Analysis Lý do ít người vào trong top 100 của tour poker ???

lalala

Hero
Reactions
262
MR
0.004
Insuree Balance
0
:)

Last edited:
à mình cứ đánh tour theo kiểu đánh là trước khi vào top 10% người còn lại phải có 1 khoản tiền đủ lớn vì muốn ẳm giải trong top 10,còn ko thì bỏ chả ham giải bé,cơ mà những lần như thế toàn thua :D

Về lâu về dài thì không thể dựa vào may mắn để có profit trong poker được.Thế nên mới có fish và pro.Chơi đúng chắc chắn là có profit.Vấn đề ở đây là chơi sao cho đúng (cái này khó).
Để chiến thắng trong chơi tour (về lâu dài) thì người ta chơi theo ICM và NASH.Đại loại là vậy.Cái khó nhất là là sao chơi theo cái này,he he.Các ông chơi poker mà cứ chơi cảm tính bảo sao mà mãi không thành pro được

Có rất nhiều loại bảng tuy nhiên để dễ hiểu thì mình đơn gian thế này đó là 1 bảng thống kê (đc các pro đưa ra) giúp ta biết được khi ở vị trí nào với bài thế nào và stack ra sao thì nên shove (all-in) vì khi vào đến giai đoạn này đa số là kỹ thuật cướp blind, nhất là với tour turbo. Đến giai đoạn này bảo là chỉ chờ bài đẹp thì cũng ko đúng hẳn ko sai hẳn, phải kết hợp với việc quan sát đối thủ từ đầu, kể cả khi dùng bảng thì vẫn cần xác định đối thủ thuộc loại nào, có TH nó 3-bet mình shove nó fold, có TH thì ko. Cái khó của đi tour là ở việc xác định đối thủ thế này thôi, nhiều tour biết đối thủ thuộc loại nhát mình có vị trí tốt nó 2-3bet mình vẫn shove mặc dù chỉ cầm 27o :D

Bác ''nmtrung'' có thể viết 1 bài hướng dẫn đánh tour cơ bản được không ạ.Em thấy bác đánh tour nhiều chắc có nhiều kinh nghiệm.

Em newbie mới chỉ chơi SnG theo hướng dẫn của bác ''pokervn2012''.

Còn đánh tour toàn chơi bừa nên out sớm.

Last edited:
Bác ''mmtrung'' có thể viết 1 bài hướng dẫn đánh tour cơ bản được không ạ.Em thấy bác đánh tour nhiều chắc có nhiều kinh nghiệm.

Bạn cứ coi như tour là 1 thể loại sng đông người chơi hơn đi heh. Đánh cũng rứa. Lúc ban đầu thì chơi chặt 1 chút. Chip to rồi thì phải đánh nhiều hands hơn. Blind to thì cũng phải cướp chip nhiều hơn mới vào sâu đc :D. Qua bubble thì tiền cũng k đáng là bao nên chơi mạnh tay vô. Bay thì thui, reg tour khác chơi tiếp =).

Mà mới chơi thì bạn chọn tour nào ít ít người thui mà chơi. Tầm 1k j đó.

Bác ''mmtrung'' có thể viết 1 bài hướng dẫn đánh tour cơ bản được không ạ.Em thấy bác đánh tour nhiều chắc có nhiều kinh nghiệm.

của bạn đây nhé http://mmo4me.com/threads/tong-hop-cac-bai-viet-huong-dan-danh-poker-tu-co-ban.112282/

p/s: kể cả các pro cũng thích chơi tour ít người thôi chứ ko phải đánh tour nhiều người đâu, chơi tour tầm >5k người thì có từ chuyên môn là gì ấy mà mình quên rồi nhưng đại ý gọi là tour "vé số" vì rất may rủi :D

nick mình là "nm" nhé các bạn để ý vì lúc trước có nhiều scammer đã giả dạng nick "mm" rồi

Các bác cho em hỏi tại sao em đánh tour chẳng bao giờ đuọc nhiều chip hết toàn dao động từ 20-40bb thôi, trong khi mấy thằng chip leader toàn cả trăm bb trở lên không? Không biết mấy thằng chip leader là do kỹ năng hay may mắn à? và cho em hỏi thêm những người có big stack có lợi thê win tour hơn những người medium stack không?

Các bác cho em hỏi tại sao em đánh tour chẳng bao giờ đuọc nhiều chip hết toàn dao động từ 20-40bb thôi, trong khi mấy thằng chip leader toàn cả trăm bb trở lên không? Không biết mấy thằng chip leader là do kỹ năng hay may mắn à?

Mấy thằng chip leader giai đoạn đầu toàn là fish all in hổ báo thôi. Với lại tùy tuor, thường các tuor regular mà nhiều tiền thì chúng nó đánh hay, còn tuor turbo thì chip leader ăn may nhiều, nói chung chip leader giai đoạn đầu cũng không phải là quan trọng lắm.

mà theo kinh nghiệm thì thường mấy thằng top 3 chả mấy khi chipleader sớm cả tàng tàng giữ stack bt thôi có cơ hội thì nó x2 stack :)

Bạn cứ coi như tour là 1 thể loại sng đông người chơi hơn đi heh. Đánh cũng rứa. Lúc ban đầu thì chơi chặt 1 chút. Chip to rồi thì phải đánh nhiều hands hơn. Blind to thì cũng phải cướp chip nhiều hơn mới vào sâu đc :D. Qua bubble thì tiền cũng k đáng là bao nên chơi mạnh tay vô. Bay thì thui, reg tour khác chơi tiếp =).

Mà mới chơi thì bạn chọn tour nào ít ít người thui mà chơi. Tầm 1k j đó.

của bạn đây nhé http://mmo4me.com/threads/tong-hop-cac-bai-viet-huong-dan-danh-poker-tu-co-ban.112282/

p/s: kể cả các pro cũng thích chơi tour ít người thôi chứ ko phải đánh tour nhiều người đâu, chơi tour tầm >5k người thì có từ chuyên môn là gì ấy mà mình quên rồi nhưng đại ý gọi là tour "vé số" vì rất may rủi :D

Cảm ơn các bác nhiều ạ.Em sẽ học hỏi dần dần.

cái này là 1 ví dụ Nash Equilibrium dành cho HU, tuy là vậy nhưng để áp dụng cũng tùy TH thường thì dùng cho tour hyper hoặc turbo thôi tour slow vào tới HU tiền nhiều đa số là make deal chia tiền
http://www.holdemresources.net/h/poker-theory/hune.html

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,963
Latest member
ngqthai0209

Most viewed of week

Most viewed of week

Back