Ask Mạng nào ổn làm Offer

Bác dùng gói nào vậy. Em tính chuyển qua viettel quá :(
gói rẻ nhất là 195k/ tháng. 12M
Hôm cái thằng nhân viên xuống ký nó nói. VT có 1 đường truyền riêng chạy qua china
Nên đứt cap nó chị bị ảnh hưởng tầm 10-20% thôi.
load vip vẫn 300-500

Đã dùng vietel 3 năm rồi và vẫn thấy em nó ổn sau mấy vụ đứt cáp. Vietel có thuê đường riêng để chạy chứ không phụ thuộc quá nhiều vào cáp quang qua biển.

FPT thì nên bỏ qua,không phù hợp với việc làm offer.,thích hợp cho game ,ping thấp nên chơi game không bị delay.Giá trung bình,lắp đặt nhanh,khắc phục sự cố tốt.Đứt cáp AAG là khỏi vô mạng đi ra quốc tế được luôn.

VNPT mạng ổn định,làm offer rất sướng.Giá chát,lắp đặt nhanh chóng,khắc phục sự cố ở thành phố nhanh ở tỉnh thì chậm,đứt cáp AAG mạng như rùa.

Viettel mạng ổn đinh nhưng không bằng VNPT và tất nhiên là ngon hơn FPT.Giá mềm, khắc phục sự cố nhanh,không ảnh hưởng bởi tuyến cáp quang AAG.Lắp đặt chậm vì khảo sát đường dây.

Vote 1 phiếu cho Viettel!

xin lỗi, ở đâu ko biết, ở chỗ mình cách vài trụ điện là có 1 hộp cáp viettel, đăng ký tầm 2 ngày là có mạng xài

mình mới mua cục 3g viettel 7,2mb/s đăng kí gói 5k/g/day mà lag bỏ bố , lâu lâu thì load off nhanh , chiến fb , youtube ... bt nhưng xài sock nước ngoài y như rằng lag tung chim , ko có hộ khẩu thành phố ko mắc vnpt dc , các cao thủ chỉ giáo dùm

P/S : xài ké vnpt lúc 2 3 h sáng load cực nhanh , nhưng ban ngày thì chậm rì mặc dù mình đã đổi pass wifi 1 mình 1 mạng

đang cáp kiết đứt đoản mệt voãi, bác thử dùng 3G viettel hay mobi xem, em dùng gói km50 của viettel cũng mượt

mình mới mua cục 3g viettel 7,2mb/s đăng kí gói 5k/g/day mà lag bỏ bố , lâu lâu thì load off nhanh , chiến fb , youtube ... bt nhưng xài sock nước ngoài y như rằng lag tung chim , ko có hộ khẩu thành phố ko mắc vnpt dc , các cao thủ chỉ giáo dùm

P/S : xài ké vnpt lúc 2 3 h sáng load cực nhanh , nhưng ban ngày thì chậm rì mặc dù mình đã đổi pass wifi 1 mình 1 mạng
Ông chơi off thì lắp cáp quang mà dùng,ông chơi 3G với xài ké wifi thì còn làm ăn cái gì nữa

Tình hình là mình xài gói 25mb của viettel, khi dơwnload offer với ip IN thì tốc độ cứ tầm 5 đến 20kb/s ( cao lắm thì lên 40kb/s ), chậm hơn rất nhiều so với gói 12mb trước đó đã xài. Tải ip VN thì tầm 2m6/s, mấy ông bạn xài gói này vẫn khen chạy rất nhanh kể cả lúc đứt cáp, ai rành chỉ hộ mình, không biết có phải do cấu hình modem hay không. Mình cảm ơn trước :)

Tình hình là mình xài gói 25mb của viettel, khi dơwnload offer với ip IN thì tốc độ cứ tầm 5 đến 20kb/s ( cao lắm thì lên 40kb/s ), chậm hơn rất nhiều so với gói 12mb trước đó đã xài. Tải ip VN thì tầm 2m6/s, mấy ông bạn xài gói này vẫn khen chạy rất nhanh kể cả lúc đứt cáp, ai rành chỉ hộ mình, không biết có phải do cấu hình modem hay không. Mình cảm ơn trước :)
Tải qua fake IP thì còn phụ thuộc vào IP đó chứ không phải chỉ đường truyền của nhà mạng. Bạn thử download file nào đó ở server nước ngoài xem thử tốc độ thế nào

Tải qua fake IP thì còn phụ thuộc vào IP đó chứ không phải chỉ đường truyền của nhà mạng. Bạn thử download file nào đó ở server nước ngoài xem thử tốc độ thế nào
cái này mình cũng biết chứ, chọn ip ngon lúc vẫn xài mạng 12mb thì tốc độ khoảng 100kb/s, nâng cấp lên mạng 25mb/s mà tốc độ còn có 40kb/s đổ lại, điên hết cả người

cái này mình cũng biết chứ, chọn ip ngon lúc vẫn xài mạng 12mb thì tốc độ khoảng 100kb/s, nâng cấp lên mạng 25mb/s mà tốc độ còn có 40kb/s đổ lại, điên hết cả người
Có khi nào cậu test lúc đứt cáp không nhỉ??Nói viettel it bị ảnh hưởng bởi cáp quang aag chứ không phải là không bị đâu cậu àh!:)

riêng xài sim việt tell thì ,,nó càng ngày càng điếm lát,,,

theo mình biết thì băng thông ra nước ngoài của
Ảnh chụp màn hình (144).png

nhưng vnpt cáp của nó đã có từ rất lâu, nhất là cáp đồng nên nhiều người xài nên,,, nếu đứt cáp AAG thì nó chuyển qua đường dây dự trữ,,, cũng sẽ rất chậm vì nhiều người xài.

Ảnh chụp màn hình (148).png

Các bác cho em hỏi em đang dùng vnpt vinaphone 18mb nhưng khi làm of thì ko thể làm được, nó toàn load sai site gốc của con of, nhiều khi mạng nó cũng chậm chạp quá. Không biết là do mạng chậm hay do sock hay còn lý do nào nữa không? Em đang định nâng cấp lên gói cước 880k của vina nó cam kết đi quốc tế trên 1.5 mb. Nhưn chưa biết nên nâng cấp hay chuyển sang dùng viettel. Bác nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này tư vấn giúp em với.....!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,287
170,412
Latest member
fb68fund
Back
Top Bottom