Ask Mọi người giao dịch forex ở đâu?

vangdeo

Junior
Reactions
26
MR
0.000
Insuree Balance
0
Xin chào!
Tình hình là sau một khoảng time ngắn tầm 2 năm chuẩn bị,và mình nghĩ hiện tại đả là thời gian thích hợp để tiến hành bước đi kế tiếp trong sự nghiệp trading là tập trung toàn bộ tâm sức cho nó.Và cũng vì đó mình đang dự định thuê một địa điểm nho nhỏ,cách ly Sài Gòn,có internet,càng yên tỉnh càng tốt để tập trung học tập và giao dịch.Vì mục tiêu dài hạn nên bạn nào đang có địa điểm tốt cần share hoặc có cùng mục đích thì spam mình để cùng làm nhằm một phần giảm tải chi phí....

Cám ơn mọi người!

Tốt nhất tách khỏi gia đình và thuê một cái chung cư, rồi cả ngày ở nhà trade là tốt nhất :)

Hehe chúc bạn trade win nhiều nhé. Quan trọng là cái tâm lý mình có vững ko! :) Chứ ko phải chỉ yên tĩnh ko là đủ

Hehe chúc bạn trade win nhiều nhé. Quan trọng là cái tâm lý mình có vững ko! :) Chứ ko phải chỉ yên tĩnh ko là đủ
Thanks ban!Mình thấy công việc đầu tư kinh doanh này thì tư duy phải khác so với tư duy người làm công nên nhất thiết môi trường cũng khá quan trọng,tuy không phải là tất cả.Đặt bối cảnh bạn trade trong mơi trường có nhiều người làm công cực kỳ năng động với nhưng lời nói,bàn tán suốt ngày về công việc,tiền lương,con cái.....trong khi công việc của bạn thì lợi nhuận được đánh giá hàng năm,và sự thua lỗ thì bạn phải đối diện mỗi ngày.Vậy thử hỏi môi trường như vậy có tốt không!?Mình thấy công việc của người câu cá,bắt ve hay bắt bướm... tuy cực kỳ đơn giản nhưng chẳng phải cũng đồi hỏi sự tập trung cao độ đấy thôi.Nếu ai từng trải khi cố bắt một con chuồn chuồn sẽ thấy giá trị của nó! :D

Vào roboforex.com. Khi đăng kí tài khoản, điền wellcome bonus code nay vao 8FBE03F175 sẽ được 15$, trade thua thì thôi, lời được rút thoải mái
Update: code trên đã có người sử dụng

Last edited:
đi lên núi trade với tớ mát mẻ, không khí trong lành.

cho hỏi bạn chuẩn bị 2 năm là chuẩn bị những gì vậy ? thực sự muốn biết đó

nếu bạn nói lợi nhuận tính bằng năm thì cứ ở nhà trade theo chart daily/weekly/monthly thôi, coi hôm nào có cơ hội ngon thì vào, ko thì nghỉ, nếu chơi năm dài tháng rộng thì có gì căng thẳng đâu mà phải bế quan tỏa cảng

Chưa hiểu ý của bác chủ thớt cho lắm:
Vì mục tiêu dài hạn nên bạn nào đang có địa điểm tốt cần share hoặc có cùng mục đích thì spam mình để cùng làm nhằm một phần giảm tải chi phí....

Địa điểm ở đây được hiểu là Sàn giao dịch hay chỗ đề ngồi giao dịch? Tai thấy ở trên 1 số bác thì giới thiệu sàn, 1 số bác lại giới thiệu chỗ ở @@

có chữ giảm tải chi phí thì có nghĩa là 2 người share tiền chỗ ngồi hoặc chỗ ở để giao dịch đó

mới đầu đọc cũng tưởng hỏi broker, nhưng thấy chuẩn bị 2 năm rồi nên đọc kỹ lại mới hiểu, lần đầu có người hỏi chỗ ở để giao dịch :D => phố Wall thẳng tiến :cool:

cho hỏi bạn chuẩn bị 2 năm là chuẩn bị những gì vậy ? thực sự muốn biết đó

nếu bạn nói lợi nhuận tính bằng năm thì cứ ở nhà trade theo chart daily/weekly/monthly thôi, coi hôm nào có cơ hội ngon thì vào, ko thì nghỉ, nếu chơi năm dài tháng rộng thì có gì căng thẳng đâu mà phải bế quan tỏa cảng

Thành thật với bạn luôn là 2 năm qua e đọc sách,thử nghiệp các pp trên tk real để lọc ra cái mình cần,dạo quanh các diển đàn để học hỏi và rút kinh nghiệm từ những thất bại của họ và quan trọng nhất là thời gian đó dành để thử thách xem mình có duyên với nghề này hay không để quyết định từ bỏ hay tiếp tục theo đuổi.....
Về lợi nhuận mình tính bằng năm tất nhiên không phải do mình trade dài hạn mà tùy ở thị trường,đầu tư là có lợi nhuận và cũng có thua lỗ vì thế không thể tổng kết theo ngày như làm bán thời gian hay tháng như làm công nhân viên được,ngay cả các danh nghiệp cũng tính lwoij nhuận theo quý mà.....Mình không học qua tài chính nhưng mình thấy rằng tài sản một khi đặt đúng lúc và đúng chổ thì tốc độ sinh sôi nãy nở của nó khó lòng mà tưởng tượng nỗi.Và nếu học rập khuôn theo lý thuyết tài chính thì nếu lãi 5%/month * X năm = Y tỷ $ thì không thích hợp với bản chất của thị trường này chút nào :p

.....

Nói như cậu thì quả thật tt này đơn giản quá rồi.Cậu có thể mở ngay charts ra xem làm thế nào cậu kiếm được tiền với cặp EUR/USD tuần vừa rồi nếu chỉ xem chart D1,W1...!?

Last edited:
Đầu tư trade bao nhiêu tiền mà phải tìm nơi lý tưởng để trade vậy cậu?
Với hay bàn tay trắng thôi cậu!

Chưa hiểu ý của bác chủ thớt cho lắm:

Địa điểm ở đây được hiểu là Sàn giao dịch hay chỗ đề ngồi giao dịch? Tai thấy ở trên 1 số bác thì giới thiệu sàn, 1 số bác lại giới thiệu chỗ ở @@

Địa điểm cậu nhé!

Last edited:
bác nào quan tâm tới forex thì đây http://hgi.com.vn/
giao dịch ngoại tệ , vàng ..uy tín . thanh khoản nhanh . Có chuyên gia tư vấn về xu hướng thế giới .
mở tài khoản với 20tr VND . Có thể nghiên cứu bằng demo .
bác nào quan tâm thì inbox nhé !
người yêu em làm tư vấn viên , em MMO cũng không rõ lắm . bác nào quan tâm . inbox sẽ có người hướng dẫn giới thiệu chi tiết nhé

Nói như cậu thì quả thật tt này đơn giản quá rồi.Cậu có thể mở ngay charts ra xem làm thế nào cậu kiếm được tiền với cặp EUR/USD tuần vừa rồi nếu chỉ xem chart D1,W1...!?

đã nói là khi nào thấy cơ hội ngon thì trade, ko thì nghỉ, sao nhất thiết phải trade tuần vừa rồi, và sao phải nhất định là cặp EUR/USD

còn muốn xem thì lâu lâu khoe 1 lần nè :D
trade daily nhưng mở H4 để cho thấy rõ

nói chung là môi trường yên tĩnh bạn à
ồn ào ko thể trade được đâu
lý tưởng là 1 trang trại,nơi bạn có thể ngả lưng bên tablet

Mình dạng làm việc tư nhân nên rất hiểu ý của chủ thớt. Khi làm việc, nếu được một môi trường không bị quấy rầy là tuyệt vời nhất. Ban ngày làm việc, hết đồngn ghiệp, gia đình gọi điện, việc này việc nọ rất khó làm tập trung công việc. Nên mình hay thức khuya để làm việc, vì giờ đó chắc chỉ có ma nó quấy rầy mình.

Nếu xem forex là công việc thì môi trường cũng rất quan trọng. Thớt dự tính trade ở sàn nào rồi?

Mình dạng làm việc tư nhân nên rất hiểu ý của chủ thớt. Khi làm việc, nếu được một môi trường không bị quấy rầy là tuyệt vời nhất. Ban ngày làm việc, hết đồngn ghiệp, gia đình gọi điện, việc này việc nọ rất khó làm tập trung công việc. Nên mình hay thức khuya để làm việc, vì giờ đó chắc chỉ có ma nó quấy rầy mình.

Nếu xem forex là công việc thì môi trường cũng rất quan trọng. Thớt dự tính trade ở sàn nào rồi?
Mình đang có tk tại Forex.com bạn ạ!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,782
170,872
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back