• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Mod @BuyLR quỵt tiền freelance từ năm 2016 đến nay

Status
Not open for further replies.
MỘT LẦN CUỐI: QUA 10 EM KHÔNG GỬI CODE ĐỂ A CHECK THÌ ANH KHÔNG GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ NÀY NỮA ĐÂU NHÉ.

Gửi code qua inbox nhé, anh ko có rảnh vào đây check đâu, còn về log giải quyết thế nào thì vẫn cứ reply tại đây.

Anh không bỏ tiền dù chỉ 1 cắc cho một thứ hoàn toàn vô dụng với mình. Code em làm anh chưa dùng ngày nào nên chưa rõ nó chạy OK hay không?

Anh cũng xin lỗi em là đã bắt em phải chờ đợi, cũng xin lỗi vì đã xem em như em út nên ăn nói và hành xử có phần đùa đùa như thế. Đầu tháng 05 em có inbox fb cho a, a mới nhớ để online skype, đã nói chuyện vs nhau hẹn đầu tháng 6 mà em chơi như vậy thì a cũng bó tay vs em rồi. Trẻ con quá em ạ. Mà a cũng trẻ con nữa :)

Gởi anh em MMO4ME, em chờ cái câu này là OK rồi. Như thế mới xứng là đàng ông, là người trưởng thành đó @BuyLR ạ. Chúc anh em ngủ ngon, mai đi làm thuê kiếm tiền kiếm niềm vui.

Đôi khi hạ mình nhận lỗi, xin lỗi thôi, cuộc sống đơn giản mà.

Cảm ơn anh em, cảm ơn BQT.

Chụt.

OK vậy là em quyết định chọn "report chơi", ko gửi code để anh giải quyết đúng chứ?

Sai thì là sai, dù có nói gì thì cũng là ngụy biện. Cái đó anh xin nhận!

Em ko gửi code thì anh ko gửi cho em dù chỉ 1 đồng, nhắc lại vs em như vậy. Từ lúc em làm cho anh đến giờ anh chưa có time để mà check code của em, chỉ mới qua link demo của em.

Vậy chấm dứt vấn đề tại đây nhé!

Em vs mọi người cứ tiếp tục thảo luận đi, mình tiếp tục công việc của mình. Lần sau xin rút kinh nghiệm, không nên trêu đùa thái qua để rồi biến thành thật mặc dù mình ko có tâm niệm đó

P.s: Mình sống sao tự mình biết, mình chưa scam ai từ trước tới nay dù chỉ 1 đồng, nhiều người sẵn sàng gửi tiền trước vì mình là MOD, được BQT bảo hộ nhưng mình cũng chưa bao giờ quỵt của ai một đồng, làm freelancer 2-3 năm nay cũng chưa thấy khách hàng nào kêu cả bảo mình làm ăn mất dạy,... cả. Lương tâm mình không có ý niệm đó nên mình chẳng phải có gì hổ thẹn.

Trước cậu em báo sẽ report, mình có nói thích report thì cứ report. Anh chẳng quan tâm, anh bảo đầu tháng 6 trả là đầu tháng trả, tiền bao nhiêu ko quan trọng, quan trọng là công sức mình làm ra được công nhận được đền đáp xứng đáng.

Còn các bạn thì tập trung vào công việc của mình đi, ai đúng ai sai đã ngã ngũ, nhân phẩm mình như thế nào, mình hiểu rõ,, đừng lo chuyện bao đồng, giỏi như vậy sao chuyện mình bị Scam không ra tay giải quyết dùm mình, còn quay ngược lại cắn bảo mình đặt điều, bôi nhọ danh dự người khác. Miệng lưỡi các bạn đáng sợ thật đấy, nhưng mình làm bạn vs net cũng gần 7-8 năm rồi, cũng học đc cách dị ứng vs kiểu comment adua, phán như thánh này rồi.

Last edited:
OK vậy là em quyết định chọn "report chơi", ko gửi code để anh giải quyết đúng chứ?

Sai thì là sai, dù có nói gì thì cũng là ngụy biện.

Em ko gửi code thì anh ko gửi cho em dù chỉ 1 đồng, nhắc lại vs em như vậy. Từ lúc em làm cho anh đến giờ anh chưa có time để mà check code của em, chỉ mới qua link demo của em.

Em vs mọi người cứ tiếp tục thảo luận đi, mình tiếp tục công việc của mình. Lần sau xin rút kinh nghiệm, không nên trêu đùa thái qua để rồi biến thành thật mặc dù mình ko có tâm niệm đó.
Thái độ cùn thế này thì mình cũng chịu :p

Sai thì là sai, dù có nói gì thì cũng là ngụy biện.

Em vs mọi người cứ tiếp tục thảo luận đi, mình tiếp tục công việc của mình. Lần sau xin rút kinh nghiệm, không nên trêu đùa thái qua để rồi biến thành thật mặc dù mình ko có tâm niệm đó.
Lục lại chat mà lấy đi chứ , lúc ngta gửi thì sao ko tải đi :)

Bình tĩnh như em mà cũng muốn đ*t vào mặt anh 1 cái vì cái comment cuối cùng.

Em đã chấp nhận lời xin lỗi "tào lao" của anh rồi, cảm ơn tiếng rồi biến, mất chi phải chen thêm mấy câu khốn nạn, trơ trẽn thế.

Biến đi, tiền bạc gì mà cứ đòi source code với 1 đồng, 2 đồng.

Mấy bác đừng bực bội hay nóng làm gì với anh ta làm gì. nhờ anh ta mà e quen anh em trong này + một buổi tối cười thả ga. Thế là đủ, còn BuyLR thì kệ, không đáng đề em tốn calo. Cứ đọc comment của anh ta là em cười thả ga, lớn hơn em cả chục tuổi mà nói chuyện thua 1 đứa học lớp 2.

Tính em nó khùng khùng vậy à, bực bội chi với BuyLR. Để thời gian tư tưởng đi cày tiền nuôi thân nuôi gia đình sắp xây dựng.

thôi bỏ đi bạn, gửi code xong chạy ngon, họ có tính hài hước bảo lỗi để bạn ngồi fix đến mùa quýt cũng nên :D

@datteo : cũng đã từng 1 thời như e, e pm inbox a đi, có 1 món quà nhỏ tặng e :D

Đoán ko sai thì anh @tunvit chắc 1 thời đc người hài hước tặng cả vườn quýt :D

có chút tiền gửi cho xong đi, mình người ngoài chỉ có chút ý kiến thế này: đã vào mmo và đặc biệt là đã nhiều năm làm mmo thì khi muốn trả tiền cho ai đừng nói kiểu "để lát rảnh ra ngân hàng trả" hoặc "đang đi công tác/du lịch hôm nào về trả", bla bla,.. kiểu như phải ra ngân hàng mới trả được tiền. Vậy nên đọc reply của BuyLR thấy "...xong thì a xin cty cho ra ít phút rồi gửi tiền cho em...." là nói luôn là đã có ý cù nhầy rồi, trả thì trả, không trả thì thôi bởi đừng nói là mod của mmo mà ko có nổi 1 tài khoản internet banking, mà thực tế càng là mmo thì càng ngại ra ngân hàng để chuyển tiền, thực tế nếu ko chuyển đc khác bank nhiều người sẵn sàng chịu fee dịch vụ để khỏi phải vác xác ra quầy của bank ấy chứ,

Em gửi lại code để a check nhé, xong thì a xin cty cho ra ít phút rồi gửi tiền cho em. Cứ gửi code qua inbox forum.

Mọi vấn đề em cứ thảo luận trên này.

____
Gửi mọi người:
Mình nói luôn cho các bạn không rõ sự việc thì im cái miệng lại.. Mới đợt trước mình có report lên đây info của thằng làm web mà chạy của mình. Và mọi người đã hưởng ứng như thế nào? Các bạn có miệng thì các bạn nói, mình ko cấm ko cũng cản. Nhưng đừng vào làm loãng topic để mình vs em nó giải quyết.

Còn vấn đề nói chuyện, mình xem nó là em, thân tình, nên nói chuyện như vậy, vừa đùa vừa thật. Còn gặp người khác, chẳng bao giờ mình nói thoải mái như vậy, cũng chẳng có chuyện làm xong không thanh toán. Giao dịch cũng nhiều, có lần thuê làm chức năng convert tài liệu 5 tháng sau mới thanh toán.

Mình thuê em đó viết cái code upload driver, từ hôm đó đến giờ chưa có time đụng tới. Đúng lần đó là đùa ko trả với nó không anh ko trả, sau đợt đó mình ko có time để online skype (đúng hơn là skype đó mình bỏ vì ko muosn dính dáng đến máy nhân viễn cũ đã nghỉ việc).

Còn về info thì mình đầy trên mạng, đã scam thì scam lâu chứ chẳng phải cá biệt vụ này. Giao dịch cũng nhiều người chưa ai report mình cả. Phải như thế nào mình mới đùa với em nó như thế. Tháng trước mình thấy nó inbox trên fb nên online lại skype để nc bảo đầu tháng 6 sẽ trả. Qua hết đầu tháng 6 rồi à em? Anh nói ko giữ lời à em? Anh bảo trả là trả, bao đợi là đợi. Từ hôm nó nhận làm đến giờ đúng đề cập chuyện trả tiền có 2 lần, 1 lần lúc nó làm xong và mới tháng trước, thế mà em nó làm câu "hẹn hoài"??

Đấy là đầu đuôi câu chuyện. Còn các bạn muốn nói gì thì mình ko quan tâm, người trong cuộc mới hiểu đc, cũng giống như chuyện mình bị ông Thông kia scam, bằng chứng rành rành mà các bác còn đổi trắng thay đen cho được.

___

Từ giờ a vs em sẽ tập trung giải quyết vấn đề đó trên topic này luôn, em gửi lại code, a test ok thì a send tiền, em bảo chỉ cần send 200-300k cho có lệ nhưng a sẽ trả đủ cho em, hẹn đầu tháng trả là đầu tháng trả.
Thôi ông bỏ cái giọng ko có thời gian online skype để trả lời e nó đi. Chẳng ai bận đến mức đó đâu. Hơn nữa người ta đã mất công làm cho ông rùi thì ông phải có trách nhiệm nghiệm thu công việc đó. Đừng trình bày văn cùn

Gởi anh em MMO4ME, em chờ cái câu này là OK rồi. Như thế mới xứng là đàng ông, là người trưởng thành đó @BuyLR ạ. Chúc anh em ngủ ngon, mai đi làm thuê kiếm tiền kiếm niềm vui.

Đôi khi hạ mình nhận lỗi, xin lỗi thôi, cuộc sống đơn giản mà.

Cảm ơn anh em, cảm ơn BQT.

Chụt.
A tính ko reply tin nhắn này của em vì vấn đề đã được giải quyết nhưng mà đọc tin nhắn của em anh hơi bức xúc.

À, em làm thế chỉ vì một lời xin lỗi của anh thôi sao? Em bảo anh hạ mình em à? Em làm thế ko thấy công sức mình là ra là xứng đáng mà chỉ là 1 cái tôi to đùng vậy sao? Vậy e đang coi thường chính mình rồi đấy. Một người mà ko biết coi trọng bản thân mình thì ko xứng để sống đâu em.

Xin lỗi em nhé, đã là CON NGƯỜI thì sai phải nhận, chứ ko phải hạ mình, em là cái gì mà bắt anh phải hạ mình, em là cha mẹ anh?

Quan điểm của anh rõ ràng, sai là nhận, sai là sửa. Ý niệm của anh chưa xuát hiện 2 từ "scam em" lúc nào. có chăng lúc đầu a đùa vs em, nhưng sau vì công việc quên, khi em nhắc a qua facebook a reply skype cho em, và cho em một cái hẹn cụ thể là "đầu tháng 6", bây giờ chưa qua nổi 05/06 mà em đã report là a đã thấy e k xứng để xuất hiện trong nick bạn bè của anh nên anh block skype của em luôn. Giải quyết mọi vấn đề trên này.

Em bảo anh hạ mình vậy thì mọi người cho mình rút lại câu xin lỗi đó. nói vs một lời xin lỗi vs một kẻ mà bảo người khác "hạ mình" là ko xứng.

p.s: em từng nhớ cái code em viết cho anh convert tài liệu mà 3-4 tháng sau a mới trả chứ....scam ư?

MAI ANH SẼ GỬI TIỀN CHO EM NHƯ ĐÚNG HẸN, BẤT CHẤP EM MUỐN GẢII QUYẾT RA SAO THÌ RA, ANH ĐÃ HỨA VS AI THÌ SẼ LÀM CHO ĐẾN CÙNG. VÀ VÌ ĐÓ LÀ MỒ HÔI CÔNG SỨC CỦA EM BỎ RA, EM PHẢI HỌC CÁCH MÀ BIẾT TRÂN TRỌNG NÓ.

MẶC DÙ ANH CHƯA BIẾT CODE BÂY GIỜ CÓ CHẠY ĐƯỢC NỮA KHÔNG. NẾU MAI A GỬI TIỀN CHO EM XONG MÀ EM VẪN CÒN GIỮ CODE ĐÓ THÌ GỬI QUA EMAIL CHO ANH. EMAIL CỦA ANH CHẮC EM BIẾT ([email protected]). KHÔNG CẦN EM FIX NỮA.

Mệt vs các thanh niên :)

Last edited:
Ơ thì mình thấy anh ấy nói chuyện ok mà, ngoại trừ vụ nhây.
Mấy việc khác mà câu cú thế này thì ok mà
Lời nói và thái độ không đi song song thì OK gì thím, cùn hết sức cùn! :rolleyes: Xin lỗi 1 tiếng rồi gửi bạn kia ít tiền cafe coi như tạ lỗi nếu bạn kia chấp nhận! Phải hay hơn không?
Còn thái độ như này là lý sự cùn, bảo thủ cmnr o_O

Lời nói và thái độ không đi song song thì OK gì thím, cùn hết sức cùn! :rolleyes: Xin lỗi 1 tiếng rồi gửi bạn kia ít tiền cafe coi như tạ lỗi nếu bạn kia chấp nhận! Phải hay hơn không?
Còn thái độ như này là lý sự cùn, bảo thủ cmnr o_O
Mình nói nếu không có việc nhây như thế này thì lời lẽ anh ý vẫn ok, đậm chất con người
Bạn đọc không thấy câu cú đầy lí lẽ và súc tích à :eek:

Đầu tháng 6 là mùng mấy vậy ta :oops::oops::oops::oops: từ lúc em đi học chưa nghe ngày nào tên là đầu tháng 6 :p:p:p

Thanh niên đã sai còn đi dạy đời, phản dame:D
Em thua và xin rút khỏi cuộc chơi!

có chút tiền gửi cho xong đi, mình người ngoài chỉ có chút ý kiến thế này: đã vào mmo và đặc biệt là đã nhiều năm làm mmo thì khi muốn trả tiền cho ai đừng nói kiểu "để lát rảnh ra ngân hàng trả" hoặc "đang đi công tác/du lịch hôm nào về trả", bla bla,.. kiểu như phải ra ngân hàng mới trả được tiền. Vậy nên đọc reply của BuyLR thấy "...xong thì a xin cty cho ra ít phút rồi gửi tiền cho em...." là nói luôn là đã có ý cù nhầy rồi, trả thì trả, không trả thì thôi bởi đừng nói là mod của mmo mà ko có nổi 1 tài khoản internet banking, mà thực tế càng là mmo thì càng ngại ra ngân hàng để chuyển tiền, thực tế nếu ko chuyển đc khác bank nhiều người sẵn sàng chịu fee dịch vụ để khỏi phải vác xác ra quầy của bank ấy chứ,
Làm việc gì cũng phải có lý do, mình đang trình bày lý do. Mình bảo trả là sẽ trả. Mình tháng vừa rồi nhận lương trong phần kế hoạch chi tiêu của mình có dành 500k trả cho cu em đó chứ. Tháng nào nhận lương cũng phải cân đo đong đếm xem tháng này sẽ tiêu gì. Sống ở đất HN vạ đâu tiêu đó, chẳng có tý đồng nào mà dắt lưng.

Mình làm công ty, ngại xin ra ngoài. Còn internet banking thì mình đầy ra nhưng căn bản mình ko có tiền trong ấy vì mình lâu giờ ít khi giao dịch thường xuyên, chủ yêu cần gì mua cái đó. Nên muốn gửi tiền cho ai đó thì phải ra ngân hàng gửi tiền rồi về nhà dùng ibanking gửi ngược lại.

Nhưng mà đúng là người lớn nói chuyện vs nhau nó khác hẳn, comment cũng rất sâu sắc.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,046
171,090
Latest member
turquoise

Most discussed of week

Most discussed of week