mọi người cho hỏi chuyển tiền ATM

nhangheo

Banned
Reactions
663
MR
0.000
tình hình là mình cũng không rõ lắm . mình dùng thể ATM ACB lâu nay giao dịch với các bac EX thì chỉ ghi số hiển thị trên mặt thể ATM rồi các EX gửi tiền về thôi . hn bạn mình gửi cho ít tiền nhưng ra ngân hàng . thì cũng như mọi làn mình gửi số hiển thì trên thẻ ATM thì ngân hàng bảo không phải . phải là số tài khoản ngân hàng . mình không biết số tài khoản ngân hàng ở đây là gì . ai biết chỉ mình với

số in trên thẻ là số khác , số mà lúc bạn rút tiền xong in bill ra đó , đấy mới là số tk đựng tiền người ta chuyển đến thì bạn đọc số tk in trong bill , còn số tk in trên thẻ atm k phải đâu nha

Là số lúc làm thẻ nó bắt mở tài khoản ấy,có 9 số
hix sao mình không thấy số nào nhĩ . chết thật tại lâu nay giao dich toàn ghi số trên the không biết số tai khoản kia

Số tài khoản ngân hàng khác với số thẻ nhé
Cái số tk được ghi rõ trong phong bì lúc mới được nhận thẻ,hoặc bây giờ có thể ra máy ATM vào mục "Truy vấn thông tin" cũng có
chác tí nữa thữ ra cây ATM xem sao .

nếu thẻ acb của cậu là visa thì số hiện thị trên bề mặt thẻ cũng tương ứng số thẻ của cậu, còn nếu không phải là thẻ visa mà là thẻ atm thường thì có thể các ex họ đã check từ số thứ tự thẻ đấy để ra số tài khoản của bạn, nếu là thẻ thường thì số hiện thị trên bề mặt thẻ chỉ là số thứ tự thẻ của bạn thôi, bạn ra atm rồi vấn tin số dư rồi in hóa đơn là khác biết số thẻ của cậu.
thẻ mình là thẻ VISA . hy vọng không mất tiền . thằng bạn nó chuyển tien cho mình qua số ghi trên mặt thẻ rồi

số trên mặt đâu phải số tài khoản hả trời, số tài khoản mà dài thế bố ai mà nhớ:(

cài này tuỳ bank như ACB của bạn thì mã số thẻ cũng là stk lun. còn bank khác thì số thẻ và stk khác nhau nếu wen stk thì bạn có thể phone lên tổng đài hỗ trợ bank bảo họ đọc lại stk nha.

số trên mặt đâu phải số tài khoản hả trời, số tài khoản mà dài thế bố ai mà nhớ:(
hix Cậu có bit stk VCB có bnhiu số ko ?

Last edited by a moderator:
thẻ mình là thẻ VISA . hy vọng không mất tiền . thằng bạn nó chuyển tien cho mình qua số ghi trên mặt thẻ rồi

Thẻ visa của ACB thì số thẻ (in trên mặt trước thẻ ATM) với số tài khoản là 1 bạn à. Chuyển thế là đúng rồi.
Còn thẻ thường thì thường số tài khoản khác với số thẻ ( số thẻ thường in trên mặt trước của thẻ).

cảm ơn mọi người . mình vừa điện lên tổng đài nó bảo tầm 3-4h là có tiền. tại thằng bạn nó gửi khác ngân hàng nên nhân viên ngân hàng khác không biết .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,792
172,870
Latest member
quatangvivagift

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back