Mạng VNPT và FPT

thanhmt

Junior
Reactions
112
MR
0.000
Mọi người có ai dùng mạng VNPT làm offer không. Mình đang chạy 6 GR offline thì 2 Gr sử dụng VNPT và 4 GR sử dụng FPT. ở nhà mình thì cũng đang xài gói FPT 8mb. Nhưng theo như qua quá trình sử dụng thấy thì thằng VNPT rất là lag. có chỗ VNPT 15mb mà load off không nhanh bằng 1/2 cái gói FPT 8mb .Cho dù đã kiểm tra speedtest thì băng thông đúng với gói đăng kí. Tuy nhiên khi fake IP vào off thì gói FPT 8mb ở nhà load vù cái xong con off. Còn VNPT thì phải 15p mới xong. Đã gọi kĩ thuật VNPT xuống xem nhiều lần thay modum 3 4 lần và theo dõi băng thông nhưng lag vẫn lag.. Không biết lý do là gì. Anh em nào xài VNPT cho mình cái cảm nhận với nhé.

Còn đang tính lân la hỏi thử ai đang xài ftth vnpt mình test thử, vì đang xài gói basic nghĩ là lên ftth thì khắc phục đc, mà thấy thớt vầy thôi luôn :(

VNPT ngày càng tệ, remote con vps asian ko nổi :D mấy hôm nay lại còn rớt liên tục nữa :3

tình trạng này của vnpt xảy ra vài tháng này rùi cậu ơi. dạo này nó cùi không thể tả. tầm tối là load youtube ko nổi :D

Khuyên bạn đừng qua vì FPT cũng tương tự thôi, có lúc băng thông quốc tế lên đc 14-15mb nhưng phần lớn là toàn <2mb, ko ăn thua đâu

vnpt gói 4mb vẫn chiến off vù vù? face sang us mà như ở VN:D

Nói chung là đợt này làm off rất là căng thẳng, lắm lúc chỉ muốn quăng cái laptop ra ngoài sân, sock thì tuổi thọ đc khoảng 5', mạng thì chậm như rùa, làm off down chắc phải 15' mới dow xong. Nói chung là tạm nghỉ cho qua thời kỳ khó khăn này :D

Mình cũng đang sử dụng cả FPT nhưng fake IP mở off load rất nhanh. VNPT nhìn muốn điên luôn. Thứ 2 nâng lên cáp quang 35mb thử xem thế nào. hok đc thì chuyển sang FPT thôi...@@

Nó mà chậm thì nâng lên cũng ko giải quyết đc j` đâu bạn, mình dùng gói 100MB mà vẫn như rùa

mạng VNPT như buồi còn FPT thì như lol, nói vậy là bạn dễ hình đung ha, riêng mình thì thích lol hơn :D

E đang xài fpt thấy cũng ok ấy a,load off ko lag lắm về quê mạng vnpt fake sock ko nỗi lun ấy
Vote một phiếu cho fpt

hôm trước có gọi hỏi thì 1 có chú làm trên vnpt nói là vẫn sửa ngoài biển chưa xong gì nữa đấy ;)

vì cái mạng vnpt này mà cả tháng trước làm không đủ tiền mua socks

thì ra tình trạng do mạng

FPT đang như cức các bác nhé/ 6mb mà down 1mb/s làm đ' lead nổi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,687
170,778
Latest member
khacbinh1900011

Most viewed of week

Most discussed of week