Mọi người tư vấn dùm mình xem 2 cái pc này, cái nào dùng tốt hơn

lehung

Banned
Reactions
81
MR
0.000
PC1 :
main giga 945gcm-s2c
chíp duacore e5300
ddr2 samsung 1g
hdd 40g, nguồn 500w

PC2 :
CPU D 925 3.0GHz Dual-Core
Main Asus P5GC-MX/1333
Ram 2Gb bus 800
HDD 160Gb Seagate
Nguồn 450W

Thanks

leminhdang

Junior
Reactions
59
MR
0.002
Chat with me via Skype
Ẹc ẹc ai tư vấn cho bạn vậy hả, theo mình nên chọn con trên, sau này nâng cấp lên ram 2g, thêm con HDD nữa là xong.

Con bên dưới kén lắm, ít nâng cấp được.

Còn ko thì đắp con CPU , main trên PC1->PC2 là ngon nhất.

onlyone

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
máy tình nguồn *** gì mà toàn hơn 400W thế , hao điện bỏ bà , mua máy tính đồng bộ ấy , vừa rẽ , vừa ko hao điện đây nè http://cungcapmaytinh.vn/ bữa mới mua bộ core 2 duo max chip , HDD 180 , ram 2gb + luôn màn hình 17 + phím + chuột chưa tới 3tr ( tại khách quen nên bán rẽ :D )​

máy tình nguồn *** gì mà toàn hơn 400W thế , hao điện bỏ bà , mua máy tính đồng bộ ấy , vừa rẽ , vừa ko hao điện đây nè http://cungcapmaytinh.vn/ bữa mới mua bộ core 2 duo max chip , HDD 180 , ram 2gb + luôn màn hình 17 + phím + chuột chưa tới 3tr ( tại khách quen nên bán rẽ :D )​

tùy thôi bạn ơi, hàng ngon thì ko chạy hết công suất đâu, 2 bộ máy trên chỉ chạy đến hơn 200W là cùng.

tùy thôi bạn ơi, hàng ngon thì ko chạy hết công suất đâu, 2 bộ máy trên chỉ chạy đến hơn 200W là cùng.

tại chỗ đó giờ đang nổi tiếng trong sài gòn với mức độ máy đồng bộ giá rẽ + ngon ( phải nói là cực kì ngon ) + giá tiền thấp ( mình hay mua quen ở chỗ đó ) rồi bán lại cho mấy thằng bạn , lời đc 1>> 2tr :))

ueter

Junior
Reactions
82
MR
0.005
Bạn nên cho giá của từng bộ thì dễ chọn hơn vì 2 bộ này nó sàn sàn nhau.
Cái bộ 1 hơn cái chip nhưng lại thua ram với hdd.
Mà giờ ram thường 2GB mới đủ nhu cầu.
:binhsua17:

Pc2 đi bạn. Pc1 hdd có 40gb thì làm ăn đc gì..thằng asus thấy cũg nhjều ng vote lắm:)

Bạn này nói thế ko đúng, bộ PC 1 còn nâng cấp được.
Bộ PC làm gì nâng cấp được, con main mà chạy D925 thì có thể kén chip lắm. Vote chọn bộ 1 sau này còn nâng cấp nữa.
Chưa kể dòng D chạy nóng lắm.

Asus thì asus chứ, đừng ham cái mác bạn ơi.

Bạn này nói thế ko đúng, bộ PC 1 còn nâng cấp được.
Bộ PC làm gì nâng cấp được, con main mà chạy D925 thì có thể kén chip lắm. Vote chọn bộ 1 sau này còn nâng cấp nữa.
Chưa kể dòng D chạy nóng lắm.

Asus thì asus chứ, đừng ham cái mác bạn ơi.
Thanks c, PC 1 giá 1tr5 còn PC giá 1tr3 thì sao bạn

Bạn này nói thế ko đúng, bộ PC 1 còn nâng cấp được.Bộ PC làm gì nâng cấp được, con main mà chạy D925 thì có thể kén chip lắm. Vote chọn bộ 1 sau này còn nâng cấp nữa.Chưa kể dòng D chạy nóng lắm.Asus thì asus chứ, đừng ham cái mác bạn ơi.
ai kiu k nâng cấp đc?..thằg pc 1 mua về k thjx lại tốn thêm 1 khoản nâng cấp nữa, pc2 thì khỏi cần, ram vs hdd như v sài ngon chán

Thanks c, PC 1 giá 1tr5 còn PC giá 1tr3 thì sao bạn

ẹc, bên cửa hàng nó ko cho thay cấu hình à, theo mình bạn nên bảo nó đổi Main, CPU từ PC1 ->PC2 là ngon nhất, thêm tí tiền thì được cái cấu hình cao.

Còn nếu không muốn nâng cấp thì chọn PC2. Mà bên PC 1 nó lại dùng main 945 mới đau, ít ra cũng phải G31 chứ nhỉ. Cửa hàng gì làm ăn khôn vãi.

ẹc, bên cửa hàng nó ko cho thay cấu hình à, theo mình bạn nên bảo nó đổi Main, CPU từ PC1 ->PC2 là ngon nhất, thêm tí tiền thì được cái cấu hình cao.

Còn nếu không muốn nâng cấp thì chọn PC2. Mà bên PC 1 nó lại dùng main 945 mới đau, ít ra cũng phải G31 chứ nhỉ. Cửa hàng gì làm ăn khôn vãi.
Nó là 2 cửa hàng khác nhau bạn, nếu cùng 1 cửa hàng mình đổi rồi

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Nói thật , nếu chủ thớt chỉ mua về để làm mmo or giải trí vớ vẩn bình thường , không có nhu cầu cao hơn nữa thì dàn nào cũng được , chẳng quan trọng , đã dùng đồ cũ mua lại thì xác định dùng đến khi nát bét hẳn rồi ném đi mua dàn khác , nâng cấp làm gì cho nhọc công .Còn xác định mua để sử dụng lâu dài or nâng cấp trong tương lai thì đầu tư hẳn dàn mới , tự dựng lấy cấu hình theo nhu cầu và sở thích cá nhân .

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Cái này là mua cũ và lời khuyên nên kiếm mấy dòng main mới hơn, CPU có thể tầm dual core, main mới để chạy ram 3 dễ nâng ram lên. Nguồn thì vì lý do ta dùng công suất thực nên chỉ dùng CM 350 cho dàn vớ vẩn của ta

vubaduc93

Hero
Verified
Reactions
1,188
MR
0.061
Follow me on Facebook
PC 1 Ngon hơn rồi mà cái hdd 40gb tệ quá bác à !

:m190: máy mềnh có ram 1.5G và ổ cứng 17G nè - có sao đâu - cài mỗi dota là chạy ngon re à :m121: dùng chán chê vẫn sướng đều à

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,241
Latest member
88clbcam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week