MMO và đa cấp BIẾN TƯỚNG ..Giống và khác nhau

Kinh doanh đa cấp (tiếng Anh: Multi-level Marketing Tiếp thị đa cấp) hoặc Kinh doanh theo mạng (Network Marketing) hay Bán hàng đa cấp (tên gọi thông dụng tại Việt Nam) là thuật ngữ chung dùng để chỉ một phương thức tiếp thị sản phẩm. Đây là hoạt động kinh doanh/ bán hàng trực tiếp đến tay người tiêu dùng, họ có thể trực tiếp đến mua hàng tại công ty (hoặc qua một nhà phân phối duy nhất) mà không phải thông qua các đại lý hay cửa hàng bán lẻ. Nhờ vậy, hình thức này tiết kiệm rất nhiều chi phí từ tiền sân bãi, kho chứa, vận chuyển hàng hóa, khuyến mại, quảng cáo và các chương trình tiếp thị khác. Số tiền này thay vào đó, được dùng để trả thưởng cho nhà phân phối

Đây là phương thức tiếp thị tận dụng chính thói quen của người tiêu dùng: khi sử dụng sản phẩm, dịch vụ tốt thường chia sẻ cho người thân, bạn bè và những người xung quanh

đó là bản chất khởi nguyên của đa cấp, nhưng 1 câu hỏi đặt ra là: tiền lời nhuận cho nhà cung cấp và tiền trả hoa hồng cho hệ thống "nhà phân phối" từ đâu mà ra, chỉ có 2 cách:
+ nâng cao giá bán sản phẩm gấp 4-5 lần giá trị thực của nó
+ giảm chất lượng sản phẩm

thiệt bạn nên xem lại cách nhìn nhận của bạn vì đa cấp là hình thức hợp pháp đó, nó giống như người thi hành luật ko nghiêm hay dùng luật để làm tiền, tình thôi
câu này đọc là sai bét nhè rồi, nhà nước ta cũng đóng dấu chuẩn đa cấp là hình thức kinh doanh hợp pháp nhé.
chắc bạn ăn quả lừa nên hiểu nó lệch lạc phải ko????

Đa cấp : Chiêu dụ , mời mọc , thậm chí lừa người khác để chuộc lợi

Ừm thì mình đã gọi là đa cấp biến tướng , rõ ràng mà , còn lại đa cấp làm ăn bình thường mình có đả động tới nó đâu ?

Vơ đũa vơ cả nắm, ăn c` ăn cả đống. Invest với Hyip còn có vẻ giống đa cấp. Nói MMO có biết bao nhiêu cách làm ra tiền, ví dụ PTU, offer, affiliate maketing, forex, ptc, orther... mà nói giống đa cấp thì về học lại 3 chữ Make Money Online đi

Cậu có đọc bài viết mình viết không vậy , hay đọc mỗi cái tiêu đề ???

Đa cấp là một hình thức kinh doanh được hợp pháp mà cậu, nhưng đa cấp về Việt Nam thì nó biến tướng quá khiến ai nghe thấy đa cấp là đều nghĩ theo chiều hướng tiêu cực

Vải cả so sánh :)) , lại còn chỉ so sánh HYIP , Invest thôi , 1 thằng ngu tôi bảo nguyên thành phố nó ngu dc ko . mắc cười thật .
HYIP , invent ko cần tuyển ref vẩn có lãi , còn chơi đa cấp bỏ vốn ra còn phải làm chết mẹ mới đủ vốn .
Hợp pháp quá nên có vài thằng scam đa cấp đi tù rồi đấy .
Nghị định 110/2005/NĐ-CP về quản lý hoạt động bán hàng đa cấp

Điều 7.
Những hành vi bị cấm của doanh nghiệp bán hàng đa cấp

Cấm doanh nghiệp bán hàng đa cấp thực hiện những hành vi sau đây:

1. Yêu cầu người muốn tham gia phải đặt cọc để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp.

2. Yêu cầu người muốn tham gia phải mua một số lượng hàng hoá ban đầu để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp.

3. Yêu cầu người muốn tham gia phải trả tiền hoặc trả bất kỳ khoản phí nào dưới hình thức khoá học, khoá đào tạo, hội thảo, hoạt động xã hội hay các hoạt động tương tự khác để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp, trừ tiền mua tài liệu theo quy định tại khoản 2 Điều 6 Nghị định này.
...........v.v.v........... nhiêu đây thôi còn nhiều lắm ....
Thớt đang tuyên truyền mua bán trái pháp luật nhà nước yêu cầu MOD vào ban acc gấp

Last edited:
Vải cả so sánh :)) , lại còn chỉ so sánh HYIP , Invest thôi , 1 thằng ngu tôi bảo nguyên thành phố nó ngu dc ko . mắc cười thật .
HYIP , invent ko cần tuyển ref vẩn có lãi , còn chơi đa cấp bỏ vốn ra còn phải làm chết mẹ mới có $ hố hố , Còn bạn muốn đa cấp Ok . Sách tiền lại nhà tôi đưa tôi 5 triệu kéo 1 thằng tôi trả cho 4 triệu 9 . Khỏi lần nhằn mất công nhân viên hay bla bla .
Hợp pháp quá nên có vài thằng scam đa cấp đi tù rồi đấy .

Thớt đang tuyên truyền mua bán trái pháp luật nhà nước yêu cầu MOD vào ban acc gấp

:v Mình chỉ kêu nó giống
Còn mình thì ghét nó cực kì
Đa cấp không cần tuyển ref vẫn có lãi đấy , điển hình là amway zzZ

Ở invest cậu bỏ vốn ra còn phải surf adpack hàng ngày

Đa cấp bỏ vốn ra thì đi bán hàng , rõ ràng nhé

Các cậu hình như chỉ đọc sơ quá bài viết của mình rồi ném gạch cho có

Hoặc là cậu không biết tiếng việt để có thể hiểu mình đang viết gì

Mình đã viết đây là bài giải trí , rõ ràng nư thế

"Thớt đang tuyên truyền mua bán trái pháp luật nhà nước yêu cầu MOD vào ban acc gấp" <<< Cậu chỉ cho mình mình tuyên truyền chỗ nào , nếu đúng ban acc mình , nếu cậu không chỉ được ban acc cậu nhé , acc clone mình không tiếc đâu

Bạn so sánh cái forum này đồng nghĩa với việc mua bán lừa đảo là đủ ra ngoài đảo cô lập với forum rồi . Phắn dùm đi .
Đa cấp thớt bảo là trái pháp luật . Lại còn so sánh với mmo chã khác nào dụ người khác chơi đa cấp cả ...lại còn giới thiệu 2 cái cty đa cấp xl kia

Bạn so sánh cái forum này đồng nghĩa với việc mua bán lừa đảo là đủ ra ngoài đảo cô lập với forum rồi . Phắn dùm đi

Mình đã và đang làm MMO

Mình chỉ rõ ra những điểm chung , nêu ra ý kiến của mình , có 1 số bạn cũng đồng tình chứ không phải không có
Mod cũng đã vô xem và comment , Nếu ban thì mod đã ban ngay từ đầu chứ cũng không để cậu nói

Lần sau cậu xem topic nào thì hãy đọc kĩ rồi hẵng comment , chứ spam thêm loãng topic

P.s : Mình so sánh cái đa cấp với forum lúc nào vậy , chỉ ra giúp mình với zzZ , đúng mod ban nick mình , sai ban nick cậu nhé

Đa cấp là gì? Nghĩa là có nhìu cấp, nhìu tầng...thế thôi.
Referal trong mmo mình thấy có khác j đa cấp đâu? Mời vào làm, ăn lợi nhuận từ ref. Khác j???
Giả sử đa cấp là mời ngừoi bán hàng thì PTC mời người click quảng cáo (trong MMO thường gọi là tuyển ref này nọ). Hay nói 1 cách khái quát thì đa cấp là mời ngừoi vào làm cho cty đó thì chế độ referal trong MMO là tuyển thành viên vào chiến web đó.
Với trình độ nông cạn của mình thật sự ko bít có j khác? Pro nào thông não dùm cái.

Bạn so sánh cái forum này đồng nghĩa với việc mua bán lừa đảo là đủ ra ngoài đảo cô lập với forum rồi . Phắn dùm đi .
Đa cấp thớt bảo là trái pháp luật . Lại còn so sánh với mmo chã khác nào dụ người khác chơi đa cấp cả ...lại còn giới thiệu 2 cái cty đa cấp xl kia

Cậu đọc bài viết kia thấy là mình giới thiệu hay là châm biếm
Thôi nhé , cãi cùn thì đừng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,537
Latest member
188bet18265

Most viewed of week

Most discussed of week