mình chả hiểu cái vòng tròn bảo mật gì cả. Mình ấn vào biểu tượng tia sét rồi ấn vào PING INACTIVE PHẢI K B

mình chả hiểu cái vòng tròn bảo mật gì cả. Mình ấn vào biểu tượng tia sét rồi ấn vào PING INACTIVE PHẢI K B

Chào bạn!

Tôi sẽ hướng dẫn bạn cách lập vòng tròn bản mật cho tài khoản của bạn:

Khi bạn chuẩn bị click NÚT Tia Sét lần thứ 3 sau khi bạn log in vào ứng dụng nó sẽ hiện giao diện như hình bên dưới:

pi network - vong tron bao mat - lan 3.PNG

Bạn cứ bấm "Remind me later". Sau đó nó sẽ trở về giao diện chủ và bạn Click Nút tia sét như bình thường. Sau khi click xong, bạn vào MENU chọn Earn PI.

pi network - vong tron bao mat - lan 3 - 1.PNG

Sau khi chọn xong bạn chọn "BECOME A CONTRIBUTOR"

pi network - vong tron bao mat - lan 3 - 3.PNG

Giao diện sẽ thể hiện 1 danh sách bạn bè đăng ký dưới tên giới thiệu là của bạn. Sau đó bạn bấm nút ADD thêm họ vào vòng tròn bảo mật. (hình trên)

pi network - vong tron bao mat - lan 3 - 4.PNG

ĐÃ THÊM THÀNH CÔNG (hình trên)

Ra trang chính bạn sẽ thấy có logo như hình ảnh bên dưới ( Ô VUÔNG MÀU ĐỎ)
pi network - vong tron bao mat - lan 3 - 5.PNG

Sau khi vào click nút tia sét lần thứ 4, thì vòng tròn bảo mật sẽ tăng tốc độ đào cho bạn

pi network - vong tron bao mat - lan 3 - 6.PNG

Tóm lại, Bạn nên giới thiệu PI app đến bạn bè của bạn tham gia và chọn bạn làm người giới thiệu. Số bạn bè của bạn càng nhiều thì tốc độ đào pi càng cao và tỷ lệ thuận với VÒNG TRÒN BẢO MẬT (bạn thêm họ vào vòng tròn của mình thì tốc độ đào sẽ tăng thêm, nếu không thích họ, họ offline thường xuyên thì remove họ ra). Tốc độ bạn có tăng lên thì phụ thuộc họ có online trên ứng dụng ko ( 24h họ phải click tia sét 1 lần), nếu họ offline thì bạn sẽ không tăng gì ( ví dụ, nếu tôi offline thì bạn sẽ không được tăng tốc độ đào PI và ngược lại).

Cho tôi hỏi? Tôi đang làm REF của bạn là TK1. Giờ tôi có 1 máy đtdd nữa gọi là TK2, tôi muốn lấy người giới thiệu của TK1 cho TK2. Nếu làm vậy thì mỗi 24 giờ tôi phải đăng nhập cho 2 TK ( 2 ĐTDD)? Hay chỉ cần 24h đăng nhập TK2 là TK1 dù không đăng nhập thì vẫn có PI?

Cho tôi hỏi? Tôi đang làm REF của bạn là TK1. Giờ tôi có 1 máy đtdd nữa gọi là TK2, tôi muốn lấy người giới thiệu của TK1 cho TK2. Nếu làm vậy thì mỗi 24 giờ tôi phải đăng nhập cho 2 TK ( 2 ĐTDD)? Hay chỉ cần 24h đăng nhập TK2 là TK1 dù không đăng nhập thì vẫn có PI?

"Giờ tôi có 1 máy đtdd nữa gọi là TK2, tôi muốn lấy người giới thiệu của TK1 cho TK2. Nếu làm vậy thì mỗi 24 giờ tôi phải đăng nhập cho 2 TK ( 2 ĐTDD)? "
--> Đúng bạn, đăng nhập 2 tk và click TIA SÉT cho cả 2

"Chỉ cần 24h đăng nhập TK2 là TK1 dù không đăng nhập thì vẫn có PI?"
--> Không được. Mỗi tk trong 24h phải click TIA SÉT. Nếu tk1 ko click thì tk1 sẽ ko có PI, TK2 cũng sẽ mất tốc độ đào của TK1 cho. Suy ra nếu bạn có ý định vậy thì trong 24h cho mỗi tk bạn phải đều click TIA SÉT cho 2 TK.

GHI CHÚ KHI ĐĂNG KÝ VÀ ĐÀO COIN PHIÊN BẢN BETA

1. KHÔNG GIAN LẬN KHI THOÁT RA THOÁT VÔ NHỀU TK TRÊN CÙNG 1 THIẾT BỊ ĐIỆN THOẠI - IPAD -PC..., TEAM SẼ HỦY BỎ COIN CỦA CÁC BẠN ( TRÁNH GIAN LẬN KHI THAM GIA ĐÀO COIN)

2. TK FACE KHÔNG CẦN XÁC MINH, TK SỐ ĐIỆN TOẠI BẮT BUỘC XÁC MINH ĐỂ NHẬN COIN (NÓ ĐÃ THÔNG BÁO KHI CÁC BẠN ĐĂNG KÝ)

3. NẾU KHÔNG CÀY THƯỜNG XUYÊN 24/7/365 TK SẼ KHÔNG ĐƯỢC NHẬN COIN DÙ TK CÓ SỐ DƯ ( NÓ BẮT BUỘC CHÚNG TA THAM GIA PHẢI HẾT MÌNH MỚI XỨNG ĐÁNG NHẬN COIN - 1 NGÀY CHÚNG TA CHỈ BỎ RA CHƯA TỚI 20S ĐỂ LÀM VIỆC NÀY HIHI)

4. LỰA CHỌN NGƯỜI GIỚI THIỆU PHẢI CÓ ĐỘ UY TÍN CAO, CÀY 24/7/365. NẾU TK GIỚI THIỆU OFFLINE LUÔN THÌ XEM NHƯ CƠ HỘI NHẬN COIN CỦA CÁC BẠN LÀ 50/50 ( DO TEAM SẼ XÉT DUYỆT KIỂM TRA KỸ TÀI KHOẢN CỦA CÁC BẠN VV...).

Last edited:
GHI CHÚ KHI ĐĂNG KÝ VÀ ĐÀO COIN PHIÊN BẢN BETA

1. KHÔNG GIAN LẬN KHI THOÁT RA THOÁT VÔ NHỀU TK TRÊN CÙNG 1 THIẾT BỊ ĐIỆN THOẠI - IPAD -PC..., TEAM SẼ HỦY BỎ COIN CỦA CÁC BẠN ( TRÁNH GIAN LẬN KHI THAM GIA ĐÀO COIN)

2. TK FACE KHÔNG CẦN XÁC MINH, TK SỐ ĐIỆN TOẠI BẮT BUỘC XÁC MINH ĐỂ NHẬN COIN (NÓ ĐÃ THÔNG BÁO KHI CÁC BẠN ĐĂNG KÝ)

3. NẾU KHÔNG CÀY THƯỜNG XUYÊN 24/7/365 TK SẼ KHÔNG ĐƯỢC NHẬN COIN DÙ TK CÓ SỐ DƯ ( NÓ BẮT BUỘC CHÚNG TA THAM GIA PHẢI HẾT MÌNH MỚI XỨNG ĐÁNG NHẬN COIN - 1 NGÀY CHÚNG TA CHỈ BỎ RA CHƯA TỚI 20S ĐỂ LÀM VIỆC NÀY HIHI)

4. LỰA CHỌN NGƯỜI GIỚI THIỆU PHẢI CÓ ĐỘ UY TÍN CAO, CÀY 24/7/365. NẾU TK GIỚI THIỆU OFFLINE LUÔN THÌ XEM NHƯ CƠ HỘI NHẬN COIN CỦA CÁC BẠN LÀ 50/50 ( DO TEAM SẼ XÉT DUYỆT KIỂM TRA KỸ TÀI KHOẢN CỦA CÁC BẠN VV...).
Cũng khó hén chủ thớt. Nhưng coin càng khó thì nó mới có giá trị.

Cũng khó hén chủ thớt. Nhưng coin càng khó thì nó mới có giá trị.

Tôi cũng có suy nghỉ như bạn. Coin này khó kiếm, tầm nhìn TEAM rất rộng, chỉ đào coin mới có. Nên lên sàn giá sẽ cao và có giá trị. Nó không có Bounty hay Aridrop gì hết, chỉ có CÀY VÀ CÀY

Chào các bạn!

Dưới đây là Zalo Cộng đờng PI Network Việt Nam. Nơi tập hợp những thành viên sử dụng tích cực ứng dụng PI và nơi chia sẽ những kinh nghiệm, khó khắn của mỗi người trong cộng đồng.

https://zaloapp.com/g/viwyjj977

Cho xin giá đồng pi hiện tại

Hiện tại PI Network đang chạy và đào phần thưởng PI trên bản thử nghiệm. Cho nên việc mua/bán/trao đổi... chưa xảy ra được. Bạn chờ 1 thời gian nữa khi TeamDev chạy bản chính thức, sau đó coin PI lên sàn, lúc đó PI mới xác định được giá. Giờ chúng tranh thủ đào PI khi nó còn dễ, giá cả PI sẽ có trong tương lai gần./.

Hiện tại PI Network đang chạy và đào phần thưởng PI trên bản thử nghiệm. Cho nên việc mua/bán/trao đổi... chưa xảy ra được. Bạn chờ 1 thời gian nữa khi TeamDev chạy bản chính thức, sau đó coin PI lên sàn, lúc đó PI mới xác định được giá. Giờ chúng tranh thủ đào PI khi nó còn dễ, giá cả PI sẽ có trong tương lai gần./.
Nếu 24h mình quên không Click tia sét, phải đến 1,5 ngày mới nhớ ra và vào Click tia sét thì có ảnh hưởng gì tới acc và với vòng tròn bảo mật không?

Nếu 24h mình quên không Click tia sét, phải đến 1,5 ngày mới nhớ ra và vào Click tia sét thì có ảnh hưởng gì tới acc và với vòng tròn bảo mật không?

- Có ảnh hưởng nha bạn, nhất là khi bạn tạo ra VÒNG TRÒN BẢO MẬT của riêng bạn, 2 ac tôi và bạn đều giảm tốc độ PI/h trong thời gian bạn quên bật TIA SÉT. Nếu nhớ ra thì bạn hãy tranh thủ thời gian click liền. Bạn hạn chế quên như vậy nhiều. Vì làm vậy tụi Dev nó không thích lắm vì mình không chạy đều làm ảnh hưởng tốc độ băm. Nó đã tuyên bố khi chạy main nét: " Sẽ thưởng coin đào cho những cá nhân có tầm ảnh hưởng...: cho nên mình hạn chế quên như thế.

Chủ thớt cho hỏi? Giờ đang đào pi 1 thời gian 2 tháng liên tục đi. Qua tháng 3 và các tháng sau tôi kẹt nên ko click đào pi. Vậy khi chạy bản chính thức? Tôi có pi trong tk mà tôi đào tháng 1, 2 đã qua ko?

Chủ thớt cho hỏi? Giờ đang đào pi 1 thời gian 2 tháng liên tục đi. Qua tháng 3 và các tháng sau tôi kẹt nên ko click đào pi. Vậy khi chạy bản chính thức? Tôi có pi trong tk mà tôi đào tháng 1, 2 đã qua ko?

Nếu bạn làm vậy xem như dừng đào coin pi khi chưa chạy mainnet chính thức. Khi teamdev chuyển coin cho các tk trước khi ra mắt mainnet chính thức thì bạn sẽ ko có 1 PI trong tk. Bạn đừng làm vậy uổng công sức mình bỏ ra.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week