Mất tiền trong AlertPay

leduc266

Junior
Reactions
8
MR
0.000
Có vẻ phần tranh chấp của Alerpay khác trước,có leo thang,trao đổi tin nhắn với người bán như PayPal.Mình đã yêu cầu tranh chấp,hi vọng thành công:d. Đây là hình ảnh của mình nhận được sau khi hoàn thành 4 bước:D

nếu nó dùng mail "[email protected] " đó là mail add thêm, thằng hack nó nhận đc 100$ oy, nó remove mail add đó thì có dispute đc hok? :|
Mình đã liên lạc với [email protected] và có hồi đáp nhanh chóng. Các bạn xem và cho ý kiến với:D

Hello

I didn't hack your alertpay account. "If i wold have do you think that i will use my on email account to take your money"
My alertpay account was also hack by some wane in the same period, that way you transfer money to my account.
When i got my account back the alertpay team revert all transactions back (it give the money back to anthers) but your transactions doesn't show in my history account ( i guess he deleted that history)
I will gave you the money back but i don't have funds in my account right now. Please close the dispute in alertpay.
I will gave you the money in 2-3 days max

Thank you

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000
Mình đã liên lạc với [email protected] và có hồi đáp nhanh chóng. Các bạn xem và cho ý kiến với:D

Hello

I didn't hack your alertpay account. "If i wold have do you think that i will use my on email account to take your money"
My alertpay account was also hack by some wane in the same period, that way you transfer money to my account.
When i got my account back the alertpay team revert all transactions back (it give the money back to anthers) but your transactions doesn't show in my history account ( i guess he deleted that history)
I will gave you the money back but i don't have funds in my account right now. Please close the dispute in alertpay.
I will gave you the money in 2-3 days max

Thank you

Thế là [email protected] nó bảo là bị hack à. Nó bảo bạn close dispute rồi sẽ trả lại trong 2-3 ngày tới. Nếu bạn close dispute này, nó không trả lại thì sao. Vì nếu close dispute này rồi thì bạn ko thể dispute nó lại nữa thì phải. Nên cẩn thận đó bạn, hơi khó tin lời tên kia nói. Chờ bác nào có kinh nghiệm vào giúp chủ thớt.

Thế là [email protected] nó bảo là bị hack à. Nó bảo bạn close dispute rồi sẽ trả lại trong 2-3 ngày tới. Nếu bạn close dispute này, nó không trả lại thì sao. Vì nếu close dispute này rồi thì bạn ko thể dispute nó lại nữa thì phải. Nên cẩn thận đó bạn, hơi khó tin lời tên kia nói. Chờ bác nào có kinh nghiệm vào giúp chủ thớt.
Vừa mình cũng Pm lại cho nó,như ý kiến của bạn, nhưng ko biết khi bị tranh chấp,mà nó không còn tiền trong Alertpay,thì không biết nó có thể nạp tiền dc vào trong tài khoản để giả mình không nhỉ:s

talegas

Hero
Kindness
Reactions
940
MR
0.007
Call me! Call me! Chat with me via Skype
:binhsua163: Mình tóm tắt lại sự việc nhé :
Cậu bỏ hơn 2 củ vào PZ và lần cuối cậu nhìn thấy nó là ngày 26/03/2012, thằng hacker nó vào ngày 2/4/2012 >> Hôm qua ngày 24/05/2012, hơn 2 tháng sau cậu mới quay lại nhìn cái số tiền của mình (để tiền 0 lãi suất 2 tháng thì cậu cũng khá giàu :D - ko phải dân PTC hay captcha !)
Nếu thằng hacker chuyển tiền của cậu đi được tức là nó biết cả transaction code ? Như vậy thì email chính của PZ cũng đã bị hack.
Cậu pm cho nó và nó gửi 1 thư dài lê thê (sai chính tả lung tung - 90% thằng này không phải người Việt...) bảo cậu bỏ dispute và nó sẽ re-pay tiền cho cậu trong 2 - 3 ngày tới !
PZ có giữ số tiền đó nếu cậu mở dispute sau hơn 1 tháng ko (từ 2/4/2012 tới hôm nay) ?
-> Tia hy vọng cuối cùng của cậu là cái dispute này. Nếu close thì cậu nên bắt đầu làm cái khác để kiếm lại vốn và nên kỹ lưỡng trong việc giữ tiền nhé !
Chúc cậu may mắn !

:binhsua163: Mình tóm tắt lại sự việc nhé :
Cậu bỏ hơn 2 củ vào PZ và lần cuối cậu nhìn thấy nó là ngày 26/03/2012, thằng hacker nó vào ngày 2/4/2012 >> Hôm qua ngày 24/05/2012, hơn 2 tháng sau cậu mới quay lại nhìn cái số tiền của mình (để tiền 0 lãi suất 2 tháng thì cậu cũng khá giàu :D - ko phải dân PTC hay captcha !)
Nếu thằng hacker chuyển tiền của cậu đi được tức là nó biết cả transaction code ? Như vậy thì email chính của PZ cũng đã bị hack.
Cậu pm cho nó và nó gửi 1 thư dài lê thê (sai chính tả lung tung - 90% thằng này không phải người Việt...) bảo cậu bỏ dispute và nó sẽ re-pay tiền cho cậu trong 2 - 3 ngày tới !
PZ có giữ số tiền đó nếu cậu mở dispute sau hơn 1 tháng ko (từ 2/4/2012 tới hôm nay) ?
-> Tia hy vọng cuối cùng của cậu là cái dispute này. Nếu close thì cậu nên bắt đầu làm cái khác để kiếm lại vốn và nên kỹ lưỡng trong việc giữ tiền nhé !
Chúc cậu may mắn !
Uh, thanks u c. PZ ko giữ tiền trong khoảng thời gian đó, chỉ là thanh toán đã "complete", và bgio mình mở tranh chấp,và có 7 ngày để bên kia trả lời thôi
Dù sao tài khoản mình về O rồi,nên quyết theo đuổi vụ này zạy, tài khoản bị limit hay ... mặc kệ:D
Mà chưa đc 2 tháng ,ko phải hơn 2 tháng nhé b^^

hungpp

Senior
Reactions
652
MR
0.037
Chat with me via Skype
Nếu bạn close thì sẽ ko mở tiếp tranh chấp với nó dc. hoặc phải sau bao nhiêu ngày (nhớ ko nhầm thì là 45 ngày) mới dc mở tiếp.

Đừng close dispute!

Reactions
1,965
MR
0.001
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
có thể bên kia chưa tẩu tán hết hoặc là acc chính nên mới gửi lại mail như vậy
mà tiếng anh của thằng này gà vậy sao :-s
cứ tiếp tục nói chuyện đừng close dispute :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,789
176,239
Latest member
Kyo6688

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week