Report Mod lastmonitor của box HYIP ban nick forever 1 cách vô cớ

Status
Not open for further replies.
Reactions
3
MR
0.001
Mình bị lastmonitor ban nick forever không rõ nguyên nhân:

http://mmo4me.com/showthread.php?12...Rocket-money&p=2651984&viewfull=1#post2651984

Xin hỏi lý do ban nick tôi là gì? ai gây sự với ai ở đây?
Và cho hỏi là rule của box có cái nào là cấm không được đặt tên user trang HYIP theo ý mình không? User của trang HYIP thì chả có liên quan gì đến MMO4ME cả nhé, mà cái user đó có ý nghĩa gì vậy mà bảo tôi gây sự?

Đây là proof của tên user thật, tôi không có đùa:

Yêu cầu lastmonitor vào trả lời, đừng làm trò ban nốt nick này để bịt miệng như lúc nãy

EDIT by lastmonitor : Cập nhật cho các member khác nắm rõ tình hình :

Đầu tiên là quote lại phần topic của bạn xetang :

Mình tạo topic này đề giải thích cho mọi người hiểu rằng Mods đã làm đúng theo luật lệ và không lạm dụng quyền hành ở đây, bên dưới là toàn bộ chứng cứ mà cậu Goodbyemichel có chủ đích gây sự với mình trước đó:

1. Proof cho toàn bộ quá trình:

Sau đó như các bạn đã thấy.

2. Giải thích tại sao tớ bị cấm trước đó, cậu này luôn gây sự là có mục đích và nó không là lần đầu tiên, nếu như kiểm tra toàn bộ các topic đã đóng trước đó và những tranh cãi hoặc gây sự đều xuất phát từ cậu này và cũng vì cậu này mà mình đã bị cấm 2 lần vì cãi nhau.

Nhưng tại sao thế các bạn cũng tự hiểu, mình không làm gì người ta, không gây sự, tự nhiên lại có người cứ nhảy vào topic của mình gây sự, thậm chí là chửi mình thì ai chịu nổi??????

Nếu cần mình có thể lục toàn bộ những lần tranh cãi hoặc chửi nhau trước đây cho các bạn có thể thấy!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tiếp đó chụp ảnh cho mọi người thấy post của member goodbyemichelle

Thành viên goodbyemichellexetang đã nhiều lần tranh cãi, xích mích , cãi nhau => tôi đã nhắc nhở,cảnh cáo tới ban 1 vài ngày đối với 2 thành viên, tuy nhiên vẫn chưa chấm dứt mà còn tiếp tục gây gổ sau khi được unban, vì vậy tôi đã ban thành viên goodbyemichelle ( 6 tháng ) và xetang ( 3 tháng) vào ngày

Sau đó khoảng 1 tuần tôi thấy rằng nên unban cho họ, nếu ai còn tiếp tục tôi sẽ ban mãi mãi :

Yên ổn được 1 vài ngày thì thành viên goodbyemichelle tiếp tục gây sự, không thể nói là 2 lĩnh vực khác nhau thì không liên quan, đấy là cãi cùn, việc thành viên này cố tình đặt tên như vậy để tiếp tục gây sự, kiểu cãi lý của cậu chỉ là lý sự trẻ con mà thôi.

Các bạn có thể tìm thêm những post của thành viên goodbyemichelle để xem cách cư sử của thành viên này có đúng với văn hóa của forum hay chưa nhé.

Bên cạnh đó, những nick hôm qua vào comment cũng như post các topic mới lên tôi nhận thấy toàn từ 1 nhóm xuất phát, các bạn bao che cho hành động sai trái của thành viên trong nhóm mình, như vậy sẽ gây nên ảnh hưởng xấu cho forum và các bạn cũng đang gián tiếp kích động làm loạn forum chung, vì vậy các bạn rút kinh nghiệm lần sau hãy xét tới hành động đã làm chứ đừng tranh cãi và đưa những lý lẽ rất trẻ con lên như vậy. Cảm ơn.

Vấn đề về topic của bạn makeno, topic đấy sai rules của box HYIP và mod locvinhsu đã vào khóa, hoàn toàn không liên quan gì tới vấn đề xích mích giữa 2 thành viên nói trên.

AI CLOSE TOPIC TUYỂN REF CỦA TÔI????

Đề nghị mở ra.....?? Tôi không dính dáng gì đến việc giữa các member?? Mở ra tôi còn tiếp tục RCB??

Rất xin lỗi vì làm lỡ việc của bạn. Đây là lịch sử thay đổi của topic, có lẽ MOD locvinhsu thấy cãi nhau nên close tạm thời tránh to chuyện, lại thêm án mạng.

Moderator Log

00:04, 1st Aug 2013
lastmonitor 123.24.2.119
Action: Post by goodbyemichelle Soft Deleted
00:06, 1st Aug 2013
lastmonitor 123.24.2.119
Action: Post by thanhtam1986 Soft Deleted
00:38, 1st Aug 2013
lastmonitor 123.24.2.119
Action: Post by mrquyen Soft Deleted
lastmonitor 123.24.2.119
Action: Post by enterprise Soft Deleted
lastmonitor 123.24.2.119
Action: Post by xetang Soft Deleted
00:44, 1st Aug 2013
locvinhsu 118.68.185.183
Action: Closed Thread
00:55, 1st Aug 2013
lastmonitor 123.24.2.119
Action: Opened Thread

Chào cậu,cái topic này là do mình closed vì sai tiêu đề nha,đọc lại rules box hyip.

Cảm ơn các bạn đã chú ý lắng nghe !!!!

Last edited by a moderator:
MOD last là người cừng nhắc nguyên tắc nhất 4room.
Cậu làm như vậy đúng rule chưa ?! Nếu đúng thì cậu report đúng :D còn sai thì tự hiểu

Upvote 0
MOD last là người cừng nhắc nguyên tắc nhất 4room.
Cậu làm như vậy đúng rule chưa ?! Nếu đúng thì cậu report đúng :D còn sai thì tự hiểu

Kính thưa bác, hoàn toàn không phạm 1 cái rules nào ạ

Giả dụ như bác đăng ký ref cho ai 1 cái site nào đó, bác đặt user thì có phải xin phép ai không? 4rum mình không có cái rule nào quy định user không phải của 4rum này phải đặt như thế nào cả

Upvote 0
Vậy xin hỏi cậu user đó dịch ra là gì? nó là tiềng Việt hay tiếng Anh, và hỏi lại cái: có rule nào cấm đặt user theo ý mình không? bộ tôi chơi HYIP mà đặt user cũng phải xin phép à?
Nội quy dành cho Members:

Nick (Username):
Nghiêm cấm các nick giả dạng Ban Quản Trị diễn đàn như: xxxWebmasterxxx, xxxAdministratorxxx, xxxModeratorxxx, xxxmmo4vnxxx, …
Không sử dụng tên dạng Domain như: xxx.com, xxx.vn,...
Không sử dụng tên của các vị lãnh tụ cách mạng, các vị lãnh đạo Đảng, Nhà Nước…hoặc có ý nghĩa không lành mạnh.
Không sử dụng từ ngữ dễ gây hiểu lầm, xích mích: BiBan1Thang, SaoLaiBiBan, xxxfuckxxx, ....
Không sử dụng các ký tự đặc biệt như: [ * ¤ ° ´ ¯ )]:
Nếu vi phạm sẽ bị BAN account Forever.

Do cậu post lên 4room nên bị ban ;))

Upvote 0
ũa cái mod last gì đó hay vậy ??? đọc kỹ rule trước khi ban chứ sao có cái vụ đưa hình lên fake chi vậy ?

Upvote 0
4rum dạo này hết MOD Bình đến MOD lastmonitor . kiểu này ai chơi thân với MOD thì đc sướng nhé.
P/S : mấy bác đặt tên trong site hyip cũng cẩn thận đó nha =))
MOD này hài value .
đề nghị admin SHIN cho MOD lastmonitor lên làm Admin luôn . mình ủng hộ 2 tay 2 chân . thằng nào xồm xồm là cho 1 vé ra đảo chơi với khĩ ngay lập tức , éo có nói nhiều

- - - Updated - - -

4rum dạo này hết MOD Bình đến MOD lastmonitor . kiểu này ai chơi thân với MOD thì đc sướng nhé.
P/S : mấy bác đặt tên trong site hyip cũng cẩn thận đó nha =))
MOD này hài value .
đề nghị admin SHIN cho MOD lastmonitor lên làm Admin luôn . mình ủng hộ 2 tay 2 chân . thằng nào xồm xồm là cho 1 vé ra đảo chơi với khĩ ngay lập tức , éo có nói nhiều

Upvote 0

Nick (Username):
Nghiêm cấm các nick giả dạng Ban Quản Trị diễn đàn như: xxxWebmasterxxx, xxxAdministratorxxx, xxxModeratorxxx, xxxmmo4vnxxx, …
Không sử dụng tên của các vị lãnh tụ cách mạng, các vị lãnh đạo Đảng, Nhà Nước…hoặc có ý nghĩa không lành mạnh.
Không sử dụng từ ngữ dễ gây hiểu lầm, xích mích: BiBan1Thang, SaoLaiBiBan, xxxfuckxxx, ....

Bác không hiểu à, cái này là rule dành cho nick user của 4rum này (mmo4me)
Còn user kia của em là của trang HYIP, có liên quan gì vậy?

Upvote 0
2 ông ghét xetang đặt tên thế có mục đích chửi người ta baned là đúng rồi. CẢ 2 toàn người lớn 26 27 tuổi mà hành động như thằng trẻ con *** thấy ngượng à

Upvote 0

Nick (Username):

kí tự đặt biệt mà cái này bên site HYIP mà trời

Upvote 0
nick này là nick HYIP liên quan gì đến forum nếu vì cái nick đó mà ban nick forum người ta thì là sai hoàn toàn. Giống như giờ bạn muốn chửi MOD forum này thì bạn có thể pm YAHOO để giải quyết miễn là ko xúc phạm trên forum là ko ai xử lý đc bạn (cái này là theo RULE FORUM, còn thực tế thế nào thì chưa biết vì mình chưa thử :)) ).

unban cho người ta đi, lần sau có ban thì ghi lí do cho người ta đỡ ý kiến

Upvote 0
Upvote 0

Nick (Username):

4rum quy định cấm đặt tên trên các site khác á .... em sợ quá :binhsua10:

Upvote 0
Bác không hiểu à, cái này là rule dành cho nick user của 4rum này (mmo4me)
Còn user kia của em là của trang HYIP, có liên quan gì vậy?
Thì tớ mới bảo do cậu post lên 4oom nên bị ban :D
Và theo tớ nghĩ thì cái nick kia người đọc sẽ hiểu lầm bạn xúc phạm lão xetang gì đó (vì bạn ref cho makeno mà) ;))

Upvote 0
??? topic của mình bị close???

bị gì vậy last?? mình có nói câu nào à??? thích delete coment thì delete? làm gì có chuyện close topic???

Upvote 0

Nick (Username):

là nick forum còn nick site HYIP thì liên quan gì đến nick forum???

Ý kiến thế là đủ, theo rule thì chủ thread ko vi phạm. Mod ban là sai.

Upvote 0
nick này là nick HYIP liên quan gì đến forum nếu vì cái nick đó mà ban nick forum người ta thì là sai hoàn toàn. Giống như giờ bạn muốn chửi MOD forum này thì bạn có thể pm YAHOO để giải quyết miễn là ko xúc phạm trên forum là ko ai xử lý đc bạn (cái này là theo RULE FORUM, còn thực tế thế nào thì chưa biết vì mình chưa thử :)) ).

unban cho người ta đi, lần sau có ban thì ghi lí do cho người ta đỡ ý kiến

Forum là forum và web kia liên quan gì đến forum á chơi thế đuổi nó ra đường ở để .........đọc kỹ hướng dẫn trước khi sài

Upvote 0
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,733
172,799
Latest member
implantcentervn