Mời Admin , ban quản lý và các bạn vào xem

Status
Not open for further replies.
sau khi đọc 2 topic http://mmo4me.com/showthread.php?44249-Su-tot-cung-cua-toi-ac
http://mmo4me.com/showthread.php?44366-Hinh-anh-Trung-Quoc-dan-ap-Su-Tay-Tang
không hiểu liệu ADmin , ban quản lý và các bạn nghỉ gì ?:binhsua139:
trích dẫn một số cậu của 2 topic này

Trước hết phải nói rằng chính quyền Trung Quốc là một tổ chức tà giáo.
Một xã hội coi tiền bạc là tối thượng, mọi người đều chạy theo lợi, chỉ vì tiền mà bất chấp cả nhân cách và nhân tính; đây cũng chính là hiện tượng phổ biến tại Trung Quốc ngày nay
Nguyên cựu Chủ tịch Trung Quốc Giang Trạch Dân là một đại dâm tặc, rất nhiều tình nhân của ông ta như Hoàng Lệ Mãn, Tống Tổ Anh, v.v. nhờ cặp với ông ta mà trở nên phát tài; thế là sau đó, quan chức các cấp của ĐCSTQ cũng không chịu thua.
Để thấy sự tàn bạo, dã man, vô nhận đạo của Trung cộng...

Ngay cả với những nhà tu hành Tây Tạng , chúng nó còn đối xử như thế... thì với dân lành, chúng nó còn tàn bạo đến mức nào...

tôi không đọc hết mà chỉ lấy 1 số câu ở phần đầu các đoạn cũng xem như là để có , còn khi đọc hết chắc ai cũng sẽ thấy sự kích động trong 2 topic này thế nào .
và một số comment :
china dog,chinese is a dog,understand chinese,ok?

tôi không hiểu các bạn nghỉ gì nhưng nhận xét , thì tôi chỉ có thế nói rằng người viết những lời này là một người cực kỳ " dốt nát ".
tại sao ư?
hãy nhìn xem mở đầu topic " sự tột cùng của tội ác " , tác giả phán ngay một cậu Trước
hết phải nói rằng chính quyền Trung Quốc là một tổ chức tà giáo.
hay thật , một chính quyền đang tồn tại và chúng ta đang có quan hệ ngoại giao về mọi mặt và bạn nói như thế có nghĩa là gì ? hay là bạn đang nói xấu quốc gia của chúng ta theo một nghĩa khác ?.( là có quan hệ với nước tà giáo )?
và tiếp theo những câu nói gây hấn , và nói xấu một cách thậm thế trung quốc , con người trung quốc , xã hội của họ . bạn biết được gì ? bạn đã từng sống ở đó chưa ? và bạn có tự cách gì để hạ thấp nhân phẩm và cả một xã hội của họ?:binhsua140:

một điều đáng bàn nữa trong cả 2 topic . tác giả dùng cả người lãnh đạo của một quốc gia ra để bêu xấu
Nguyên cựu Chủ tịch Trung Quốc Giang Trạch Dân là một đại dâm tặc, rất nhiều tình nhân của ông ta như Hoàng Lệ Mãn, Tống Tổ Anh, v.v. nhờ cặp với ông ta mà trở nên phát tài; thế là sau đó, quan chức các cấp của ĐCSTQ cũng không chịu thua.
Để thấy sự tàn bạo, dã man, vô nhận đạo của Trung cộng...
ông ta là ai ? :" nguyen chủ tịch nước " của một quốc gia . người mà hàng triệu người , thậm chí hàng tỷ người tôn trong , vậy mà bạn rất mạnh mồm khi nói một cách hết sức ngay thơ như thế . xét về mặt làm người , bạn đã không được gì đừng nói đến chuyện đúng ,sai.

ở trên chỉ là những phẩn nhỏ , nếu có đọc hết 2 topic trên sẽ còn rất nhiều thứ đáng nói.:binhsua113:
Kết luận mộ điều là gì ?

có thể nói rằng và ai cũng hiểu rằng , tác giả và những comment ở 2 topic trên có nội dung tương tự như topic đều là người yêu nước , tuy nhiên những gì bạn làm liệu có thể hiện điều đó hay không tôi không biết , nhưng ngược lại thì tôi thấy rõ ràng ràng .
chúng ta luôn tìm cách giải quyết mọi thứ trong hòa bình . VN là một quốc gia yêu tự do , yêu sự sống . chúng ta muốn hòa bình và sự thật là nếu có kẽ nào đó làm tổn hại đến điều đó thì chúng sẽ trả giá ( lịch sử đã chứng minh)
tôi không cần nói mục đích viết 2 topic này chắc các bạn cũng hiểu lý do tại sao tôi lại nói tác giả là người rất yêu nước như vậy. sự việc liên quan đến chính trị và đượng nhiên chúng ta không nên bàn luận vớ vẫn dc.

Vậy điều tôi muốn nói với mọi người là gì

2 topic này tồn lại cũng đã mấy ngày nay , và tôi không hế thấy ban quản lý vào để chỉnh lý đúng sai . không bik họ có đọc hay chưa ?
rõ ràng rằng trong forum này đang tồn tại một thứ đó là " phân biệt sắc tộc " , chính xác là kỳ thị " người hoa" hay " tàu ngựa"
nên nhớ rằng " hoa" là một trong số 54 dân tộc viết nam . tôi không nói gì thêm vì ai cũng hiểu , chắc cũng không ít người là người hoa trong forum này . và họ nghỉ gì khi các bạn châm biếm , nói xấu , hạ nhân phẩm họ , tổ tiên của họ . và một số bạn còn chửi tổ tiên của họ là "dog".
cho nên kiến nghị ban quản lý nên thay đổi một số nội dung liên quan đến việc phân biệt chủng tộc .
tôi chỉ là con gái , ko mạnh mồm như các anh , nên chỉ nói được có thế .:binhsua137:

thời gian của tôi không có nhiều , bài viết còn thiếu sót , tôi chỉ nói tóm lược như vậy.

bài viết sẽ được chỉnh sữa thêm.

qt_timmy2702

Senior
Reactions
269
MR
0.000
Chat with me via Skype
Chỉ mới một thứ này mà sao có thể đánh giá hết tất cả người dân trung quốc đc:|:|.......đâu phải ai cũng tàn bạo và độc ác như vậy!!!

Upvote 0

magic

Hero
Reactions
561
MR
0.023
Cái này thì mình ko bình luận nhưng chỉ trích dẫn 1 câu của chủ topic :"2 topic này tồn lại cũng đã mấy ngày nay , và tôi không hế thấy ban quản lý vào để chỉnh lý đúng sai . không bik họ có đọc hay chưa ?"
Thực sự ai cũng có công việc của mình, dù có onl quản lý thì cũng ko thể đọc từng comment trong topic để sửa được. Đối với nhưng comment như vậy bạn có thể pm mod khu vực để giải quyết

Upvote 0
lịnh vực này liên quan đến chính trị có lẽ phải cấm
Không được Post các bài viết liên quan đến các các vấn đề nằm trong luật cấm của nhà nước (29/06/2011)
tạm thời move nó vào thùng rác chờ hỏi ý kiến admin vs mod box đó.

Upvote 0

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
Đây là box quản lí của mình :)
Tuần này mình học rất nhiều vì vấn đề là đổi giáo viên .. và bộ môn nên thầy cô lạ cho rất nhìu bài tập trong một ngày nên ko onl được .. và cũng ko xem xét được tình hình trong box news :|
Lúc đi ngang qua mình chỉ thấy ~ hình ảnh chứ vì công việc bận quá nên cũng chưa đọc hết ~ comment và ý kiến !
Đây là lỗi của mình .!
Thanks bạn vì đã lập topic nhắc nhở như vậy ^^
Có lẽ là chỉ bận trong khoảng tuần này để hưởng ứng với ~ giáo viên mới .. và tuần sau sẽ làm việc bình thường có trách nhiệm hơn ^^ !

Upvote 0

nguoithu9865

Senior
Reactions
209
MR
0.000
Mấy bài này được leech từ các trang web phản động chống cộng sàn, chủ yếu mang tính chất bôi nhọ, phỉ báng. Các bạn nên cẩn thận khi đọc các bài viết có nội dung như vậy.

Upvote 0

nguienu

Junior
Reactions
146
MR
0.001
xin lỗi chủ topic chứ, chắc ít khi cập nhật chính trị về tình hình Trung Quốc lắm nhỉ?? vậy vào Hoangsa.org nhé để biết tại sao họ dùng câu "Tàu Khựa" tại sao họ mắng nhiếc "Tàu Khưa" nhé!. Họ nói lũ tàu là phường tàn bạo, dã man, vô nhận đạo là đều có lý do (qua các phóng sự, bài báo).. ko cập nhật tin tức, chỉ mới đọc có 2 topic đấy mà chủ topic la ôm xồm lên, lý tưởng chủng tộc quá nhỉ chủ thớt.. ở đó mà gốc Hoa :)) đúng là con gái, xin lỗi, cậu chả biết cái chi hết đấy. :|

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Theo mình thấy 2 topic kia liên quan đến chính trị quá nhiều, có thể sadl0ve_0s gửi cảnh cáo hay nếu thấy vấn đề quá lờn thì nhờ admin, s.mod nào banned vài ngày cảnh cáo

Upvote 0

clinhbdan

Hero
Reactions
577
MR
0.004
ban nick 3day cảnh báo cho sau này đừng lặp topic lung tung nữa, đã phạm rule rồi không được bàn về chính tri qua rõ ràng còn chờ đợi admin gì nữa? thế mấy mod có chức để làm gi? tui thấy BQT nên xét toàn thể mod lại hết tui thấy mod thiếu trách nhiệm nên member cứ lặp topic lung tung mod không xử lý mà còn vô spam. BQT phải mạnh mẽ xử lý và nhắc nhở ai có tính manh động và ăn nói theo kiểu chợ búa đằng này tui thấy chửi nhau mà cũng chẳng thấy bị xử lý. BQT nên mạnh mẽ xem lại cách đều hành của mình...

Upvote 0

huylonely

Senior
Reactions
331
MR
0.050
Chat with me via Skype
Thứ 1: Đây là forum về MMO ko nên post những vấn đề nhạy cảm này (có thể cấm) Trung Quốc thì không riêng gì VN mà cả thế giới đều biết.
Thứ 2: Chủ topic nói thời gian không có nhiều thì hãy nên dành thời gian viết topic này làm gì khác đi, Chính phủ TQ đối xử với bạn hay nước ta tốt lắm ak?

Upvote 0
Mọi người bình tĩnh xíu..t nghĩ nếu mà ai có lòng giúp mmo thật sự thì cứ liên lạc riêng với quản lý, như vậy sẽ hay hơn là thế này..coi chừng chẳng được gì mà lại còn gây mất đoàn kết..

Upvote 0
ban nick 3day cảnh báo cho sau này đừng lặp topic lung tung nữa, đã phạm rule rồi không được bàn về chính tri qua rõ ràng còn chờ đợi admin gì nữa? thế mấy mod có chức để làm gi? tui thấy BQT nên xét toàn thể mod lại hết tui thấy mod thiếu trách nhiệm nên member cứ lặp topic lung tung mod không xử lý mà còn vô spam. BQT phải mạnh mẽ xử lý và nhắc nhở ai có tính manh động và ăn nói theo kiểu chợ búa đằng này tui thấy chửi nhau mà cũng chẳng thấy bị xử lý. BQT nên mạnh mẽ xem lại cách đều hành của mình...
bbc cũng đưa tin vụ tây tạng.sao bảo lung tung ?

Upvote 0
cha chủ topic này tàu khựa thì phải đợt trước cho mình ăn cam đây mà.
ăn cam gì bạn . sự cố ngoài ý muốn , hơn nữa 2 bên cùng thiệt hại . với lại mình có lấy của bạn $ nào ko nhỉ ?

tình hình là bác này có mở topic nhờ người bên mỹ lấy hộ cái mã pin trang gì đó , và mính đã nhận lời . sau đó chờ mình liên lạc bên kia . tuy nhiên sau khi liên lạc dc bên kia thì lại vướng mắc một vấn đề là mã bin phải 15 ngày mới lấy được ,còn người mình nhờ thì 10 ngày sau đó đã về nước rồi .
mình đã xin lỗi bạn này nhiều , nhưng bi h vào comment lại nói mình scam. ko hiểu được .:binhsua140:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,475
176,994
Latest member
tuntran111

Most viewed of week