chữ đọc báo ngược mà thôi :binhsua144:
Các cao thủ PTU cho xin vài ý kiến là mình nên bắt đầu từ đâu để có thể chơi bên lĩnh vực này được không. Hậu tạ, hậu tạ !:binhsua123:

Hiện tại chắc mình chỉ dám up ảnh và video vì nguồn này update liên tục và dễ kiếm.
Vậy mình cần những gì nhỉ: host, tool, site để post ....
Ai chỉ dùm với, nãy đọc bài của bác quangdx mà thấy mấy thuật ngữ chuyên môn cũng bó tay.com

Ảnh gì và video gì vậy bạn.
Bạn cho mình yahoo của bạn, mình sẽ chỉ hướng cho bạn khởi đầu.
Không dám chắc là sẽ giúp được bạn nhiều, được gì thì giúp nấy thôi.

Upvote 0
Chả phải sợ ăn cháo đã bát đâu. Nghĩ 1 tí thì các pro làm 1 ngày còn không hết việc (PTU càng làm trâu càng kiếm ác). Dạy cho newbie thì tốn time, mất công mất việc, mà không biết đệ tử có làm nên cơm cháo gì không, chứ đừng nói là kiếm mấy đồng ref hay nhận 1 vài xu lẻ từ đệ tử. Người ta ngồi 1 lúc còn nhiều hơn thế. Mà nói thật PTU chốt gọn trong 3 chữ: Down, Up, post.... Bạn càng hiểu sâu thì càng làm được nhiều.
Trước mấy bài sticky còn chưa xóa thì thỉnh thoảng tớ vẫn lôi ra đọc lại, càng đọc càng thấy thấm. Khuyên thật lòng, nếu có nhiệt tình thì cứ tự tìm hiểu thôi. Có gì thắc mắc thì lên đây hỏi, pro nào tốt bụng (hôm đó đang nhiều sale :D) cao hứng chỉ cho 1 vài đường. Chứ mở topic kiểu này, may thì kiếm được sư phụ, không may thì lại kêu là dân PTU khó tính, không chịu truyền nghề... Nói thật có muốn truyền chẳng nổi.... Đấy, có down, up và post thôi. Làm đi rồi hiểu. :)
công nhận việc thì nhiều mà ôm thêm việc giải thích vs hướng dẫn mệt bà cố :D

Upvote 0
Mình cũng mới chỉ tham gia MMO được vài tháng, cạp thì bỏ qua (đơn giản quá kiếm ít lại nhọc với người không có time), PTC thì cũng đã tham gia và biết chút ít (click chuột thôi mà). Hiện tại mình đang lấn sang PTU, ngày nào cũng vào box PTU xem thảo luận, hướng dẫn, google các kiểu nhưng vốn kiến thức về PTU ít thì nhìn mấy cái đó cũng chỉ là mù chữ đọc báo ngược mà thôi :binhsua144:
Các cao thủ PTU cho xin vài ý kiến là mình nên bắt đầu từ đâu để có thể chơi bên lĩnh vực này được không. Hậu tạ, hậu tạ !:binhsua123:
Nên bắt đầu từ up ảnh, có kinh nghiệm và nguồn thì up soft, key
thời gian đặt câu hỏi thì nên tự mò đi, chẳng ai dọn cỗ ra cho ăn sẵn thế đâu, nếu có thì cũng phải ói ra thôi.

Upvote 0
Nên bắt đầu từ up ảnh, có kinh nghiệm và nguồn thì up soft, key
thời gian đặt câu hỏi thì nên tự mò đi, chẳng ai dọn cỗ ra cho ăn sẵn thế đâu, nếu có thì cũng phải ói ra thôi.
Lao động hăng say > thành công sẽ đến :binhsua122: Thanks you!

Upvote 0
PTU = Down - Up - Post

Down = leech,kéo torrent,sưu tầm....gì thì tùy
Up = upload cái thằng ở chỗ Down ở trên lên filehost
Post = Gửi bài lên 4rum,dle,blog .... gì gì thì tùy

Ngồi chờ $ chui vào túi :binhsua141:

Upvote 0
Bác nào nhận ref e ko nào, lâu ngày chưa làm h chả biết gì cả.
Vps . acc pre.tool tiếc có đủ mà chả biết chiến. :binhsua140:

Upvote 0
Em nói thật mà bác Nô ko tin à. :binhsua117:
Show proof 1 tháng 0 sale cho bác coi nhé. :((
kiếm đại acc nào đó show thì sao tin được , đâu là acc chính :binhsua117: a cũng đang đói đây , toàn pót gái để ngắm thay cơm, chú đó click chữ ký anh ngắm tạm :binhsua105:

Upvote 0
kiếm đại acc nào đó show thì sao tin được , đâu là acc chính :binhsua117: a cũng đang đói đây , toàn pót gái để ngắm thay cơm, chú đó click chữ ký anh ngắm tạm :binhsua105:
Từ hồi Filesonic đi e có chơi nữa đâu.H quay lại cũng ko biết làm gì thật. :D
Vô sao ko thấy bà tưng đang hot đâu nhỉ. ;))

Upvote 0
Từ hồi Filesonic đi e có chơi nữa đâu.H quay lại cũng ko biết làm gì thật. :D
Vô sao ko thấy bà tưng đang hot đâu nhỉ. ;))

bà tưng thì vẫn hót và ngày càng hot đới :binhsua46: giờ quay lại chiến bt thôi UL,RG>DIZZ, LUM< RYU, OTE, Ex-load thằng nào chả chiến được :binhsua57:

Upvote 0
Có pro nào nhận ref không ợ ? Em không nhận RB, cũng chẳng phiền hướng dẫn.
.... chỉ là khi nào em kiếm được kha khá $ , pro có hứng thú thì truyền em tí skill tăng thu nhập... rứa thì thầy vui mà trò cũng sung cmn sướng :)), đỡ lo ăn cháo đá bát.... uống nước đập chum bla bla bla....

Với lại một phần là có upline pro thì cảm giác cũng phê nữa =))

Upvote 0
PTU thời nay cạp đất mà ăn thôi, em đi theo em ngọc trinh thôi!! chứ đang nản quá :binhsua115:

- - - Updated - - -

cụ này cũng vỡ ra được nhiều đấy , + 1 rep va vote :binhsua129:

Có vú với mu không mà đòi theo ngọc trình =))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,095
173,170
Latest member
aedtoinr

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week