Help MMO - Những bài học đầu tiên khi lạc bước vào thế giới HYIP của 1 newbie

soitcnao

Junior
Reactions
31
MR
0.000
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Mình cũng tham gia MMO 1 thời gian. Hôm nay mình mạnh dạn chia sẻ một chút quãng thời gian ít ỏi mình tham gia MMO. Mong mọi người ủng hộ. Mình không dám múa rìu qua mắt thợ mà chỉ là chia sẻ những gì mình đã từng trải qua trong 4 tháng vừa rồi. Một khoảng thời gian có khá nhiều cảm xúc khi bước chân vào MMO.

Bắt đầu là nhận được hơn 4$ vào tháng 12/2012 (tham gia khảo sát trong vòng 2 năm) của thằng Ipanel việt Nam. Nói thật là từ thời sinh viên mình đã nghĩ đến kiếm tiền trực tuyến nhưng không có tiền và cũng chưa tin vào việc có thể kiếm được tiền qua mạng. (rất mất thời gian). Đã từng tham gia Gso-media từ những năm 2005,2006 nhưng thời đó mình còn là sinh viên nên ko có tiền nên cũng chả dám đầu tư. Thế là chỉ tham gia mấy trang khảo sát vớ vẩn rồi bỏ. Mình tham gia khảo sát Ipanel khoảng 2 năm trước. Lúc nhận được những đồng đầu tiên vào tài khoản Paypal mới tin là có thể kiếm đc tiền online. Cộng với đúng lúc nghèo đói quá (nửa tháng trời phải ăn cơm với nước mắm). Tiền lương ko đủ tiền nhà trọ, tiền ăn, xăng xe, điện thoại. Rồi đỡ đần bố mẹ nuôi thằng em đang đi học, người yêu đi làm răng mỗi lần đi Hà Nội cũng phải đỡ đần tiền đi lại chứ Rồi chuẩn bị cho đám cưới. Trăm cái nợ nó đập vào 1 cái đầu một thằng người thì chịu sao thấu. Thế là phải nghĩ cách mà kiếm thêm chứ. Cả ngày ngồi cty rồi không đi làm thêm đc. Tối đến thì đi chơi với vợ sắp cưới. Hôm nào ko đi chơi thì ngồi nhà buôn điện thoại Giờ chỉ còn cách là kiếm tiền trên mạng thôi.
Bắt đầu ham hố là tham gia PTC cày bừa ác. Nhưng rồi cũng không đâu vào đâu. Không biết bao giờ mới đủ min pay. nản bỏ! Điên tiết vào gõ Capcha. Tụi quản lý người Trung Quốc ở công ty cứ thấy mình cắm cúi gõ gõ. Tưởng mình chăm chỉ lắm. Công việc cũng bỏ bê. Toàn sát nút mới làm. (May không có vấn đề gì). Toét mắt ra 4-5 ngày cũng đc pay 1 $ đầu tiên. Sướng tê người. Mang đầu tư site đầu tiên là prodailyshare.com. Hồi ấy còn chưa biết HYIP với PTC nó khác nhau thế nào. Thấy lãi mà không phải cày bừa là đập thôi. Sau đó thấy lãi 3%/1 ngày mỗi ngày 0.03$. Chờ mãi không thấy được nổi 1$ để rút. Sốt ruột! Quay lại capcha nhưng nick của mình bị khoá.:m073:
Bắt đầu lân la sang trang danhlode.com và md5game.com (2 site này tặng miễn phí 0.1$ mỗi 10') ngồi lỳ cả ngày bên cái máy tính hi vọng mình may mắn được 0.1$ bố thí. Nghĩ mà cay cực. Rốt cục mình cũng may mắn. Khoảng hơn 1 tháng kiếm đc hơn chục $. Nói không ngoa tý nào chứ có khi lúc ngồi trong WC cũng tay ôm khư khư cái điện thoại vào chờ 0.1$ bonus sau 10’. Nghĩ mà cũng buồn cười nhỉ. Cái khát khao kiếm tiền nó cao đến mức ấy thì làm gì mà ko kiếm được tiền. Mình cũng phục mình cơ.:binhsua21:
Kế đó vợ sắp cưới thì ko hiểu sao dạo này mình lại vô tâm thế. Cả ngày chẳng thèm gọi điện nhắn tin. Đi chơi cũng chỉ ôm cái điện thoại bấm bấm. Thế là 1 hôm em gọi điện bảo “Dạo này anh thay đổi quá. Hay anh chán em rồi. Tối nay em sang hâm nóng tình cảm :D” Ặc ặc!:anthit:

Bài học thứ nhất: Kiếm tiền không phải dễ. Phải kiên trì và phải chịu mất mát (mất thời gian, mất công sức, mất sức khoẻ, lưng mỏi, mắt lồi ra …. rồi mất thêm 1 số thứ khác nũa không biết là gì?)

Nhận đc bao nhiêu $ bonus, ném hết vào Prodailyshare. Rồi cứ tiền mẹ đẻ tiền con. Trong đầu vẫn chưa ý thức được là HYIP nó nguy hiểm thế nào.
Nghỉ Tết âm lịch mà cứ ngồi cả ngày cắm đầu vào cái Lap với danhlode.com và md5game.com. Các cụ nhìn thấy tưởng thằng con trai hư mất. Nói cho 1 trận. Thanh minh cũng chả có được nên đành chiều lòng các cụ dẹp nó sang 1 bên. Nhưng đêm vẫn vào trộm (hehe)
Đêm mùng 1tết thức đến hơn 1h mà chỉ suốt ngày ngắm cái tài khoản Prodailyshare thui. gấp Lap vào xuống dưới nhà ngủ.
Thế quái nào mà đang nằm vùng chăn dậy là lúc hơn 2h sáng. lên gác vào mạng vào mấy trang exchange mua 20LR (cũng chưa ý thức được mức độ nguy hiểm của exchange … hihi) May mà đời mình cũng may mắn mà ko bị lừa chứ tự dưng chuyển tiền vào tài khoản của người ta để người ta chuyển 20LR cho mình mà không biết rằng trên mạng chẳng tin được bố con thằng nào. May quá cũng chuyển đuợc vào. Thế là đập luôn vào 20 $ nữa. Tối hôm sau lại đập tiếp 10$ cũng theo cách trên.Thế là trong Prodailyshare cũng có hơn 40$ mỗi ngày rút ra được 1$

Bài học thứ 2: Có chí làm quan, có gan làm giàu. Đầu tư HYIP mà không liều, không chịu bỏ tiền đầu tư thì tốt nhất là tìm việc khác mà làm. Nhiều khi cũng phải điên 1 chút. Phải khác người 1 chút thì mới kiếm đc tiền.

Kể như trên thì cũng là may mắn. Vì mới bắt đầu ham hố động chạm vào HYIP mà chưa bị lừa. Nghĩ đời toàn màu hồng và tươg lai sẽ là triệu phú.
Rồi nghĩ mình rút ra thế này thì một thời gian nữa sẽ cũng chỉ có thế này. Đến lúc hết hạn thì lấy đâu ra tiền rút nữa. Cũng chưa nghĩ gì đến chiến thuật tái đầu tư bao nhiêu % là hợp lý. Lúc ấy cái đầu óc còn non nớt đến thảm hại. Giờ ta chơi kiểu dài hạn cứ 2 ngày rút 1$ ccòn thì giữ lại đầu tư tiếp. (cũng hoành tráng như ai. Cần gì phải học chiến thuật đầu tư gì. Đời nó dạy mình hết). Lúc ấy chưa hiểu scam là gì, cũng chưa hiểu ponzi là gì. Càng không hiểu moniter là cái ông nào.
Rồi tự dưng một cái email nó gửi về giới thiệu trang amazingprofitreward.com. Lợi nhuận quá trời luôn. 4% trong 50 ngày. 200% gì gì đó mà còn được tặng 4$ khi đăng ký. Ờ! chiến luôn. Dù sao cũng có 4$ mà chẳng phải làm gì.
Xong đem cái đường link giới thiệu đi rêu rao khắp nơi cũng kiếm được hơn chục người làm ref của mình. Ngon!
Rồi có 1 tên đầu tư tiền vào. Được ăn 2% của nó. Hờ hờ. Nghĩ có triển vọng đập tiếp 4$ vào nâng cấp lên gold member để lấy 8% nếu có thằng đầu tư tiếp.
Không dưng có thằng người Mỹ đập 1 phát 1700$. Đăng nhập vào tài khoản mà tưởng mình đang mơ.
Ờ! ờ!. Đúng lúc chuẩn bị lấy vợ mà ko có tiền. Thế là đủ tiền sắm lễ ăn hỏi. Một cảm giác rất Yo-most!
Đúng là đời trải toàn hoa hồng. Lúc hết tiền toàn là lúc có tiền theo kiểu Úc.
Chờ mãi mới đến thứ 6 (nó kích hoạt rút tiền) mình mới rút đc ra hơn 130$. Nghĩ sao đập lại 20$ còn lại chuyển về. Lại qua exchange (thằng khác tỷ giá cao hơn) Cũng may nó uy tín. Thế là có tiền.

Bài học thứ 3: Muuốn kiếm được tiền thì trước hết phải xem mình có may mắn hay không? Nếu bạn chơi xổ số hay lô đề mà luôn thua thì tốt nhất đừng le te mà đầu tư vào HYIP (tỷ lệ lúc nào cũng là 50/50, thậm chí 30/70. May mắn chiếm 1 tỷ trọng khá cao trong đầu tư.

Lần đầu tiên ăn cam cũng “ngọt” lắm. Trong lúc chuyển tiền về thì có nghiên cứu qua mấy site exchange. Thấy có 1 thằng tỷ giá LR và PM khá cao. 10 LR ăn tới 13,5 PM lận. nếu lấu 13.5 PM vừa đổi đc đi ra thằng khác cũng đổi đc 12.5 LR. Uh thế là ngồi không cũng có tiền còn gì. (Máu tham đã nổi lên. Lần này thì mày chết với ông)
Lúc đấy thì bán hết LR rồi. Lại chuyển tiền mua 10 LR qua úp 1 mẻ xem thế nào. Bán LR giá thấp mà mua thì cao quá trời. Nhưng mà kệ đi. Mình có 1 kho tiền rồi mà :D)
Chuyển tiền vào chờ mãi mà chẳng thấy nó chuyển vào tài khoản PM của mình. Ờ vậy đấy. Ngọt quá. Mất tiền theo kiểu củ chuối nhất mà mình từng gặp. Ôi tiền của tôi.
Xong quả lừa thứ nhất. Ngậm bồ hòn tự nhủ lần sau bố ko bị lừa thế nữa
Quả lừa thứ 2 “ngọt” không kém. Chính là cái thằng sphereinv.com
Không có chút kinh nghiệm nào cũng đủ biết là 133%/ngày thì sớm muộn gì cũng ăn quả đắng nên mình chẳng nên lao đầu vào làm gì. Huống gì nó cũng được gần 2 tháng rồi. Mất tiền đấy!
Ấy mà lòng tham vẫn nổi lên. Ko dep tiền vào mà mới đây nó gửi mail bảo là nó tặng mình 5$ vào tài khoản. Ngon! Ko làm gì có 5$ rồi (Bây giờ bonus của nó lên 20$ cơ)
Thế là le te vào thử rút ra.
Nó bảo nó mới bị hacker tấn công cần mình xác minh tài khoản gửi cho nó 0.01$ trước khi rút tiền ra. 0,.01$ ah. Muỗi! bấm vào. Karpersky báo liên kết ko an toàn. Ô hay thật kệ mày. Máy thì biết gì mà chen vào chuyện kiếm tiền của tao.
Thấy lợi mắt mù rồi. Nó cảnh báo mình mấy phát là liên kết lừa đảo mà ko thèm nhìn bấm bỏ qua 1 cách tuyệt tình nhất có thể.
Thế đấy. Toàn bộ tiền trong tài khoản LR bốc hơi. Cũng may là chưa đến chục $. Chưa là gì. Bài học thế là rẻ.

Bài học thứ tư: “Đời chả tin được bố con thằng nào. Đừng thấy lợi mà ham! Lừa nhau cả đấy! Tiền không tự nhiên sinh ra mà cũngkhông tự nhiên mất đi. Nó chỉ chuyển từ túi người này sang túi người khác. Không có chuỵên dễ ăn thế. Nếu mà dễ ăn thế thì đã không đến lượt mình. Tiền cứ ra khỏi tài khoản của mình là coi như mất. Tiền về tài khoản cũng chưa chắc đã gọi là được. Thêm nữa nên cài Karpersky bản quyền trước khi chơi HYIP. Hehe!

Tiếp quả cam thứ 3 là cái thằng generationmaxprofit.com nó có cái Plan hay đáo để. Dep 5$ lãi 20%/1 ngày/35 ngày. Đập 1 phát 10$ sau 1 tháng nữa sẽ có 70$. Thế cũng có 1 khoản để lo cho đám cưới. Khổ có lãi rồi không rút ra. Lại để dep tiếp vào kiếm nhiều hơn. Thế là lẽ ra lấy đc lãi 1 ít thì lại thành mất hết. Đúng là ngu mà. Thế là tổng cộng gần 30$ tiền ngu rồi.

Bài học thứ 5: Có tiền lãi rồi thì phải rút ra luôn. 1 xu cũng không để lại. Bao giờ thu hồi đủ vốn hoặc có chút lời rồi hãy làm gì thì làm.

Giờ tiền trong tài khoản nhiều quá trời luôn. Mỗi ngày lãi tới 90$ mà không rút ra được. Chỉ để ngắm rồi lại dep vào hôm sau ngắm lãi. Thôi thì tiền mất rồi nhưng mà trang web nó vẫn còn đó. May mà lúc trước có mấy điểm credit đã add baner quảng cáo vẫn dùng để quảng cáo được. giờ cứ lãi đến đâu dep đến đấy credit nhiều quá trời luôn. Coi như 10$ chi cho quảng cáo đi. Cũng là sành điệu (hihi)
Bây giờ mới bắt đầu lượn lờ qua các diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm. Thấy bảo đừng bỏ trứng vào 1 giỏ. thế là mình chia trứng ra quăng mỗi giỏ 1 ít. Đa phần là ăn cam. Còn lại là ăn quỵt.
Kể ra khoảng 40$ ban đầu giờ đã chuyển về tiêu hơn 120$ cũng là lãi rồi. lãi ác ấy chứ. Chưa kể tiền mất còn nhiều gần gấp đôi với tiền rút ra. Nói chung đúng là siêu lợi nhuận.
Kế đến là thằng amazingprofỉteward.com sau đó 1 tuần thì ngừng trả tiền. Lại thấy ngu khi mà dep lại 20$ (vẫn là ăn tham mà chết)
Tin dữ liên tiếp dội về 1 tuần sau nữa thằng Prodailyshare.com cũng pending. Thế là hết. Tiền gốc đầu tư cũng rút ra đủ và hơn rồi nhưng đầu tư linh tinh 1 số site khác cũng mất sạch sẽ. Tài khoản LR bị hack mất sạch
Đang loay hoay không biết thế nào. Còn 1.4$ duy nhất trong tài khoản LR, Vào thằng Paidps.com đầu tư nốt. 1$ mua 1 gói quảng cáo còn 0.4$ để chơi vậy thôi. Giờ mới lãi được 0.6$ cộng vào mua được thêm 1gói quảng cáo nữa. Không biết đến lúc nó scam thì đã đủ min pay chưa? Trở lại với cái máng lơn cũ rồi.Tự bảo mình: 1.4$ cuối cùng này mà mất thì nghỉ không chơi nữa.

Nhưng đời vẫn cho mình 1 con đường sống. Trong lúc nghịch ngợm ngồi ngắm cái thành quả đã mất tại generationmaxprofit.com phát hiện thằng AVVglobal.com trong lúc kick vào 1 cái baner nho nhỏ. Thấy hay hay thì đăng ký chứ cũng chả có tiền mà đập vào. Nhưng sao trong lúc đó mình lại có niềm tin là mình có thể kiếm đc tiền từ thằng này. Đúng ngày đầu tiên nó ra mắt và chế độ ref khá cao 7% mà không cần dep. vậy là mang rêu rao với lại quảng cáo. Vào các phòng chát nơi tập trung những thằng như mình giới thiệu. 1tên, 2 tên rồi 5-7 tên rồi 15-20 tên. Ngon rồi! Kiểu gì cũng có tiền!
Thế là trong 3 ngày ref bonus được hơn 100$ mang đập hết vào kiếm lợi nhuận. Trong 12 ngày đã rút ra được 30$. Ờ! ờ! (Nhưng Dep xong lại nghĩ mình hơi ngu. Dep 1 nửa thôi 1 nửa rút về vẫn hơn)
Bây giờ mình vẫn tin là cái thằng này còn có thế ăn đc lâu dài.

Bài học tiếp theo(hơi dài):

• Mất tiền không được nản. nản là vứt đi. Đời không nói trước được điều gì có khi được đó ngày hôm sau mất ngay đó. Tất cả chỉ là phù phiếm. Mỗi lần mất tiền là một lần khôn ra. Vẫn có thể tìm kiếm cơ hội ngay tại nơi mà mình thất bại. Trang web đã scam vẫn có thể tận dụng để quảng cáo những trang mình đầu tư nếu admin không xoá nó.
  • Những người đi đầu bao giờ cũng là người có lợi nhiều nhất và rủi ro là thấp nhất. Vì thế hãy hãy tìm kiếm những site mới và nếu có thể thì phải luôn là những người đầu tiên. Kiếm tiền bằng HYIP thì đầu tư ít thôi. Chủ yếu là đầu tư ở mức tối thiểu để lấy proof ngay ngày đầu tiên post forum mà tuyển ref. Vì kiếm tiền online cũng có thể coi như 1 dạng đa cấp.
  • Cơ hội có khi đến 1 cách rất ư là ngẫu nhiên. Phải biết chớp thời cơ, chọn thời điểm và phán đoán vòng đời của 1 site để có kế hoạch đầu tư hợp lý. Biết chọn site tốt và marketing tốt cho site đó. Thêm 1 chút may mắn sẽ dễ thành công.
  • HYIP cũng giống PTC. Có `1 hệ thống tốt thì sẽ làm ra được nhiều tiền và bỏ ít công sức nhất
  • Với HYIP Hoàn toàn có thể kiếm đc tiền bằng 2 bàn tay trắng. Tiền ở khắp mọi nơi trên internet nhiều khi với tay ra là có thể có vài chục $.
  • Nếu đủ kinh nghiệm và có thể thì nên thử làm một moniter. Mình chưa làm 1 Moniter bao giờ nhưng mình chắc 1 đièu Moniter là người đứng giữa. Và nếu có chết chỉ chết nhà đầu tư chứ moniter không bao giờ bị lỗ. Và nếu có tiềm lực thì nên làm chủ một site HYIP cho biết

Kinh nghiệm ít ỏi và những bài học của mình trong một khoảng thời gian ít ỏi tham gia MMO vừa rồi không biết thế nào nhưng mà mình khôn ra rất là nhiều. Hoàn toàn là tự mình học trong những mất mát chứ chẳng có ai dạy mình cả.

kingofhell

Banned
Reactions
270
MR
0.000
đọc xong học được mớ kinh nghiệm nhưng chết mất mớ tế bào mắt!!! :))

thớt mới gia nhập HYIP mà đã kiếm được ref, còn ko cần RCB, cái này là pro rồi, mình có ref thì cũng RCB 100% :)
Mình không RCB vì họ tự ref theo link baner của mình. Cứ treo baner ở mấy site HYIP mình đang chơi. Thằng nào chả có credit. Ở site này thì quảng cáo site kia. Từ bản thân mình suy ra trong lúc vào site HYIP sẽ luôn để ý có baner nào lạ không. Thấy baner lạ sẽ kick vào. Đại đa số member theo HYIP không phải với mục đích chính là lấy RCB. Những người khác cũng thế. Nếu mà thấy hay thì ref theo mà ko phải suy nghĩ nhiều. Hùa theo đám đông mà. Nên mình mới nói luôn phải là người đầu tiên. Mình chỉ giới thiệu site chứ không hứa RCB nên không cần thiết phải RCB. Bác là moniter nên cần 1 lượng ref trung thành. Chứ mình thì ko. Thằng nào theo thì theo. Ko theo thì thôi.

đề nghị bác kể tiếp cái vụ vợ chưa cưới bảo qua hâm nóng tình cảm :m131:

hâm thế nào vậy :m155:

Cái zụ nài ko kể được. Bí mật!

Thiensu

Junior
Reactions
16
MR
0.000
Nói chung chơi HYIP là không nên tham, đánh nhanh rút lẹ, có RCB càng tốt mà bạn. Mình mất cũng không ít để chơi được với thể loại này

zerosonic

Hero
Reactions
670
MR
0.004
Toàn những comment theo kiểu vô ý thức ...
Dài quá ngại đọc thì cũng đừng comment nốt đi cho nó đỡ loãng Pic :m020:
Bài nào nhảm shit nó khác ... Bác ấy chia se cũng hay mà ... Ko nhiều kinh nghiệm nhưng đa phần là trải nghiệm của bản thân bác ấy với mình thấy rất hay :m004:

Nói chung chơi HYIP là không nên tham, đánh nhan rút lẹ, có RCB càng tốt mà bạn

Mình mới bắt đầu nên ko có vốn. Không thể RCB được. Nói chung có RCB vẫn tốt hơn. Đẹp cả đôi đàng. Nếu sau này làm ăn được mình sẽ nghĩ đến RCB
Mà chơi HYIP không nói trước được nếu được thì cũng nhiều đấy chứ mất thì nhanh lắm.

Toàn những comment theo kiểu vô ý thức ...
Dài quá ngại đọc thì cũng đừng comment nốt đi cho nó đỡ loãng Pic :m020:
Bài nào nhảm shit nó khác ... Bác ấy chia se cũng hay mà ... Ko nhiều kinh nghiệm nhưng đa phần là trải nghiệm của bản thân bác ấy với mình thấy rất hay :m004:

Thanks bạn nhé. Mình chỉ chia sẻ những gì mình tự học được trong một khoảng thời gian ngắn ngủi. Thời gian vừa rồi mình thấy thật khó khăn. Không có ai hướng dẫn. Giờ cũng nghiệm ra được 1 ít nhưng vẫn còn là gà tồ trong forum mình. Được góp ý và động viên của các bạn mình rất vui.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week