Mạnh thường quân, nhà hảo tâm MMO4ME vào xem này, thật đáng thương

Suzune

Verified
Reactions
555
MR
0.000
thực ra những người ntn nên hủy sớm còn hơn sinh ra làm gánh nặng cho xã hội, cứ như nhật là ok, nên suy nghĩ thoáng hơn
Ko phải là suy nghĩ thoáng hay ko thoáng cậu ạh, mỗi thứ " tình nguyện " đều xuất phát từ tấm lòng chứ ko phải dựa trên mình đang sống ở nước nào hay theo chế độ nào. Nhật nó là thuộc dạng Phát xít thời xưa rồi, tinh thần samurai rất mạnh mẽ và tất nhiên có thể diệt trừ những mối họa ko giúp cho kinh tế hay đất nước phát triển. Nhưng VN mình sống chủ yếu là cái " tình ", đó ko phải là ng` thân của cậu thì cậu thấy rất nhẹ nhàng. Nhưng nếu đặt trường hợp cậu đang ở hoàn cảnh đó thì cậu có thể thấy nhẹ nhàng đc ko? Bây h bé còn nhỏ có thể ko bít gì, nhưng nếu bé khỏi bệnh lớn lên : học tốt, thành tích tốt, làm việc tốt giúp XH phát triển...thì cậu có nghĩ bé sẽ là gánh nặng cho XH hay ko?
-------------------
Mình đang sống ở VN nên đừng áp dụng văn hóa của nước khác vào, nhiều khi các cậu ko có ý xấu nhưng lại để lại suy nghĩ xấu trong lòng nhìu ng`.

tucan1991

Junior
Reactions
55
MR
0.000
nói thật đó, cuộc sống nó thế đó, cái gì yếu nên để tự đào thải
Tôi thì không suy nghỉ như bạn,, Bạn nói nghe ..''.VÔ CẢM'' quá...!
Tôi lúc nhỏ hay đọc nhiều truyện cổ tích, tôi luôn tin có phép mầu...Và nay lớn lên vẫn vậy....
PHÉP MẦU sẽ đến với bé..!!

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Tôi thì không suy nghỉ như bạn,, Bạn nói nghe ..''.VÔ CẢM'' quá...!
Tôi lúc nhỏ hay đọc nhiều truyện cổ tích, tôi luôn tin có phép mầu...Và nay lớn lên vẫn vậy....
PHÉP MẦU sẽ đến với bé..!!

phép màu, cổ tích toàn dối trá mà :D Nó là cơ sở cho những kẻ thầy bói , thầy cảm xạ, thầy ngoại cảm lừa đảo thôi :)
Đôi khi có 1 số người có cơ địa khác người bình thường nên dù họ có ung thư nhưng do ăn uống tốt, thể dục thể thao tốt, suy nghĩ tốt, tinh thần tốt , họ có thể chống chọi với bệnh ung thư cả vài chục năm thậm chí là "gần như khỏi" và đc coi là "kì tích" :)

Nói chung là mình cũng ko dám phát biểu kiểu tréo nghoe nhưng thấy có 1 bạn có suy nghĩ giống mình mà có điều trình bày nó hơi "thô" nên có vẻ thiếu tình người và cũng có phần hơi vô cảm nên mình mới comment suy nghĩ của mình vào.

Còn các topic về quyên góp từ trước đến nay ngoài mấy topic kêu gọi ko xác đáng thì những topic kêu gọi với mục đích giúp đỡ những người khó khăn thì ko nên comment bàn lùi làm gì. Vì họ nghèo khó và chịu nhiều đau khổ rồi, dù có cho họ đi nữa thì cũng tốt cho họ và cũng vui cho cả những nhà hảo tâm giàu tiền và giàu tình cảm :)

Nhưng các bạn cũng đừng lo, từ khi nên báo em bé kia đã đc các nhà hảo tâm khác, 1 vài quỹ hỗ trợ rất nhiều rồi . Và bệnh viện cũng giảm viện phí hoặc là miễn phí cho bé thôi . Nhưng mọi người ủng hộ thêm đc bao nhiều thì tốt cho gia đình em bé bấy nhiêu :)

Reactions
1,612
MR
3.040
thực ra những người ntn nên hủy sớm còn hơn sinh ra làm gánh nặng cho xã hội, cứ như nhật là ok, nên suy nghĩ thoáng hơn
bị ngã mới phát hiện ra, Cậu có đọc hết bài không, chưa gì đã phán. Mà có sao đi chăng nữa thì gia đình họ nuôi chứ mắc mớ gì đến cậu đâu mà đòi giết con người ta. Phải con cậu chắc cậu giết chết nó rồi nhỉ. ÁC ĐỘC

minhvuxp

Hero
Reactions
271
MR
0.001
trông thật đáng thương, khổ thân con quá, sinh ra mà ko đc làm người bình thường :(

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
:( ko muốn nói chứ xác xuất trị bệnh của bé ko tới 5% đâu. Đôi khi nên để pé ra đi hơn là cố cứu bé.
cậu ko phải cha mẹ ng nhà của bé này nên mới nói thế thôi, dòng họ nhà mình toàn bị nan y nè 3 ng mất vì ung thư rồi, biết ko cứu đc vẫn cố đấy cậu ah, Gia đình mình có ng bị thì mới hiểu cái cảnh, cậu là ng ngoài nên cậu ko hiểu đc, ở ngoài nhìn vào bảo để cho ra đi sẽ tốt hơn nhưng con cháu mình đẻ ra ko phải trên trời rơi xuống đâu mà nói bỏ là bỏ đc, nói xui chứ nếu nhà cậu có ai bị thì lúc đó cậu nói đc câu này thì lúc đó mình mới phục cậu .

babylove

Junior
Reactions
169
MR
0.000
cậu ko phải cha mẹ ng nhà của bé này nên mới nói thế thôi, dòng họ nhà mình toàn bị nan y nè 3 ng mất vì ung thư rồi, biết ko cứu đc vẫn cố đấy cậu ah, Gia đình mình có ng bị thì mới hiểu cái cảnh, cậu là ng ngoài nên cậu ko hiểu đc, ở ngoài nhìn vào bảo để cho ra đi sẽ tốt hơn nhưng con cháu mình đẻ ra ko phải trên trời rơi xuống đâu mà nói bỏ là bỏ đc, nói xui chứ nếu nhà cậu có ai bị thì lúc đó cậu nói đc câu này thì lúc đó mình mới phục cậu .
còn nước còn tát. người việt nam là thế. nghe bài NGƯỜI VIỆT NAM của a karik đi

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
còn nước còn tát. người việt nam là thế. nghe bài NGƯỜI VIỆT NAM của a karik đi
"còn nước còn tát"những căn bệnh mà ko có thuốc chữa,dù nan y hay ko,đều ảnh hưởng tới cuộc sống của họ,có khi bệnh đó đeo đẳng suốt đời,có lẽ bạn sẽ ko bao giờ hiểu cảm giác đó cho đến khi bạn gặp phải(mình ko có ý trù đâu :) .gặp thêm cái môi trường sống ở nước mình,chỉ có một nỗi thất vọng,và đôi khi họ khao khát theo đuổi cái ước vọng của họ mà chẳng biết họ có đạt được ko ,con người bình thường sống còn ko dễ,xã hội lúc nào cũng nói thương cảm,nhưng khi thấy họ bệnh thì nhìn với cặp mắt khác,ko hiểu lý do,mặt trái xã hội nó ghê tởm thật

quyetkiemtien

Senior
Reactions
604
MR
0.530
Chat with me via Skype
Đã là con người thì phải biết quý trọng sinh mệnh của mình và sinh mệnh của mỗi người, quý vị có thể không quý trọng sinh mệnh của quý vị nhưng quý vị không có cái quyền loại bỏ bất cứ sinh mệnh nào, quý vị nói cá nhân nào là gánh nặng cho xã hội thì loại bỏ ư, quý vị nên nhớ cái được gọi là xã hội được sinh ra vì mục đích phục vụ con người chứ không phải con người được sinh ra vì xã hội.

chemgio

Moderator
Reactions
4,481
MR
20.087
$300.00

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815