SCAM Mời hopestar làm việc

Thì gần đây tạo ra nick hopestar68789 nên edit :D

trường hợp nick forum bị hack => thằng hack nó canh bạn hopestar không online thì nó vào edit lại thành 68789 sau đó bump topic, sao ko ai nghĩ mà cứ áp đặt bạn hopestar này scam nhỉ?

tưởng mod check chiết IP các kiểu khi post bài, edit thì mới lòi ra scam chứ, chỉ 1 tấm hình này không đủ thuyết phục!

Last edited:
"Đừng bao giờ tranh cãi với những thằng ngu, vì chúng sẽ kéo ta xuống trình độ của chúng và thắng ta bằng kinh nghiệm". - Mark Twain
Tranh cãi k bao giờ thắng được mấy đứa ngu =))

trường hợp nick forum bị hack => thằng hack nó canh bạn hopestar không online thì nó vào edit lại thành 68789 sau đó bump topic, sao ko ai nghĩ mà cứ áp đặt bạn hopestar này scam nhỉ?

tưởng mode check chiết IP các kiểu khi post bài, edit thì mới lòi ra scam chứ, chỉ 1 tấm hình này không đủ thuyết phục!
Dù có bị hack thì cũng phải bồi thường . có cái nick cũng không giữ được mà làm ăn gì !!

Dù có bị hack thì cũng phải bồi thường . có cái nick cũng không giữ được mà làm ăn gì !!

mình đang tranh cãi vấn đề trắng đen rõ ràng :D

chứ tiền bạc mất thì kiếm lại được, còn uy tín danh dự người khác bị mất rồi thì khó kiếm lắm :D

có nhiều bạn phía trên chửi mình ngu nên mình xin phép không tranh luận nữa :D

chuyện nick forum bị mất và scam lợi dụng => đó là trách nhiệm và rủi ro của bạn hopestar :)

Mình chỉ nói chuyện với vai trò là người nhìn nhận các bằng chứng đưa ra từ phía mod lẫn lập luận từ phía bạn chủ topic là hopestar scam :)

Nói tóm lại chủ topic đã yêu cầu bồi thường 1/2 là đã xuống nước muốn mọi việc êm xui rồi . ông kia có bồi thường hay không thì nói 1 câu vuông góc đi . tết nhất rồi để time làm việc khác !!

Cái vấn đề là tôi làm việc với hopestar6879 + stk lâm Thị thơ và rõ ràng ngta uy tín chứ không phải tự hào cái kiểu gd gì gì như cậu nói, nên đừng có cái dạy đời đó, thế nhé! Không tranh luận với cậu.

@MOD legialoc nghe mọi người nói anh làm việc rất công tâm, sao chỉ vào phán scam rồi ban nick người khác như vậy?

Có những bằng chứng gì buộc tội hopestar6879 chưa?

Bác chủ topic bị scam abcd thì trách nhiệm thuộc về nhiều phía:

Bản thân hopestar6879 bị mất nick forum

Bản thân bác chủ topic cũng không cảnh giác khi giao dịch với nick chưa bh mà ko tìm hiểu kĩ

Bây giờ mod vào phân xử thì chỉ cố ép nick hopestar6879 + stk bên trên là scam thì nói thật, vô trách nhiệm quá!

Topic này: https://mmo4me.com/threads/204-amz-rate-18-5-nguon-sach-vcb-trung-gian.286837/#post-5362850

Giải thích dùm mình tại sao trong vòng từ ngày 21 - 27. Topic để yahoo SCAM và IP thì vẫn dùng chung 1 IP? Và tất cả IP do 1 mình Hopestar dùng? Không ai khác? Chỉ khi bị report mới vào đổi yahoo?

chủ thớt nên có chụp tấm hình đã chuyển toi tk bank nào của ai? , mình chưa thấy cái hình chuyển khoản của chủ thớt "thắc mắc chút" , còn trung gian fake luôn thì có lẽ bạn không cẩn thận quá mức

thớt báo nó lên c50 chưa, mẹ tụi chó scam này, bị 1 cú $700 nhớ đến già :(
Sáng nay người nhà em đi gặp luật sư cho biết quy trình cụ thể. Thiếu cái nào để bổ sung. Xong ngày hôm nay tài khoản em vẫn bất động thì ngày mai em đi thôi!

chủ thớt nên có chụp tấm hình đã chuyển toi tk bank nào của ai? , mình chưa thấy cái hình chuyển khoản của chủ thớt "thắc mắc chút" , còn trung gian fake luôn thì có lẽ bạn không cẩn thận quá mức
Bạn xem lại các topic trước đó nhé! MÌnh đã up proof xác nhận nhận tiền hết cả. Trong chuyện này mình cũng có phần chủ quan và thủ đoạn fake ních có một kế hoạch luôn (như mình đề cập đầu pic) nên mắc bẫy. Nhưng dù fake ních trung gian cũng chỉ một scam làm thôi. Nên khi đưa ra pháp luật cũng như nhau cả.

1. Các bạn xem ảnh ở dưới và mình muốn xác thực mình chỉ xài nick YH hopestar6879 , còn nick hopestar68789 mình bị hack và edit lúc nào mình ko để ý ( tại vì hopestar68789 với hopestar6879 thật sự rất giống mình ko để ý , mình chỉ edit số AMZ mình bán )
2. Mong đc @talegas @TieuBaNhan @dathangus01@fcmen mình đã từng YH với các bạn = YH hopestar6879 đúng với số AMZ mình rao trên topic. Mong đước các bạn xác nhận mình YH: hopestar6879
3. Mình còn sót lại cái topic cũ đã bị khóa và bên Hack ko edit đc https://mmo4me.com/threads/239-amz-rate-18-nguon-sach-vcb.284009/#post-5307274
4. Bạn Mod legialoc nói mình hopestar68789 edit lại thành hopestar6879 ( lúc sự việc xảy ra sáng nay mình biết nick mình bị HACK và mình đã edit lại như cũ ko lẽ mình vẫn để YH ảo ) Sao Mod ko check lúc mình vừa tạo topic thì mình YH gì. Vừa tạo Topic là yahoo hopestar6879 chứ có phải hopestar68789 đâu. Bạn MOD ko tìm hiểu kĩ vấn đề gì mà BAND nick nhỉ.
5. Nếu C50 mình Ok chấp nhận. Bạn kia bị lừa lúc sáng. Xin nói rằng sáng nay nhà mình có trở cây từ ngoài quê zô để phục vụ dịp tết. Và từ lúc 7h sáng tới lúc bạn đó đt vẫn đang còn khiên vác cây xuống xe tải. Cả sáng mình ko bước zô phòng đụng zô cái vi tính 1 bước nào. Cả xóm cả những người nhà gần bên. Gia đình mình. Trẻ em con nít trong xóm đều biết mình sáng giờ bóc cây ở trước nhà và ko vào lại trong nhà. Mình có đủ bằng chứng ngoại phạm. Nếu ra C50 công an gì có bằng chứng ngoại phạm gì đều Ok hết ( mình ko ngại vấn đề này ) cây ngay ko sợ chết đứng
6. Chả có 1 giọt tiền nào 25 triệu chảy về BANK mình và cả hôm nay cũng chả có giọt tiền nào chảy về BANK mình. Và tấc cả các Memo ghi trong BANK đều ghi hopestar6879 chả có cái gì hopestar68789
7. Chả còn thiết tha gì nữa. BAND thì BAND lập nick khác thôi nick mình cũng chả có gì phải HOT. Nếu bạn là người lừa đảo 25 triệu bạn tiếc gì cái nick HopeStar như mình mà ko bỏ đi còn lên đây cãi vã rồi PUB hình có stk và tên bank của mình lên để người ta truy xét.
8. Dạo này MOD diễn dàn mò ám lắm ( cũng nghi vấn luôn )
Chốt mình toàn SELL AMZ US còn bạn kia bị lừa AMZ JP. Ko hiểu có topic nào JP nữa. Mình cũng chả tha thiết gì nữa. Tùy ý xử lý. BAND thì BAND. C50 Ok có bằng chứng ngoại phạm đầy đủ cây ngay ko sợ chết đứng đâu. Mình chỉ bức xúc chuyện mình ko có làm mà người ta lại đổ lên đầu thôi. Còn mình chả quan tâm tới việc BAND hay ko hay C50 gì hết
bạn ấy yêu cầu mình có ghi âm cuộc điện thoại có nói bạn on cả buổi sáng! Nhưng mình có hình phía dưới! Căn cứ vào đây và vào hình phía dưới! Các bác cho ý kiến ạ!

Attachments

61.9 KB · Views: 76
Sáng nay người nhà em đi gặp luật sư cho biết quy trình cụ thể. Thiếu cái nào để bổ sung. Xong ngày hôm nay tài khoản em vẫn bất động thì ngày mai em đi thôi!
good. hi vọng nó dc mặc áo juventus :( mình ko ở vn chứ nếu ở vn thằng chó scam mình cũng k yên ổn đâu

mình đang tranh cãi vấn đề trắng đen rõ ràng :D

chứ tiền bạc mất thì kiếm lại được, còn uy tín danh dự người khác bị mất rồi thì khó kiếm lắm :D

có nhiều bạn phía trên chửi mình ngu nên mình xin phép không tranh luận nữa :D

chuyện nick forum bị mất và scam lợi dụng => đó là trách nhiệm và rủi ro của bạn hopestar :)

Mình chỉ nói chuyện với vai trò là người nhìn nhận các bằng chứng đưa ra từ phía mod lẫn lập luận từ phía bạn chủ topic là hopestar scam :)
Mod đưa ra bằng chứng kìa vào reply đi :D Xem bạn hùng biện giỏi đến đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,356
170,481
Latest member
hoidap24h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back