[Miss MMO 2015] - acevnvn - Bước đi đâu đó trong cơn gió

Status
Not open for further replies.
em nghĩ cưới chồng ko có gì vui đâu,cãi nhau suốt ngày chén dĩa bán đắt hàng
Cuộc sống có lúc này lúc kia em ạ :D mình ko tô hồng mọi thứ nhưng cũng ko cần nhìn mọi thứ xám xịt quá, hai người làm vợ chồng sống cùng nhau còn để cùng trưởng thành, lớn khôn thêm cùng nhau mà. Với lại con người em quen trân trọng và được trân trọng rồi thì để tới mức thấy đĩa bay là thôi không cần nói chuyện tiếp nữa.

Cuộc sống có lúc này lúc kia em ạ :D mình ko tô hồng mọi thứ nhưng cũng ko cần nhìn mọi thứ xám xịt quá, hai người làm vợ chồng sống cùng nhau còn để cùng trưởng thành, lớn khôn thêm cùng nhau mà.
không có cái biểu tượng cảm xúc nào để em miêu tả lúc này

Cuộc sống có lúc này lúc kia em ạ :D mình ko tô hồng mọi thứ nhưng cũng ko cần nhìn mọi thứ xám xịt quá, hai người làm vợ chồng sống cùng nhau còn để cùng trưởng thành, lớn khôn thêm cùng nhau mà. Với lại con người em quen trân trọng và được trân trọng rồi thì để tới mức thấy đĩa bay là thôi không cần nói chuyện tiếp nữa.
sis có bao nhiêu em bé rồi :)

thấy chị bị chê là "hotgirl mà xấu gái"nhiều tới nỗi mặt dày cả tấc rồi chưa? :oops: có em là khen đẹp
Em để ava bông sen, và nói chuyện khá giống phật tử, có thể mình là đồng tu :). Pháp danh của chị là Liên Nga

thấy chị bị chê là "hotgirl mà xấu gái"nhiều tới nỗi mặt dày cả tấc rồi chưa? :oops: có em là khen đẹp
Nể nhất Alice ở điều là sau bao nhiêu thành tích và danh hiệu đã đạt đc mà bạn luôn khiêm nhường, mình rất là ngưỡng mộ bạn, 1 Hot Girl có thể nói là có trình độ pro và cách nói chuyện dễ thương nhất trong forum mà mình biết, nếu có ai đó ghét bạn thì quả là họ rất kỳ lạ :):):)

Nể nhất Alice ở điều là sau bao nhiêu thành tích và danh hiệu đã đạt đc mà bạn luôn khiêm nhường, mình rất là ngưỡng mộ bạn, 1 Hot Girl có thể nói là có trình độ pro và cách nói chuyện dễ thương nhất trong forum mà mình biết, nếu có ai đó ghét bạn thì quả là họ rất kỳ lạ :):):)
Thạch Thảo làm một topic đi, năm nay 2015 những năm sau dễ kỷ niệm 5, 10, 20 năm HG lắm :p

Thạch Thảo làm một topic đi, năm nay 2015 những năm sau dễ kỷ niệm 5, 10, 20 năm HG lắm :p

Nhiều lúc đc sự động viên của các Smod, Mod trong forum pm yh hay gọi ĐT khuyến khích em dự thi, em cũng tự bảo mình hay thử liều mạng post thread

Nhưng mà nghĩ lại thì thực sự em chưa cần gạch xây nhà lầu đâu, em đang mãn nguyện với cái nhà lá lắm, :(:(:(

Last edited:
Nhắc lại cái này mà không ngại, ngày xưa mình trẻ trâu lắm, nông nổi háo thắng, ngang tàng lắm, chảnh chọe lắm :D đấy là giờ nhìn lại thấy vậy chứ khi còn nhỏ mình không nhận ra được đâu, ai cũng sẽ có cơ hội va vấp để khôn lớn hơn mà. Giờ gặp mấy đứa trẻ trâu hơn mình thì cứ áp dụng cách nhìn đấy để mà bớt cay nghiệt với chúng nó hơn, chúng nó là mình của ngày xưa đấy, hơn nữa chúng nó còn trẻ, còn nhiều cơ hội để thay đổi.

Em để ava bông sen, và nói chuyện khá giống phật tử, có thể mình là đồng tu :). Pháp danh của chị là Liên Nga
Em thích cái hoa sen kia vì nó đẹp, có cảm giác an nhiên :D
Em nghĩ chắc cũng có tu :D em không rõ cái này lắm nhưng ở thời điểm cảm thấy mất phương hướng và niềm tin vào con người nhất em luôn tự hỏi "Tại sao em tử tế với người ta như vậy, tốt với người ta như người thân của em như vậy, mà họ vẫn lừa dối chà đạp lòng tin tình cảm của em?" bế tắc quá ko tự trả lời được cho thỏa đáng nên em tìm tới cách lý giải của đạo Phật :D Lòng tin của em vào Phật ít hay nhiều lúc này không quan trọng lắm, em chỉ thấy là ít nhất em có cái để dựa dẫm vào, được an ủi lúc em thấy uẩn ức nhất.
Với lại em cũng thương bản thân mình lắm nên những gì em làm đều vị kỷ trước hết. Dần dần em tha thứ hết để lòng mình không vướng bận những chuyện không vui nữa. Em yêu đời, em thích hát, em cần một tâm hồn đẹp để tận hưởng cuộc sống nên em ko thể để những cảm xúc xấu xí và những người không tốt ở trong đầu em quá lâu được. Em chắc tu nửa vời vì em chưa làm được những điều to tát như chị là đi nhiều nơi, giúp được nhiều người. Em vẫn đang loay hoay cố gắng với ước mơ của bản thân em, cố hơn tí nữa thì giúp đỡ được người thân của em thôi :D
Những người tu tâm thật sự sẽ có cái nhìn bao dung phải không chị :D nên em cứ buôn dưa lê trong topic này ko sợ chị giận đâu hehe :D

Nhiều lúc đc sự động viên của các Smod, Mod trong forum pm yh hay gọi ĐT khuyến khích em dự thi, em cũng tự bảo mình hay thử liều mạng post thread

Nhưng mà nghĩ lại thì thực sự em chưa cần gạch xây nhà lầu đâu, em đang mãn nguyện với cái nhà lá lắm, :(:(:(
Còn trẻ phải xông pha đi nha thím :D đi thi ít nhất sẽ có 1 kỷ niệm vui, còn ai ném đá đấy là vấn đề của họ ko phải của mình
p/s một hotgirl chai mặt vì nhận rất nhiều gạch đá cho biết

Giờ gặp mấy đứa trẻ trâu hơn mình thì cứ áp dụng cách nhìn đấy để mà bớt cay nghiệt với chúng nó hơn, chúng nó là mình của ngày xưa đấy, hơn nữa chúng nó còn trẻ, còn nhiều cơ hội để thay đổi.
sao không làm giáo viên đi chị ;))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,991
Latest member
vinhken

Most viewed of week