Spotlight Máy ảo VMware của bạn chiến bao nhiêu ram?

jek7ung

Junior
Reactions
21
MR
0.000
Mình lập topic này là muốn thăm dò xem máy ảo của các bạn chiếm bao nhiêu ram khi mới đầu mở máy mà chưa làm gì, mình thấy máy ảo của mình khá ngốn ram sau khi bật nên máy chủ hoạt động khá vất vả, trong trường hợp này mình set ram là 512mb, không biết các bạn có bị như thế không, nếu ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Cảm ơn mọi người!

xp mình để 200mb xài vô tư. muốn mượt hơn thì 512 là ngong;)

Vấn đề là tại sao mình mở máy lên mà chưa làm gì mà VMware đã ngốn ram rồi, không biết máy các bạn có như thế ko?

do c share ram cho nó là bao nhiêu nó sẽ cướp của c cần đấy. Khi chạy nó sẽ nhanh hơn. nếu ko muốn nó chạy khi khởi động thì vào config tắt nó đi :-"

mua cái ram 4G nhân 2 xài cho đã.nếu bác nào giàu quất ngay cái ram 8G luôn

do c share ram cho nó là bao nhiêu nó sẽ cướp của c cần đấy. Khi chạy nó sẽ nhanh hơn. nếu ko muốn nó chạy khi khởi động thì vào config tắt nó đi :-"

Mình để ý thì đúng như bác này nói, nếu để 1G thì nói cũng chiến 1G luôn, còn như bác bảo là nếu ko muốn nó chạy khi khởi động thì vào config tắt nó đi thì làm thế nào bác, mình chưa biết chỉnh ở đâu, vì mình thấy VMware của bạn mình khi khởi động nó cũng chỉ chiếm vài chục mb thôi.

tất nhiên khi bạn mở máy ảo lên thì ram sẽ bị ngốn là đúng rồi... có thể do máy chủ bạn ram thấp
nên chỉnh khoảng tầm 512 là vừa rồi... nhảy ra tắt bớt mấy cái k cần thiết đi... đặc biệt là trình duyệt enternet, giảm các tag đi là sẽ mượt lại thôi.

- - - Updated - - -

Mình để ý thì đúng như bác này nói, nếu để 1G thì nói cũng chiến 1G luôn, còn như bác bảo là nếu ko muốn nó chạy khi khởi động thì vào config tắt nó đi thì làm thế nào bác, mình chưa biết chỉnh ở đâu, vì mình thấy VMware của bạn mình khi khởi động nó cũng chỉ chiếm vài chục mb thôi.

tắt nó thì vào phần statup nhé.... chú ý khi tắt... lần sau khi mở lại có thể sẽ báo lỗi... bạn cần fai chui vào hệ thống khởi đọng nó lại.

Tại sao phải xài máy ảo nhỉ, mình xài sanbox vẫn ok mà :|

p/s : máy ảo khi chạy sẽ ngốn lượng tài nguyên vô cùng lớn, làm máy tính hoạt động liên tục trong tình trạng hiệu suất cao. Điều này ảnh hưởng lớn đến tuổi thọ của phần cứng, nhất là đối với các máy tính xách tay :)

Tại sao phải xài máy ảo nhỉ, mình xài sanbox vẫn ok mà :|

p/s : máy ảo khi chạy sẽ ngốn lượng tài nguyên vô cùng lớn, làm máy tính hoạt động liên tục trong tình trạng hiệu suất cao. Điều này ảnh hưởng lớn đến tuổi thọ của phần cứng, nhất là đối với các máy tính xách tay :)
sanbox là máy ảo chứ cái gì nữa má..... nói như bác thì bác mở máy lên nghe nhạc + xem hình rồi tắt máy ngủ hả.. mua về thì fai dùng cho mục đích chứ

Sandboxie và VMware là 2 type khác nhau, dành cho 2 bộ phận người sử dụng khác nhau đó bạn à.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,356
171,411
Latest member
DustinNguyen1
Back
Top Bottom