Mình đang muốn làm 1 forum VBB,mọi người giúp mình tư vấn nên dùng host nào với.

Như tiêu đề mình đang tính phát triển một cái forum mà chưa biết mua host ở đâu cho phù hợp search trên mạng thì mỗi người một ý kiến.

+ Người bào nên dùng host viet nam tốc độ đường truyền nhanh tuy nhiên khá đắt đối với những gói có băng thông, và dung lượng lớn.
+ Còn đối với host nước ngoài thì lại nói tốc độ thấp và lại còn lo vi phạm bản quyền gì gì ấy vì dụ như cái chatbox hình như cũng không được.

Mình muốn tìm 1 cái host khoảng 3-5$/1tháng chạy ổn định chút mà thanh toán theo từng tháng một ấy thì giúp mình với
MÌnh tìm hoài mấy ngày nay mà chẳng có phương hướng nào cả.
Cám ơn tất cả các bạn.
À còn cần 1 site uy tín mua 1 cái domain nữa :)

nh0kbstupid

Senior
Reactions
226
MR
0.000
Bây h cậu định hướng như thế này nhé ;)
Là thứ 1: cậu muốn làm site gì, nặng ko, muốn nó tải nhanh hay châmh
Thứ 2 : đừng nên dùng những gói hót 3 - 5 $ 1 tháng, tại nó đắt
MÌnh khuyên cậu thế này : 1 là tích kiện được 10 -12 $ mua host vn 1 năm luôn ( nhanh lại tốt ) còn domain
CẬu mua ở godaddy hoặc domains.yahoo.com

Upvote 0

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Hostgator là 1 sự lựa chọn tốt, nhưng mình chưa rõ cách thanh toán của nó như thế nào?
Domain thì gadaddy, name, namecheap! Bạn lên các diễn đàn về webmaster search xem!

Upvote 0

VincomCenter

Junior
Reactions
11
MR
0.001
Bây h cậu định hướng như thế này nhé ;)
Là thứ 1: cậu muốn làm site gì, nặng ko, muốn nó tải nhanh hay châmh
Thứ 2 : đừng nên dùng những gói hót 3 - 5 $ 1 tháng, tại nó đắt
MÌnh khuyên cậu thế này : 1 là tích kiện được 10 -12 $ mua host vn 1 năm luôn ( nhanh lại tốt ) còn domain
CẬu mua ở godaddy hoặc domains.yahoo.com

Hi đương nhiên là minh muốn nó tải nhanh rồi,forum này mình muôn phát triển nó lên và đương nhiên là mong nó càng lớn mạnh càng tốt
1 là tích kiện được 10 -12 $ mua host vn 1 năm luôn ( nhanh lại tốt )

Cậu cho tớ xin link của cái host đó với.

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:30 PM ----------

godaddy đắt quá trên 5$/tháng mà nó bắt thánh toán tối thiểu 3 tháng :(

Upvote 0

clbphanmem

Newbie
Reactions
69
MR
0.033
host gator ping cao thấy ớn, điển hình daihocnonglam.net của binh6699 nè =.=.Mỗi lần VN đứt cáp quốc tế là cứ như lết :)) Bạn mua host VN là chắc ăn nhất, domain thích nước nào cũng đc, đa số kô ảnh hưởng nhiều lắm.

Upvote 0

tongquyduc02

Junior
Reactions
58
MR
0.001
Domain quốc tế thì Godaddy, namecheap.
Còn host thì tùy theo yêu cầu của forum mà chọn thôi... forum mới thì view chưa cao thì ~ 20 - 40GB bw là đủ xài rồi. dung lượng thì cũng không cần nhiều (cả cái forum lẫn linh tinh chừng 100MB)
Nếu làm site tiếng Việt / traffic VN thì nên xài host VN vì :
1 - VN - VN thì tốc độ nhanh hơn VN - US
2 - Nếu là VBB Null thì tốt nhất xài host VN khi bị bọn khùng nó chọt bậy cũng chỉ bị cảnh cáo chứ host ngoại nó chặt chém mạnh tay lắm
3 - Lỗi kỹ thuật thì support tiếng Việt tiện hơn và dễ xử lý hơn (mặc dù có mấy lỗi sửa mãi chả xong :)) )
4 - Mua host VN có 1 số nhà cung cấp tặng free domain .info/.com
Còn nếu site Anh/Việt + traffic nước ngoài thì xài host US lợi hơn và bảo mật cao hơn nhưng giá khá cao so với cần thiết + dễ dính sẹo vì mấy cái source null cũng như khi gặp lỗi thì support khó giải quyết nhanh chóng được

Upvote 0

Imaster

Junior
Reactions
82
MR
0.000
Chat with me via Skype
host giờ toàn thanh toán 3 tháng trở lên cả
tùy cậu muốn traffic site mình là vn hay us mà mua host cho hợp lí
chỉ cần traff vn thôi thì mua host vn cho nhanh, có support khỏe
domain thì mấy bác kia nói trên rồi đó
cậu muốn làm thì đầu tư $ luôn đi chứ thanh toán 1 lần 1 tháng phiền mình chứ phiền ai

Upvote 0
Cám ơn các bạn. các bạn cho mình một số web hosting VietNam để mình tham khảo với :)

---------- Post added at 11:38 PM ---------- Previous post was at 11:09 PM ----------

bkns.vn này hình như không thanh toán auto được thì phải :(

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,251
Latest member
supernova99

Most discussed of week

Most discussed of week