Mọi người nên cài 1 chương trình Internet Security để bảo đảm an toàn

omega911

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Hôm nay đang mở mấy trang PTC với offer thì KIS trên mày mình báo nó vừa chặn 1 kết nối từ máy mình đến địa chỉ IP 91.223.77.172 .

Mình dùng trang IP look up thì thấy đó là 1 địa chỉ ở Ukraina

Mình không biết là do máy mình dính trojan hay là tại 1 trong mấy trang đang mở. Mình nghĩ là do 1 trong mấy trang web thôi nhưng nếu là trojan thì rắc rối rồi (không biết Kaspersky có quét ra được không :(). Cũng may là do dùng KIS chứ nếu là Antivirus thì nó không bảo vệ trực tuyến thế này. Giang hồ hiểm ác mình khuyên các bạn cũng nên up lên Internet Security hết đi (key thì bây giờ vn-zoom đầy ra)

Update:

Xem ra đây không phải lần đầu máy mình bị tấn công, là do mình không để ý thôi. Vừa mới bị 1 lần nữa.

Attachments

63.3 KB · Views: 89
Last edited by a moderator:
bây giờ nhiều website chứa mã độc lắm :binhsua17:

cái gì thì cài nhưng đừng cài cũa anh Q :))
nhiều bác tin tưỡng mua bãn quyền hết 250k rồi dính virus mất $ ầm ầm :))

sài Avira Free đi , cái đó tốt hơn . Đừng dùng AVG và KIS, n auto del phần mềm trong sys32 nếu fát hiện virus đó

KIS nếu dùng bản quyền là số 1, bác có thể cấu hình cho nó khỏi del mà. Avira thì thật sự ko ghiền lắm!

Avast Internet Security :binhsua25:
Bác có bản crack ko share cho AE đi. Hiện giờ đang dùng Avast free nè. Thấy cũng ngon lắm! :)

Sao mà khi mình cài Kis vào thì yahoo khi chat lại trắng xóa không nhìn thấy gì nữa nhỉ ,ai biết chỉ mình cách fix với :)

đg xài Microsoft Security Essentials bản quyền :binhsua25:

Sao mà khi mình cài Kis vào thì yahoo khi chat lại trắng xóa không nhìn thấy gì nữa nhỉ ,ai biết chỉ mình cách fix với :)

Bạn thử theo cách này nhé run --> regedit --> HKEY_CURRENT_USER --> Software --> Microsoft --> Windows --> CurrentVersion --> Internet Settings --> Zones. Mở tại khóa Zones này bạn sẽ thấy 1 loạt các con số thứ tự từ 0 đến 4 . và phía trên số 0 chúng ta sẽ thấy có một ký tự viết hoa kiểu như “L”.chuột phải folder đó chọn permission > rồi chọn user ở bên trên và tick vào 2 ô ở bên dưới deny và ok chọn deny thư mục đó đối với user sử dụng chứ bạn xóa folder đó di như trên mạng hướng dẫn thì chỉ xài được 1 lần

Bạn thử theo cách này nhé run --> regedit --> HKEY_CURRENT_USER --> Software --> Microsoft --> Windows --> CurrentVersion --> Internet Settings --> Zones. Mở tại khóa Zones này bạn sẽ thấy 1 loạt các con số thứ tự từ 0 đến 4 . và phía trên số 0 chúng ta sẽ thấy có một ký tự viết hoa kiểu như “L”.chuột phải folder đó chọn permission > rồi chọn user ở bên trên và tick vào 2 ô ở bên dưới deny và ok chọn deny thư mục đó đối với user sử dụng chứ bạn xóa folder đó di như trên mạng hướng dẫn thì chỉ xài được 1 lần

Theo cách này hoặc gỡ thử IE ra, rồi khởi động lại máy xem.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,891
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom