Chào các bạn!

Hôm nay, tôi xin giới thiệu đến các bạn 1 đồng tiền điện tử (tiền kỹ thuật số) đang làm mưa làm gió trên thế giới nói chung và Việt Nam nói riêng, đây là 1 đồng tiền điện tử của nhân dân trên toàn thế giới. Các bạn bỏ chút thời gian đăng ký là có thể đào được. Sau khi đăng ký tài khoản xong thì 1 ngày sau 24h các bạn chỉ cần bỏ 5s là xong việc đào pi (nó sẽ tự đào trong 24h). Rất dễ dàng và hoàn toàn miễn phí

Pi là gì?
Pi là 1 đồng tiền điện tử (ký hiệu: π) là đồng tiền của mọi người và mọi thành phần trong xã hội. Nó một tiền điện tử mới và là loại hình đào coin kỹ thuật số mới không tốn chi phí, thời gian, hưu hỏng thiết bị theo thời gian và công sức như những đồng coin khác. (Tương lai sẽ thay thế Bitcoin bởi vì nó rất gần gũi với tất cả mọi người trên Thế giới)

Pi Network là gì?
Pi Network là một mạng lưới nhằm mục đích cho phép mọi người hàng ngày từ mọi tầng lớp đóng góp vào sự an toàn, chia sẻ và minh bạch của blockchain Pi... Chỉ cần có điện thoại, máy tính bảng và máy vi tính (laptop, desktop...) là có thể khai thác hiệu quả và dễ dàng. Bên cạnh đó, Mạng Pi không làm hao Pin, làm giảm tuổi thọ cho máy, dễ sử dụng và điều quan trọng là hoàn toàn miễn phí. Pi là một đồng coin miễn phí, không thể mua sức mạnh để khai thác nó, không lừa đảo, không ăn cắp thông tin vv.... Cộng đồng Pi trên toàn thế giới hiện đang khai thác tăng theo cấp số nhân vì khai thác nó hoàn toàn miễn phí, số lượng đăng ký hàng ngày điều tăng nhanh chống mặt, khi viết bài viết này có hơn 500.000 thợ mỏ đang hoạt động ở hơn 120 Quốc gia và vùng lãnh thổ để cày đồng coin này hằng ngày. Cách thức hoạt động Pi gần giống Bitcoin nhưng nó được khai thác dễ dàng hơn rất nhiều, ít tốn chi phí,... Đây là đồng tiền điện tử mới, tốt nhất và dễ kiếm coin nhất vv...., đây là thứ bạn không thể bỏ lỡ!
Nhóm phát triển Pi
Pi network có lừa đảo không?
Câu trả lời chắc chắn là KHÔNG. Nó KHÔNG bán ICO, ITO, IEO hay đại loại như thế và đương nhiên bạn không hề mất tiền để sở hữu Pi:

1. KHÔNG LÀM HAO PIN CHO MÁY: Một ngày chúng ta chỉ đăng nhập 1 lần và Click TIA SÉT. Sau đó chúng ta tắt ứng dụng Pi.
2. KHÔNG LÀM GIẢM TUỔI THỌ CHO MÁY: Ứng dụng không chạy ngầm và hoàn toàn không có virus làm ảnh hưởng đến máy.
3. AN TOÀN THÔNG TIN CÁ NHÂN: Ứng dụng đã được liệt kê trên Google Play và iTunes là các bạn hoàn toàn yên tâm.

Giá trị của Pi là gì?
Giá trị của Pi sẽ được hỗ trợ bởi thời gian, sự chú ý, hàng hóa và dịch vụ mà bạn sẽ có thể mua từ các thành viên khác của Mạng Pi. Bằng cách tập trung sự chú ý, hàng hóa và dịch vụ của chúng ta xung quanh một loại tiền tệ chung (Pi) sẽ làm cho mạng Pi và đồng Pi có giá trị.

Đăng ký và đào (cày) Pi
Hướng dẫn đăng ký, cách đào Pi hiệu quả, chia sẽ kinh nghiệm khi tham gia. (Đăng ký tài khoản bằng số điện thoại và tài khoản Facebook)
Chào các bạn!
Đầu tiên các bạn cài đặt ứng dụng lên thiết bị của mình:
1. Đường dẫn ứng dụng Pi bên dưới. Click lựa chọn hệ điều hành và cài đặt cho điện thoại của các bạn:

Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.blockchainvault&hl=vi
IOS: https://apps.apple.com/us/app/pi-network/id1445472541
2. Sau khi cài đặt xong, các bạn mở ứng dụng và có giao diện như hình bên dưới:

Lựa chọn đăng ký
Hình ảnh 1
Đăng ký có 2 lựa chọn: (hình ảnh 1)
Số điện thoại : Sau khi đăng ký bạn cần xác minh số điện thoại để nhận Pi khi nó chính thức chạy Mainnet, nếu bạn không xác minh bạn sẽ bị mất hết số coin đã cày khi chạy Testnet. Nhớ kỹ số điện thoại và đừng để người khác sở hữu số này (Nếu họ sở hữu số điện thoại của bạn đã đăng ký với Pi thì họ có quyền khôi phục mật khẩu và sở hữu luôn tài khoản của các bạn một cách hợp pháp).
Facebook: Hiện tại chưa cần xác minh nhưng khi đăng ký Pi bằng tài khoản Facebook thì các bạn nên chuẩn bị 1 số điện thoại để sau này xác minh với ứng dụng Pi, hiện tại chưa có hướng dẫn xác minh số điện thoại khi đăng ký tài khoản bằng Facebook. (Lưu ý khi đăng ký Tài khoản bằng Facebook: nếu Facebook của bạn bị hack hay bị sự cố nào đó không thể khôi phục lại tài khoản được thì bạn sẽ mất hết Pi trong tài khoản này. Vì trong ứng dụng không có quyền phục hồi tài khoản Facebook của các bạn.)
Chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn đăng ký tài khoản bằng số điện thoại: (Nếu các bạn đăng ký bằng tài khoản Facebook: Sau khi các bạn chọn đăng ký bằng Facebook (hình ảnh 1) thì thực hiện theo cách đăng ký thông tin từ (hình ảnh 3) đến (hình ảnh 6) trở xuống như hướng dẫn bên dưới)

điền số điện thoại
Hình ảnh 2
Như (hình ảnh 2), các bạn chọn Your country: +84 và điền và Your phone mumber: số điện thoại của các bạn cần đăng ký với Pi.

Nếu đăng ký bằng Facebook, các bạn gõ Email và mật khẩu của tài khoản Facebook của các bạn thì không cần đăng ký số điện thoại. Nhưng theo kinh nghiệm của tôi nếu tham gia thời gian dài với Pi Network chúng ta nên đăng ký bằng số điện thoại là tốt nhất. Vì sao? Nó an toàn cho tài khoản của bạn hơn nhiều là đăng ký bằng tài khoản Facebook.

Lưu ý: Các bạn nhìn (hình ảnh 2) nó có câu tiếng Anh: "You will need to verify your number in order to claim the coin your mine. Pi Miner by numbers that cannot verify ownership will be burned" Tạm dịch: "Bạn cần xác minh số điện thoại của mình để yêu cầu số Pi của bạn đã đào được. Thợ đào khai thác Pi khi đăng ký bằng số điện thoại ,nếu không thể xác minh quyền sở hữu số đó, nó sẽ bị đốt cháy" Do đó, khi đăng ký xong, chúng ta nên xác minh số điện thoại. Có hướng dẫn:
Tạo mật khẩu
Hình ảnh 3
Mật khẩu (hình ảnh 3) các bạn nên tạo thấp nhất là 8 ký tự, trong đó có chữ hoa, chữ thường, số và ký tự đặt biệt cho nó có độ bảo mật cao.

Nhớ đừng quên mật khẩu, hãy lưu mật khẩu file notepad và lưu trữ an toàn ở 1 nơi nào đó. (Nếu quên mật khẩu thì chúng ta phải khôi phục tài khoản, muốn khôi phục tài khoản thì các bạn phải gửi tin nhắn cho tổng đài Pi mới phục hồi mật khẩu được nó tốn thời gian và phải chịu phí nhắn tin cho tổng đài là 2.500 vnđ như đã nói ở trên.)

Họ ,tên và user name
Hình ảnh 4
Choose your Username (hình ảnh 4) này quan trọng, bạn đặt từ 4 đến 20 ký tự bao gồm chữ , số và không có khoảng trắng. Đặt sao cho dễ nhớ.

Trường user name (tên đăng nhập) này dùng để giới thiệu đến bạn bè, gia đình và người thân của các bạn khi họ đăng ký (Sau khi đăng ký các bạn có thể vào Menu/Profile để kiểm tra). Sau khi điền đầy đủ thông tin bạn nhấn Submit để chuyển qua bước cuối cùng.

Điền vào người giới thiệu
Hình ảnh 5
Bước cuối này (hình ảnh 5) mong các bạn nhập mã giới thiệu là: honghue1993

Tại sao phải chọn chọn Invitation code là "honghue1993" ?
Bạn sẽ có 0.49 Pi/h trong tài khoản đào Pi
Sau khoảng thời gian 3 ngày (3 LẦN CLICK DẤU SÉT ) bạn mở vòng tròn bảo mật của mình, bạn ADD tôi vào vòng tròn của bạn thì sức mạnh đào PI của bạn tăng 0.08 Pi/h
Tôi sẽ hỗ trợ bạn thêm 4 người vào vòng vòng tròn bảo mật của bạn và sẽ tăng 0.08 x 4 tốc độ tăng thêm về đào Pi.
Tôi sẽ luôn online (CLICK TIA SÉT ĐÚNG GIỜ) sau mỗi 24h trên ứng dụng PI Network.
Zalo hỗ trợ các bạn khi các bạn có thắc mắc khi đăng ký hay đào Pi, cũng như đưa số điện thoại để các bạn thêm 4 người vào vòng tròn bảo mật của mình: https://zaloapp.com/g/unxgxi297
Sau khi click SUBMIT sẽ đưa các bạn đến giao diện mới như trong clip bên dưới. Bên dưới có đoạn clip hướng dẫn các bạn click "TIA SÉT"
ĐĂNG NHẬP VÀ CLICK NÚT "TIA SÉT" ĐÚNG GIỜ.
Sau 24h các bạn vào ứng dụng bật logo sét cho nó màu xanh (như hình ảnh 6 và clip youtube). Cách kiểm tra thời gian còn lại các bạn vào menu/earn pi trên ứng dụng để tính thời gian còn lại chúng ta đăng nhập vào ứng dụng để click TIA SÉT cho đúng lúc. Nếu các bạn không click TIA SÉT thì nó sẽ không khai thác Pi cho các bạn của ngày mà bạn không đăng nhập và click TIA SÉT.
Các bạn làm theo hướng dẫn và add nhóm này để mình hỗ trợ tiếp cách kiếm pi thêm và một số vấn đề khác nha.
Kết luận:
Khi tham gia đào Pi các bạn phải kiên nhẫn vì ứng dụng đang trong giai đoạn phát triển, không ảnh hưởng gì đến điện thoại cả nên chúng ta cứ để đó cho nó tự đào và các bạn làm việc khác. Ứng dụng này hiện đăng có ít người tham gia (Mới có hơn 500k người) nên hiện tại chúng ta đào kiếm Pi nhanh. Sau này, nhiều người cùng đào thì chúng ta sẽ đào ít Pi hơn. Chúng tôi khuyên các bạn hãy click TIA SÉT đúng giờ, tuyển càng nhiều thành viên càng tốt và tạo vòng tròn bảo mật cho mình để đào Pi được nhanh hơn ./.

Đang cày 3 acc mà chưa biết thế nào, hóng thánh nào giả lập cho ít thông tin

3 acc là cũng tốt rồi bạn. Bạn nên giới thiệu thêm đến bạn bè để tăng pi/h hơn nữa.

Tôi thấy tin nhắn chủ thớt trên cộng đồng Zalo Việt Nam bỏ các số đt cũ và thay bằng các số đt mới. Vì sao chủ thớt làm vậy?

[QUOTE = "caobang, bài đăng: 6963090, thành viên: 129742"]
cày cày 2 máy đc máy móc 200pi r, hi có có tiền cafe :CƯỜI MỞ MIỆNG
[/TRÍCH DẪN]

Bạn mà cố gắng tích, càng ngày Pi sẽ càng khó đào.

Đào Pi coin free KO TỐN TGIAN, KO TỐN PIN trên điện thoại, chỉ cần tải APP PI NETWORK chạy và thoát, 1 ngày vào chạy 1 lần, app tự đào coin.
Pi coin sẽ lên sàn gd trong tgian tới, đây là thời điểm tốt nhất để đào và chờ thu hoạch. Bạn nhập mã giới thiệu duongle207 để tăng tốc đào coin thêm 25% !!!

Pi là một loại tiền kỹ thuật số mới đang được phát triển bởi một nhóm các Tiến sĩ Stanford. Trong thời gian giới hạn, bạn có thể tham gia bản beta để kiếm Pi và giúp phát triển mạng. Để tham gia Pi, hãy theo liên kết này https://minepi.com/duongle207 và sử dụng tên người dùng của tôi (duongle207) làm mã thư mời của bạn.
Chỉ với chiếc điện thoại thông minh sử dụng 1 trong 2 hệ điều hành Android hoặc IOS là bạn hoàn toàn có thể kiếm tiền free trên đó với 3 bước đơn giản mà không hại máy, nóng máy, ... cơ hội không có lần thứ hai đâu các bạn ạ, sức nóng của Pi Network đã lan toả khắp các ngõ ngách, khắp các châu lục rồi. Nếu ko nhanh các bạn sẽ bị chậm chân đó. Vậy nên hãy đào Pi luôn khi còn có thể các bạn nhé

Bước 1: Vào kho ứng dụng CHPLAY với điện thoại Android và APP STORE với điện thoại Iphone
tải ứng dụng PI NETWORK

Bước 2: Mở ứng dụng và đăng ký một tài khoản = facebook hoặc số ĐT của bạn

‌- Lưu ý đăng ký phần điền mã Invitation code thì điền: duongle207 (để tăng tốc độ đào nhé)

Bước 3: Hàng ngày bỏ ra 15 giây vào app, rồi click vào nút đào hình tia sét để đào, sau mỗi 24 giờ là nó sẽ dừng, bạn phải vô click lại để đào tiếp
- như vậy là phần mềm sẽ tự đào cho dù bạn thoát ứng dụng hay tắt máy (nên nhớ ko tốn điện, ko tốn lưu lượng Internet của bạn)
- Người mới đăng ký mỗi giờ đào được 0.49 Pi/h = 12 Pi/ngày

- Giới thiệu được một người cũng đăng ký đào giống bạn thì bạn được thưởng thêm 25% bằng cách tăng tốc độ đào Pi lên, vậy bạn có thể giới thiệu càng nhiều thì tốc độ đào của bạn ngày càng tăng. Dự đoán Pi sẽ là đối trọng của Bitcoin trong tương lai và quý 4 - 2019 sẽ rút và mua bán đc Pi nhé

- Vậy nên hãy nhanh chóng sở hữu cho mình PI ngay, điều gì sẽ xảy ra khi nó lên 1$ - 10$ - 100$ ... ???

- Giả sử bạn đào được 10000 Pi, cuối năm nó lên 1$ thì bạn có 10000$ = 230 triệu... nhưng nó lên 10$ bạn có 2.3 tỷ, lên 100$ bạn có 23 tỷ ...

- Mọi chuyện đều có thể xảy ra, như Bitcoin năm 2009 chỉ có 0.003/1 BTC - đến nay 2019 1 BTC = 10.000 $. Cái hay của nó nữa là chúng ta ko mất gì cả để đó nó tự khai thác
- Chúc bạn thành công!!!

Thấy nhiều top về pi lắm r ?, thôi thì chúc thớt kiếm đc nhiều ref

Pi Network nay có thông báo hơn 550k người tham gia. Tốc độ quá nhanh

Nó sẽ tăng hơn. Chúng ta hãy đào liên tục bằng cách click tia sét đúng giờ và tích trữ Pi chờ ngày lên sàn

[QUOTE = "caobang, bài đăng: 6963090, thành viên: 129742"]
cày cày 2 máy đc máy móc 200pi r, hi có có tiền cafe :CƯỜI MỞ MIỆNG
[/TRÍCH DẪN]

Bạn mà cố gắng tích, càng ngày Pi sẽ càng khó đào.

đúng như thế. hiện giờ có 550k người tham gia

Mình đăng ký ref của bạn rồi, bạn cho mình 4 sdt để add vào vòng tròn bảo mật được ko?

Mình đăng ký ref của bạn rồi, bạn cho mình 4 sdt để add vào vòng tròn bảo mật được ko?
ủa thêm được ak, mình tưởng chỉ ref mới thêm được nhau thôi chứ ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,838
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week