minergate.com - Hướng dẫn đào Monero cho người có nhiều VPS free

Theo bạn có nên đào Monero hay không!?

• Total voters
    150
1 con 32core , 1 con 16core

Attachments

212.8 KB · Views: 193
    132.2 KB · Views: 180
hihi, mình cũng hi vọng vậy nhưng ko có code ubuntu để đào thử bạn ak, bạn có code đào nó ko cho mình xin với, cám ơn bạn trước đã, hihi

#!/bin/bash
CPUNUM=$(cat /proc/cpuinfo | grep processor | wc -l)
CPUOK=$(($CPUNUM*80/100))
sudo apt-get update
sudo apt-get -y install git make automake build-essential autoconf pkg-config libcurl4-openssl-dev libjansson-dev libssl-dev libgmp-dev
git clone https://github.com/JayDDee/cpuminer-opt && cd cpuminer-opt && ./build.sh
./cpuminer -a lyra2z -o stratum+tcp://us-east.zcoin.miningpoolhub.com:20581 -u lenhi426.1 -p x

Như mình đã up bài trc thì đã up về ubuntu rồi nhưng hnay bổ sung thêm 1 tut nữa là anh em chạy ETH bằng ubuntu 16.04 như mình trở lên thì tốc độ đào sẽ cao hơn nhé. Ví dụ vps windown 22 core chạy 21 core đào xmr sẽ được 300-600 h/s thì khi bạn chạy trên ubuntu sẽ từ 300-1k8 h/s nhé. tức là gấp 2-3 lần chạy trên vps windown. nhưng nếu chuyển sang đào eth thì còn tăng thêm 60% nữa. Có nhiều bạn hỏi mình cách cài nhưng mình chỉ có chỉ dẫn thôi chứ máy treo tool k làm video đc. Mong các bạn thông cảm. Về cheat vps gg thì bác linhnhi1235 đã chia sẻ rồi. 1 thẻ visa add 10 billing như nhau. Có thể hơn 1 billing tạo 2-4 profect thôi nhé. Mình nhớ biling add 5 profect đc. nhưng chỉ nên tạo 4 thôi. 1 profect reg đc 6 vps. max là 24 core nhưng chỉ nên đập 22 core thôi. Như vậy là 1 profect ta tạo đc 6 vps 22 core. Nhưng tạo 4 vps 22 core thôi nhé. Đừng tham. Vậy là 1 acc google tạo đc 10 billing, 40 profect, 160 vps 22 core.
Thêm 1 lưu ý là nên tạo 160 cái vps sau đó bắt đầu login vào từng cái tải cái gì gì đó để đào coin về nhé. Và sau đó sẽ là cái kết......................................như ở dưới.
View attachment 89099
Bạn ơi! Cho mình hỏi dòng này là sao ạ? "1 thẻ visa add 10 billing như nhau" bạn nói rõ cho mình được không? Đúng hơn là mình cũng muốn tạo nhiều VPS google từ một thẻ VISA, mong bạn giúp đỡ ạ!

#!/bin/bash
CPUNUM=$(cat /proc/cpuinfo | grep processor | wc -l)
CPUOK=$(($CPUNUM*80/100))
sudo apt-get update
sudo apt-get -y install git make automake build-essential autoconf pkg-config libcurl4-openssl-dev libjansson-dev libssl-dev libgmp-dev
git clone https://github.com/JayDDee/cpuminer-opt && cd cpuminer-opt && ./build.sh
./cpuminer -a lyra2z -o stratum+tcp://us-east.zcoin.miningpoolhub.com:20581 -u lenhi426.1 -p x
Bác ơi, có code stak cpu ko ạ

Mọi người ơi, khi mình tạo VPS đến mục VM instances nó báo lỗi "There are no zones to choose from" là sao ạ? Có ai đã từng gặp phải lỗi này chưa hay có bạn nào sửa được, giúp mình với

Chào bác thớt, Mình làm theo hướng dẫn nhưng khi đào và kiểm tra Dashboard thì thấy phần total minined tăng đều nhưng phần account place thì đào 1 ngày 1 đêm vẫn =0 tròn trĩnh, ko biết có bạn nào như mình không, mong ad hướng dẫn thêm

Có bác nào hướng dẫn mình làm sao để quản lý từng máy đào trên pool: minexmr bằng tool: xmr-stak-cpu với được k
Muốn biết máy nào đang chạy và chạy được bao nhiều mà k được

cái này đào trên máy bàn dc k ta? thấy nó chỉ sài cpu và thằng này cũng lạ thật đó nhỉ:rolleyes:

Có phải ntn k bác.
Ở máy 1 thì
"pool_address" : "pool.minexmr.com:7777.may1",
Ở máy 2 thì
"pool_address" : "pool.minexmr.com:7777.may2",

Sai rồi bạn. Phần địa chỉ ví của bạn ví dụ như:
"wallet_address": sdsjkaksdskghsjklfghflgslg4sf4s2f4s2dfsf.may1
"wallet_address": sdsjkafd5423523544\lgslg4sf4s2f4s2dfsf.may2

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads