Request MMO4VN không đồng bộ tên miền

Status
Not open for further replies.

PayAPI

Newbie
Reactions
19
MR
0.000
Chào admin, mình không biết dụng ý của bạn là gì khi sử dụng 1 lúc 2 tên miền MMO4VN.COM và MMO4ME.COM cho website forum này của bạn.
Nhưng nếu bạn truy cập bằng MMO4VN.COM sau đó login và click vào HOME hoặc Forum sẽ tự logout, vì sao ?
Vì nó chuyển qua tên miền MMO4ME.COM rồi :), Cache của Xenfo nó không lưu như VBB đâu :)
Và ngược lại nếu truy cập bằng MMO4ME.COM sau đó login và sự việc lại xảy ra tương tự.
Vậy mình chỉ viết post này để Admin thống nhất 1 tên miền còn tên miền còn lại thì sử dụng Chuyển URL cho đỡ bị trường hợp như trên.
Cảm ơn các bạn và Admin
Các bạn có thể vào = http://mmo4vn.com/ sau đó login và trỏ chuột vào Home sẽ ra mmo4me còn forum là mmovn :)
Hoặc ngược lại

Last edited:
MMO4ME.COM tớ dùng cái này xưa nay chưa bị lần nào mà đăng nhập xong để miết luôn

Upvote 0
MMO4ME.COM tớ dùng cái này xưa nay chưa bị lần nào mà đăng nhập xong để miết luôn
Trong cài đặt URL Home chỉ cho thiết lập 1 tên miền duy nhất, trong khi đây cả 2 tên miền đều có thể truy cập như nhau , tức là 2 tên miền đang sử dụng song song :)
Do đó mới xẩy ra lỗi này, nếu trước đây là VBB thì không ảnh hưởng gì nhưng đã chuyển qua Xenfo nên hiện tượng này là bất bình thường :)

Upvote 0
Không sao đâu xenforo càng nhanh ý chứ ^

Upvote 0
theo tớ biết thì mmo4me là domain được cài đặt trong config của XF và mmo4vn là một addon domain
Cho nên truy cập trực tiếp mmo4me thì mọi thứ OK, quên cái thằng mm4vn đi

Upvote 0
để redirect cho đỡ lằng nhằng

Upvote 0
Mình đã Redirect trực tiếp qua rồi. Hy vọng không còn vấn đề gì nữa.

Cám ơn các bạn nhiều nha.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,451
172,454
Latest member
Haiau199x