minergate.com - Hướng dẫn đào Monero cho người có nhiều VPS free

Theo bạn có nên đào Monero hay không!?

• Total voters
    150
đợi rãnh e reg 1 con cho bác tét, e thử cài miner mà nó chặn ko cho cài :D
bạn chup ảnh gửi lên, vướng chỗ nào ae hỗ trợ

trao đổi tut reg ggcl vs aws lấy tut tạo 10 con vps 8 core và 10 con vps 6 core, tỷ lệ reg thành công cao. reg 1p đc 1 acc. cần ib nhé

mình khuyên là ko lên đào coin trên minergate
tools minergate khá kém.còn minergate nó lại ăn chặn thêm tâm f30% lượng coin đáng ra dc nhận.
nếu chưa quen thì bật vps win tải tools trên github về chạy.
biết ít kiến thức thì chơi bằng vps linux .tối ưu hơn.
mình đào từ 2016 đến giờ.xưa chập chững biết đào chơi minergate sau này rành mới thấy nó ăn fee ghê quá.với gian lận.
nếu lượng vps lẫn core thấp thì đào mấy con dễ ra coin difficulty thấp.
masari,sumo coin,xmv .máy mạnh thì đào xmr.mấy con này mình test cấu hình,loại coin .lợi nhuận so sánh .thấy nó hiệu quả.cùng cấu hình máy.mình thử từng con một sau đó chọn dc mấy con ấy.
linux thì xài xmr-stak,xmrig
win thì claymore
tiếp lựa chọn pool đào.tùy loại coin mà có pools hỗ trợ lẫn uy tín
ví dụ
nanopool. org :xmr ,etc,eth,zec
sumo.fairpool. cloud :sumocoin..
tiếp đến ví thường thì có 2 dạng.
1 tải wallet coin muốn đào vể tạo ví,lấy địa chỉ ví rùi add vô tools đào
2 tạo tài khoản trên sàn exchange coin như binace,poloniex ,bittrex
rồi vô Deposit lựa coin muốn đào rồi lấy địa chỉ ví
xong,cài lên đào
phần này .
gg cloud mình xài lâu nên ko nhớ lắm
amazon thì như sau
mình kiếm ami cài sẵn cuda ,cái này là driver gpu nividia.tải tools đào trên github về chỉnh cònfig
xong hết rùi creat cái ami .từ đó bật cái ami mình tạo.cho nhanh.xong public cái ami ấy từ acc ec2 khác chỉ việc lấy mã ami ấy bật,nên xài amazon tools để chạy command .1 region mặc định 20 vps .thì với việc cấu hình sẵn ami thì chỉ cần 5 p là xong.có 16 region nhưng bật nhanh sẽ block acc sau vài tiếng.xưa dễ giờ fix nên các bạn nên từ từ chổ này.
xong.đợi tiền về

chạy trên win thì tạo shortcut cái file .bat .mở run lên gõ shell:startup .kéo cái shortcut vô folder startup.lưu cái vps mẫu ấy.rùi nhân bản ở lần kế tiếp,khi bật khởi động tools đào sẽ tự khởi động cùng khỏi phải remoter vô bật.hay cài gì hết

chạy trên win thì tạo shortcut cái file .bat .mở run lên gõ shell:startup .kéo cái shortcut vô folder startup.lưu cái vps mẫu ấy.rùi nhân bản ở lần kế tiếp,khi bật khởi động tools đào sẽ tự khởi động cùng khỏi phải remoter vô bật.hay cài gì hết
bác có hình ảnh video gì hk nhìn hơi vướng :3

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,602
170,707
Latest member
haihoang1401
Back
Top Bottom