MMO4ME CHARITY Sẽ Hoạt Động Tại Hà Nội Vào Tháng 3/2015

Status
Not open for further replies.
mình xin 1 xuất đi nhé , hãy giúp những người có mảnh đời bất hạnh !!!

Điểm danh có mặt , thời gian vừa qua mình hơi bận việc gia đình nên không online đc . Minh xin tham gia 1 xuất nhé . Rất vui vì các bạn mở rộng nhóm ra Bắc . Mùa đông lại gần tết có rất nhiều người không gia đình ngoài này cần giúp đỡ trong cái lạnh như thế này. ( Dự báo mùng 4 này nhiệt độ còn xuống dưới 15 độ, cần lắm những tấm lòng ) !
Các bạn khi cần cứ alo mình nhé .À mà các bạn nếu may đồng phục cho các thành viên ngoài này thì thiết kế giúp áo gió hoặc kiểu gì ấm ấm một chút chứ áo cộc tay như vậy thì cũng hơi ái ngại :D !
--> có muốn mặc cũng không đảm bảo sức khoẻ đi phát quà đêm hoặc mặc bên trong thì giá trị sử dụng không còn ý nghĩa nữa . Thân ái
trong nam hầu hết chỉ có 2 mùa mưa nắng cho nên thời gian lạnh rất ít nên chỉ có 1 loại áo ,tuy nhiên mình cũng linh động cho các khu vực ,bạn có thể hỏi @huynga1988 nếu bạn và nhiều bạn khác có nhu cầu làm áo khoác ,áo ấm MMO4ME CHARITY với số lượng nhiều thì em huynga1988 có thể giúp làm nhưng cái này mình không chắc chắn vì còn phải tuỳ thuộc vào sự đồng ý của em huynga1988 và có nhiều người muốn đặt áo hay không ,tuy nhiên nếu vậy bạn sẽ phải làm 2 loại áo ,1 áo đồng phục như ở trên và 1 áo khoác ,áo ấm ,vì 1 cái bận mùa hè và 1 cái bận mùa đông ,mong là bạn có quyết định sáng suốt khi lựa chọn áo cho mình :D

Góp ý là design lại cái logo trên áo bà coan ơi.
Có nhất thiết phải phô trương rõ thế ko? Có phải rõ ràng thế ko?
Với con mắt chuyên làm về design là mình thấy hơi bị thảm hoạ.
Chỉ cần logo mmo4me và 1 cái gì đó biểu tượng của: hoà bình và tình thương lồng vào nhau là okay rồi. Chứ cái tay cười toe toét dơ ra đỡ trái tim đỏ ngàu đang thế kia thì ... "thảm hoạ quá"
trước khi làm logo cho áo mình đã mở event để các bạn tham gia thiết kế áo và thời hạn trong 2 tuần nhưng không ai tham gia cả
link tại đây :
Thiết Kế Áo Cho MMO4ME CHARITY
https://mmo4me.com/threads/thiet-ke-ao-cho-mmo4me-charity.219085/

từ thiện nếu không phô trương ,không rõ ràng ,liệu có ai biết đến mà ủng hộ không ,nếu sự phô trương đó là cho bản thân ,vì lợi ích cá nhân ,không làm lợi ích cho ai cả ,thậm chí làm hại cho nguời khác thì không nên ,

còn nếu sự phô trương đó đem lại lợi ích,đem lại kinh phí ,sự ủng hộ từ mạnh thường quân để giúp đỡ cho người bất hạnh thì cái phô trương đó nghĩ cũng nên lắm chứ ,

trước khi mình lập ra nhóm mmo4me charity mình cũng đã từng suy nghĩ về việc quay video up lên youtube,việc chụp hình làm report ,việc giao lưu với nhiều mạnh thường quân ,nhóm từ thiện để nhiều người biết đến, như vậy có phải vì danh không ,mình rất đắn đo, nhưng sau đó mình hiểu ,tất cả việc làm như vậy ,chỉ nhằm 1 mục đích để nhiều người biết đến và ủng hộ cho quỹ để có thêm kinh phí giúp đỡ cho người bất hạnh,cũng như hỗ trợ cho nhóm trong việc giúp người bất hạnh ,vì lợi ích của cộng đồng ,chứ không phải cá nhân ,như vậy thì việc đó nên làm ,có thực mới vực được đạo ,có kinh phí mới có thể làm từ thiện được

còn về việc thảm hoạ hay không là tuỳ con mắt của mỗi người ,giống như người ta nói :đẹp xấu tuỳ mắt người đối diện ,9 người 10 ý vậy ,

tuy nhiên trước khi làm logo biểu tượng cho nhóm và câu slogan, mình cũng đã tham khảo ý kiến của anh em trong nhóm từ thiện ,mọi người đồng ý với logo và câu slogan này cho nhóm ,cho nên mình mới đưa nó vào áo của nhóm ,chứ không phải mình tự quyết theo ý mình ,và sau khi thiết kế xong áo nhóm, mình cũng đưa cho mọi người trong nhóm từ thiện xem và họ khen là đẹp nên mình mới tiến hành làm theo logo

logo và slogan cũng chỉ nói ra những điều thật sự mà nhóm đã đang và sẽ làm mà thôi ,chứ có nói quá lên gì đâu nè ,mong là bạn hiểu và thông cảm ,nếu mình nói có gì không phải xin bạn bỏ qua cho :D

mình xin 1 xuất đi nhé , hãy giúp những người có mảnh đời bất hạnh !!!
mình xin nhắc lại ,tất cả mọi người đều có thể tham gia đóng góp ,công sức hay tiền của ,gián tiếp hay trực tiếp ,cũng như đều có thể tham gia đi phát quà trực tiếp không có điều kiện gì cả ,chỉ cần tuân thủ 1 số nội quy khi đi phát quà vì sự an toàn của bạn ,link tại đây https://mmo4me.com/threads/noi-quy-...qua-truc-tiep-voi-nhom-mmo4me-charity.208730/ ,trước khi đi phát quà sẽ có các topic kế hoạch ,đăng ký ,để post địa điểm và thời gian ,cứ đúng thời gian đó bạn có mặt tại địa điểm đã post là bạn có thể tham gia được ,và nhớ là đăng ký đi khi có topic đăng ký để mọi người biết số lượng bao nhiêu người nhé

trước khi làm logo cho áo mình đã mở event để các bạn tham gia thiết kế áo và thời hạn trong 2 tuần nhưng không ai tham gia cả
link tại đây :
Thiết Kế Áo Cho MMO4ME CHARITY
https://mmo4me.com/threads/thiet-ke-ao-cho-mmo4me-charity.219085/

từ thiện nếu không phô trương ,không rõ ràng ,liệu có ai biết đến mà ủng hộ không ,nếu sự phô trương đó là cho bản thân ,vì lợi ích cá nhân ,không làm lợi ích cho ai cả ,thậm chí làm hại cho nguời khác thì không nên ,

còn nếu sự phô trương đó đem lại lợi ích,đem lại kinh phí ,sự ủng hộ từ mạnh thường quân để giúp đỡ cho người bất hạnh thì cái phô trương đó nghĩ cũng nên lắm chứ ,

trước khi mình lập ra nhóm mmo4me charity mình cũng đã từng suy nghĩ về việc quay video up lên youtube,việc chụp hình làm report ,việc giao lưu với nhiều mạnh thường quân ,nhóm từ thiện để nhiều người biết đến, như vậy có phải vì danh không ,mình rất đắn đo, nhưng sau đó mình hiểu ,tất cả việc làm như vậy ,chỉ nhằm 1 mục đích để nhiều người biết đến và ủng hộ cho quỹ để có thêm kinh phí giúp đỡ cho người bất hạnh,cũng như hỗ trợ cho nhóm trong việc giúp người bất hạnh ,vì lợi ích của cộng đồng ,chứ không phải cá nhân ,như vậy thì việc đó nên làm ,có thực mới vực được đạo ,có kinh phí mới có thể làm từ thiện được

còn về việc thảm hoạ hay không là tuỳ con mắt của mỗi người ,giống như người ta nói :đẹp xấu tuỳ mắt người đối diện ,9 người 10 ý vậy ,

tuy nhiên trước khi làm logo biểu tượng cho nhóm và câu slogan, mình cũng đã tham khảo ý kiến của anh em trong nhóm từ thiện ,mọi người đồng ý với logo và câu slogan này cho nhóm ,cho nên mình mới đưa nó vào áo của nhóm ,chứ không phải mình tự quyết theo ý mình ,và sau khi thiết kế xong áo nhóm, mình cũng đưa cho mọi người trong nhóm từ thiện xem và họ khen là đẹp nên mình mới tiến hành làm theo logo

logo và slogan cũng chỉ nói ra những điều thật sự mà nhóm đã đang và sẽ làm mà thôi ,chứ có nói quá lên gì đâu nè ,mong là bạn hiểu và thông cảm ,nếu mình nói có gì không phải xin bạn bỏ qua cho :D

Vậy vấn đề có thể là ở chỗ những người tham gia từ thiện chỉ có cái "tâm" chứ ko có kiến thức về những vấn đề khác ^^, vậy nên mình mới góp ý về cái logo.
Mình góp ý về cái logo ấy, nó hơi phô trương tới mức quá thể về "cái tâm" của người cho và người nhận, có lẽ lúc nào đó nên design lại nó. Một số người có kiến thức 1 chút hoặc nghĩ sâu xa 1 chút họ sẽ hiểu cái logo theo hướng khác.
Còn về youtube với report thì tất nhiên phải làm mạnh rồi bạn (để rõ ràng về các khoản thu chi cũng như để mọi người hưởng ứng phong trào).

Vậy vấn đề có thể là ở chỗ những người tham gia từ thiện chỉ có cái "tâm" chứ ko có kiến thức về những vấn đề khác ^^, vậy nên mình mới góp ý về cái logo.
Mình góp ý về cái logo ấy, nó hơi phô trương tới mức quá thể về "cái tâm" của người cho và người nhận, có lẽ lúc nào đó nên design lại nó. Một số người có kiến thức 1 chút hoặc nghĩ sâu xa 1 chút họ sẽ hiểu cái logo theo hướng khác.
Còn về youtube với report thì tất nhiên phải làm mạnh rồi bạn (để rõ ràng về các khoản thu chi cũng như để mọi người hưởng ứng phong trào).
khi mình mở topic event thiết kế áo mình cũng mong muốn có 1 logo hay,đẹp và ý nghĩa hơn cái logo mình đưa ra ,để mình có thể chọn nó làm logo nhưng rất tiếc là trong 2 tuần không 1 ai tham gia cả ,cho nên mình phải dùng logo hiện tại ,hy vọng sau này có cơ hội mình sẽ làm thêm topic event thiết kế áo và mọi người hưởng ứng cũng như doctorxuan cũng sẽ hưởng ứng để có 1 logo đẹp và ý nghĩa hơn so với logo hiện tại :D

đã có lịch dự kiến chưa vậy..tháng 3 rồi nè :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck
Back
Top Bottom