MMO - mình đã gặp những người bạn và những người thầy như thế

Status
Not open for further replies.
Nghe qua thì @thachthao cũng gặp nhiều trắc trở nhỉ. Trên con đường đi đến thành công thể nào cũng có chông gai trên đường.

Cái mình thích nhất trong câu truyện của bạn là bạn làm nhóm, bạn ko làm 1 mình, và bạn rất may mắn khi gặp được những người tốt như họ.

Kiếm được nhiều tiền mà ko có bạn thì cũng như ko. Nhóm bạn lại cực kỳ vui, mình thật sự rất ghen tỵ với bạn. :D

Bạn đã có 1 bước ngoặt của cuộc đời. Chúc mừng bạn!

@thachthao là người yêu em nè, chúng em mới bắt đầu tìm hiểu nhau được 30p chị @hoanvan ạ =))
không cần các oppa
Hi. chào tuti
@thachthao mới theo học lớp chống ế đó
không ngờ có tác dụng thật.. :D
Mà bên kia lẫn lộn ghê,, ghe đồn
sưfu - đệ tử.
giờ lại sư tỷ - sư muội
:D

Hi. chào tuti
@thachthao mới theo học lớp chống ế đó
không ngờ có tác dụng thật.. :D
Mà bên kia lẫn lộn ghê,, ghe đồn
sưfu - đệ tử.
giờ lại sư tỷ - sư muội
:D
Vớ vẩn, em bỏ tiền ra học lớp úp sọt, nói toẹt ra cho nhanh, bày đặt kêu em học lớp chống ế :oops::oops::oops:
Thì sư phụ - đệ tử, còn giữa các học trò với nhau thì sư tỷ, sư muội có gì mà khó hiểu :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Bữa nay chị bị chồng đánh nhiều quá nên lú àh :confused::confused::confused:

Last edited:
Thachthao là con gái hả:rolleyes:

Tiếc là em không được như chị không ai chỉ em cả :( trước làm chung với anh kia cùng làm giờ ãnh có cv ở ngoài rồi nên không làm offer nữa thế là em đói từ đó đến giờ :3
Không biết đến bao giờ mới quay lại được :D Em làm mmo cũng được 2 năm mấy rồi giờ đang học 11

Vớ vẩn, em bỏ tiền ra học lớp úp sọt, nói toẹt ra cho nhanh, bày đặt kêu em học lớp chống ế :oops::oops::oops:
Thì sư phụ - đệ tử, còn giữa các học trò với nhau thì sư tỷ, sư muội có gì mà khó hiểu :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Bữa nay chị bị chồng đánh nhiều quá nên lú àh :confused::confused::confused:

Uh người trong cuộc thì nghĩ vậy
Nhưng giang hồ ghĩ khác em ah
chưa tốt nghiệp khoá học đó đang thực hành trong team
mà cả sufu lẫn sư tỷ đều bị em cua hêt r

:p:p:p

Last edited:
Hôm nay rảnh rỗi, ngồi post 1 thread về những chặng đường mmo mình đã đi và rất may mắn có đc những người thầy và người bạn như thế…

Lưu ý : Thread chỉ là câu chuyện cá nhân và gửi lời cám ơn tới những người từng giúp đỡ mình, ko có giá trị về chia sẻ kinh nghiệm sống hay làm việc, kiếm tiền….Vậy nên nếu bạn thực sự rảnh rỗi có thể đọc với mục đích xem cho vui, hoặc nếu bạn quan tâm tới câu chuyện của mình, còn ko, vui lòng tắt link của thread tránh mất thời gian của bạn và chúc bạn kiếm thật nhiều tiền nha, :D:D:D

Gắn bó với mmo hơn 2 năm (lúc trước mình ko reg nick, chỉ theo dõi, add những người mình thấy cần liên lạc và pm yahoo), cám ơn mmo4me đã mang tới cho tôi những người thầy, người bạn như thế

Ngày đầu làm mmo là do công việc làm thêm trực văn phòng 7 tiếng 1 ngày quá nhàn rỗi lại nợ lương tè le luôn,thế là tập tọe gõ thêm captcha lấy tiền xăng, mọi việc cứ êm đềm trôi qua như thế cho tới 1 ngày bão bùng hacker change TK thanh toán = LR của Mega mình hoảng hốt tìm tới forum và pm nhờ người giúp đỡ, cũng ko nghĩ gắn bó với forum nhiều và thành công đc từ lĩnh vực kiếm tiền trên mạng mà chỉ nghĩ làm thêm trang trải cuộc sống sinh viên đỡ vất vả

Lần đầu tiên bị scam khi còn newbie, 43$ gom góp từ những đêm 3h sáng trùm chăn dậy ngồi run lập cập capt đã bay theo mây gió trong vụ đào BTC mà forum đợt đó cũng dính la liệt, cũng chán nản, cùng thời điểm Mega nát như tương bần, mình bơ vơ sang Pix

Mình bơ vơ sang Pix trầy trật tìm cách gõ và login proxy thì gặp hoanvan, add nick nhưng thấy mụ già này cmt hổ báo quá nên ko dám pm sợ ăn chửi, nghĩ chả dại mà pm ngay cứ để nó nhìn nick mình quen quen đi rồi pm sau cũng đc, rồi cũng đc bà chị này chỉ bảo từng chút một nếu ko chắc mình ko làm nổi Pix.

Cảm động trước sự nhiệt tình của hoanvan, 1 ngày đẹp trời hẹn gặp, hẹn 16h mà mụ già nhớ nhầm thành 6h tối, mình chạy vòng qua vòng lại điểm hẹn mấy lần ko thấy mặt mũi đâu, gọi thì ko nghe máy, bực bội lòng vòng 1 tiếng đồng hồ ở điểm hẹn rồi bỏ về. 6h10 phút điện thoại đổ chuông tên người gọi “Già làng” (nguyên quán ở vùng núi nên mình lưu thế troll bà ấy) , nghe máy, mụ già lơ ngơ hỏi :”em ơi em đâu rồi? Gọi gì tới 5 cuộc thế” – “về rồi đợi chị cả tiếng đồng hồ” – “có mà chị đang đợi em đó” - “lạy chị, giờ thì đợi làm gì? Hẹn 16h là mấy giờ hả? ” - “Uầy, nhầm giờ, làm đứng dưới gốc cây như con cave nãy giờ” – “em thì cũng lượn như xe ôm cả tiếng đồng hồ, thôi next đi, để khi khác nhé”. Tắt máy onl forum quote rủa cho mấy câu bõ ghét

Cùng thời điểm, Kurillin đang nhiệt tình cày cuốc Captcha, nàng tưởng hoanvan là hoàng tử cưỡi bạch hợi, àh nhầm bạch mã, nên thầm thương trộm nhớ. Một ngày đẹp trời mình nghịch dại post mấy ảnh của hoanvan cùng avatar lên forum nghịch, cả hoanvan vào cmt chị chị em em, khiến Kur té bổ ngửa, kêu sốc tới mức cả sáng ko gõ đc 1 $. Nàng bèn add yahoo mình hỏi cho ra lẽ mà quá như đánh ghen, haizzz, đáng tiếc cho 1 mối tình tan vỡ chỉ vì 2 đứa cùng nhiễm sắc thể XX

Từ đó 3 đứa thành thân nhau, thề 1 câu rằng nếu đứa này có cơm ăn thì đứa kia cũng có cháo, nghèo đói tả tơi đến mấy cũng ko bỏ lại nhau, cả 3 đứa nghịch hơn quỷ sứ, rảnh rảnh vào thread Pix quote nhau war ( giỡn chơi là chính chứ ko cãi thật ) cmt 3 đứa cãi nhau cả nửa trang mà vẫn dính cái update speed của Pix cho thành cmt hợp lệ, làm om sòm cả thread Pix lên đến cả tuần như thế, nghĩ lại 1 thời trẩu ghê

Chuyện tình iu, 1 ngày hoanvan thỏ thẻ với mình là thích 1 chàng, mụ già viết 1 bức thư tình dài sướt mướt đưa mình hỏi coi đc chưa, bản tính thích troll nên thấy bà chị gà tồ bèn bảo “hay lắm, mà ko tình cảm, cuối thư ký tên tô son rồi hôn như đóng dấu vào mới phong cách, viết thế này lẫn hết với mấy cái thư từ thông thường”.

Bà chị gà mờ sập bẫy, mua thỏi son 10k đỏ chóe lọe bảo “em hôn vào cuối thư nhé, chị run sợ hôn nó nhòe”, “ok để em, mà thư phải có hoa thì mới lãng mạn đó chị”- “hoa gì?” “hoa xuyến chi, hoa dại thôi, đói thấy mịe tiền đâu mua hoa, mà càng giản dị càng ghi điểm” , thế là xong vụ hoa, bỏ phong bì, đưa trực tiếp thì ko dám nên tính ném qua lỗ thông hơi vào phòng chàng.

Tầm 7h tối, 2 đứa đứng ngoài ngõ, mình bảo : “chị bế em lên, em ném thư vào” Với người ném lá thư vào trong phòng, rồi 2 đứa ù té chạy. núp zô góc xa xa quan sát, ko thấy chàng đi ra cổng. 2 đứa lại rón rén lại gần, mình hỏi mụ “Có nhầm phòng ko má, sao đèn sáng mà lặng phắc???”- “nhầm là nhầm thế nào, ko thể nhầm, giờ làm sao đây em?” – “Để em ném thêm cái gì vào coi có động tĩnh ko?” “Em tính ném cái gì?”- “Đá chẳng hạn, hoặc rác cũng đc” – “Em điên àh???” “Giỡn đó má, hái mấy bừa cành lá gì cũng đc rồi bế em lên em ném coi, mệt quá ”.

Vừa ném vào phòng thấy cửa cổng leng keng mở xích khóa, chắc chàng đứng đợi sẵn từ khi thấy lá thư hồi nãy, 2 đứa vắt chân lên cổ chạy bán sống bán chết, về tới nơi thì mất 1 bên dép do mụ già đạp phải chân mình trong lúc chạy mà chả dám quay lại nhặt. Vừa tức vừa buồn cười, bảo mụ già “Đêm nay như công chúa Lọ lem đi dự tiệc, nó tặng hoàng tử cái giày pha lê thì em cũng rơi cái dép, mà chàng hok phải hoàng tử của lòng em, ngày mai chị mua đền dép em đi ” Kết thúc phi vụ tỏ tình, chỉ hời đc đôi mỗi dép mới và 1 thỏi son 10k...

Câu chuyện quậy phá như quỷ sứ thực sự còn rất dài nhưng tạm ngừng để viết tiếp về những người bạn người thầy khác

PM mình bị block, khóc ròng với số tiền của mem và payment của các acc sắp đủ min đều đưa về TK đó, ko biết làm sao la cà khắp nơi thấy 1 Ex cũng bị block PM, add yahoo rồi pm hỏi, anh ko biết mình là ai nhưng chỉ dẫn nhiệt tình cho mình 4,5 bước gỡ và gỡ thành công. Sau đó mình chỉ bán PM và Z cho anh, anh cũng thu mua với giá ngất ngưởng như làm trung gian bán hộ chứ ko phải Ex, mình giới thiệu thêm cả lũ bạn thân bên Pix qua bán, anh cũng ưu đãi luôn cả mấy đứa bạn mình như thế

Pix càng ngày càng khó khăn, sp càng giảm, block đầu proxy luân phiên theo giờ, công việc khó khăn, mình, hoanvan, Kur bảo nhau “ ko có tiền thì cạp đất mà ăn àh “ 3 đứa chạy socials Sap, hoanvan tự code đc tool vừa bán vừa làm, cũng tạm ổn ngày tàng tang 3,4 $ socials và capt qua ngày.

Cùng thời điểm đó may mắn quen 1 pro từ forum, mỗi tháng anh luôn cho mình 1 gói 100 proxy private để làm mình, từ đó mình lại capt Pix, đỡ rất nhiều thời gian login và ít khi bị out giữa chừng. Sau đó anh lại tạo việc cho reg mail, mình reg ban đầu gặp trục trặc và pm hỏi anh khá nhiều nhưng anh vẫn vui vẻ reply, sau đó anh còn nâng giá lên gấp rưỡi cho mình, giá anh trả thật sự rất cao, vì loại mail đó ko cần đổi IP cứ IP VN mà reg ko hề bị lag mạng và 1h mình reg đc tầm 200 trăm cái, mình vừa học vừa làm có ngày reg nhiều nhất tới 900 mail, sau đó vướng đợt thi, mình đành báo tạm xin ngưng reg mail mặc dù thấy rất áy náy với anh vì anh giúp mình rất nhiều. Nhưng anh vẫn vui vẻ cho mình thêm 100 proxy private để treo máy chạy Socials Sap và nói lúc nào em muốn quay lại làm cứ pm anh là đc. Thực sự ko biết nói sao để cảm ơn anh

Cùng lúc chơi socials thì đc 1 pro bên HYIP chỉ dạy, HYIP - cuộc chiến giữa 1 vài con sói và 1 bầy cừu, nó chứng minh rõ ràng nhất định lý tiền ko tự nhiên sinh ra cũng ko tự nhiên mất đi, nó chỉ chuyển dịch từ túi thằng này qua túi thằng khác.

Người đó dạy mình từng chút về RCB, cách nhận định và check site, tìm site mới và hóng hớt tin trên các diễn đàn nào .v….v…vì mình hoàn toàn ko biết 1 chữ nào hết. Mình học cũng ko giỏi, nhìn nhận site chỉ theo cảm tính, có lần anh đưa mình 1 site nói đánh giá mình khẳng định chắc nịch chưa tới 1 giây ko cần check “fast cam”, pro hỏi sao biết hay vậy, mình trả lời “nhìn site có cái hình hoa trắng y như hoa bày ban thờ là em biết nó sớm đi rồi”, và hôm sau nó đi luôn, @@ .

Miết rồi cũng biết nhìn các site đẹp xấu ra sao và tự dep, lãi cũng có, dep vào dính cam ngay cũng có, tuy nhiên bù site này qua site khác thì chưa bao giờ bị lỗ. HYIP – 1 trải nghiệm mới và 1 môn thể thao rất tốt cho tim mạch và huyết áp

Sau khi thi xong, bơ vơ chưa capt lại, xin reg lại mail thì cũng ko dám vì sợ làm ko đc đều ko đảm bảo tiến độ của anh thì cảm thấy rất áy náy, vì mình hay bận việc lung tung, thời gian đó treo máy chạy Socials sống qua ngày, dep vài site HYIP rảnh nhiều (đc pro check hộ rồi đưa site cho dep ) nên la cà lên chat box chém gió với ngồi thêu tranh, có 1 lần chém nhầm sếp, và đc sếp thu nhận làm Offer.

Cũng chỉ nghĩ thử sức trong 1 lĩnh vực mới và kiếm thu nhập trang trải cuộc sống chứ nên theo học ngay. Bắt đầu cài đặt máy và thực tập, 1 ngày đẹp trời bên box chat thấy cái proof hơn 4k $ 1 tháng của sếp, tròn mắt hỏi sếp kiếm nhiều vậy ạh, sếp cười hí hí reply “nó chỉ là thanh toán của 1 trong 4 acc của anh thôi” @@

Một chữ về Offer ko biết, sếp hỏi em biết xài socks vip72 với proxifier ko, hồn nhiên trả lời ko cần nghĩ “I don’t know”. Tiếp theo là những tháng ngày chật vật với đứa đệ tử tối dạ khiến sếp team view chỉ, quay video màn hình cách làm và cài đặt tới 2 lần mới xong xuôi, nhưng sếp ko phàn nàn, sếp vẫn kiên trì, rồi có những lúc khó khăn, off ko lead, ko search đc, ko sticky đc rồi nó delay…. mình ngồi la làng như trẻ con, sếp chỉ cười bảo “cố gắng lên, những thời điểm đó ai cũng phải trải qua khi làm off”. Nghĩ ra mấy trò cheat off trên socks kích hoạt lung tung cả, hoặc mở off cho nó lead con này xuyên con kia vì bản tính thích sáng tạo, phát minh sếp biết la làng, tưởng nó ban sặc máu, nhưng may mắn vẫn đc paid ko thiếu 1 xu, có lẽ nhờ traffic của sếp quá tốt

Rồi quen đại đệ tử của sếp, 1 người rất thông minh và có lối suy nghĩ khá nhẹ nhàng, bao dung trong mọi việc, những lúc có off mới lại buzz, lại team view chỉ mình vừa ngồi làm vừa tám chuyện xuyên lục địa. Có hôm 11h đêm sư tỷ còn gọi hỏi chuyện, an ủi khi off bên mình bị lỗi.

Những đêm 3 đứa ngồi cày, đêm nào cũng để stt gọi hồn hoanvan cho bõ ghét, những lúc nửa đêm hoanvan gọi điện hoặc Kurillin sms gọi dậy làm, ròng rã mấy tháng trời rồi cũng cứng cáp hơn. Nhiều đêm cả team thức xuyên tới 4h sáng đua nhau làm. Tới lúc nó lỗi off, ko còn con nào quen thuộc trong list mà ăn, mấy đứa acc new bị hết chứ acc pro và vip như sếp với đại đệ tử thì vẫn ok. Mình buông xuôi mất 4 hôm, rồi ngồi lại, sếp hướng dẫn 1 phần rồi 3 đứa ngồi test off, đứa này ăn đc share đứa kia, miết rồi thu nhập trong những ngày bão bùng cũng ổn… :D:D:D

Trên quãng đường mmo gặp rất nhiều các pro khác trong nhiều lĩnh vực nhưng thực sự chưa có duyên và thời gian để theo học, cũng đc chỉ dạy rất nhiều, nếu có nêu tên chắc tới vài chục viết hết sự giúp đỡ của họ thì siêu dài luôn, nhưng chưa xin phép nên ko dám mạo muội nêu tên họ…Nợ họ rất nhiều nhưng vì bản thân ko tài cán nên chưa đền đáp đc gì, rất mong vài lời lủng củng này gửi tới họ sự biết ơn sâu sắc.

Và cũng gặp những scammer, những người mình chỉ cho làm Pix, mình hướng dẫn cho mẹo xài proxy, fake ssh chạy, cho mượn free proxy Fine làm, cho nhiều người mượn cả acc Day GGS để gõ chỉ cho làm Socials… sau họ quay lại scam mình vài xu lẻ tiền soft, thậm chí là có người vay mình tiền từ Tết năm trước tới giờ ko trả nổi. Từng giúp đỡ vài người 1 công việc tốt để làm và bàng hoàng phát hiện ra họ clone ném đá mình mọi lúc mọi nơi. Buồn nhưng chưa bao giờ hối hận vì giúp đỡ newbie, chỉ thấy tiếc vì mình đã giúp đỡ những kẻ ko xứng đáng

Đôi dòng tâm sự và đã gửi link thread cho mọi người từng giúp đỡ như 1 lời cảm ơn tới họ. Mình chỉ viết như 1 thói quen để tri ân, lúc trước mình cũng từng post 1 thread như thế: https://mmo4me.com/threads/hay-cung-tag-ten-nick-nguoi-ban-yeu-quy-nhat-forum-nao-d.177006/ để cám ơn những người giúp đỡ mình trong những chặng đường khó khăn của cuộc sống . Tks vì đã đọc

Xin cám ơn các bạn !
Newbie đây chụy ơi, chụy giúp đỡ em hông :D Đọc chữ ký của chụy, em ngẫm ra đúng không công bằng thật

Ở MMO4ME, mem nữ có giá kinh khủng :D

Newbie đây chụy ơi, chụy giúp đỡ em hông :D Đọc chữ ký của chụy, em ngẫm ra đúng không công bằng thật

còn hok biết gom tiền đi 1 chuyến nữa , sa-wa-di-khap :D

Như Leo nói kìa em, làm 1 chuyến đi, em sẽ có giá =)
còn hok biết gom tiền đi 1 chuyến nữa , sa-wa-di-khap :D

up cái proof luôn cho coi, có ngày nào mình ko đi tán gái đâu, mà toàn tán trượt, bữa trước cầu hôn với mụ hoanvan bị bà ấy xua như xua tà. Tà lưa đại để tử của sếp cũng ko đc, đang ế đây, Kur hốt đc thì hốt mình đi cưng, :oops::oops::oops:

View attachment 43775

ps : Mình xấu điên đảo, nhan sắc xúc phạm người nhìn, ko dám show hình bất cứ ai xem, ngày đêm đóng cửa tu luyện mmo, vậy nên các thím thông cảm mình ko thể post hình

Mình cũng ko nhận đệ tử, vì bản thân gà mờ, làm lính đánh thuê, 1 chữ bẻ đôi ko biết nên ko thể nhận đệ tử, thông cảm cho mình nha

Không tuyển đệ tử, không tuyển bạn trai. Vậy T-Mod có nhận em làm em trai không? Và quan niệm của T-Mod về mối quan hệ giữa phi công-máy bay như thế nào? :oops:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,745
170,833
Latest member
Namanh1111

Most viewed of week

Most viewed of week

Back