lý do captcha ban acc và rớt giá thảm hại

tập thích nghi thôi ai chịu được thì cứ cạp tiếp ai không chịu được thì tìm việc khác thôi :binhsua56:

d

Đó là thời hoàng kim của pixprofit :m131: cái thời mà còn cày lên pri 0 rồi đem bán :m131:

Vẫn không thể ngăn được dân ta!100%. Dự vài bữa nó hết "lũ" mình cũng chiến lại bt, ngày thì Qlink cho dù rate xuống đi chăng nữa thì load vẫn ỗn hơn mấy "tập đoàn" khác, tối khuya thì Mega lấy rate. Không có tình huống nào là không có cách!

Last edited by a moderator:
2011 đúng là thời hoàng kim của captcha, hồi đó mình gõ 2 năm 2011 với 2012 mà để dành mua dc wa trời thứ. đồng hồ, điện thoại, dây chuyền...lúc đó phụ thuộc vào captcha zu lắm. ngày nào cũng ráng phải làm cho dc 10$. từ đầu năm 2013 tới h chả làm dc gì, thức khuya thức hôm ngày dc 7-8$ mà sút mấy kg. tiền thì chả dc bao nhiu.
h chuyển wa offer, may mà có ông anh đi trước hường dẫn, ngày bèo bèo cũng 7-8$ mà khỏe hơn captcha nhìu, có điều phải đầu tư vốn.
nói thật người mà còn trụ đến bây giờ là vì ko kiếm dc gì làm hoặc quá phụ thuộc vào captcha, nghỉ 1 phát là đói ngay. chứ nói thật công sức và thời gian ngồi gõ captcha mình đi làm chuyện nào có ích thì hay hon

Không phải mọi người không nghiên cứu nhưng có cạp mới có vốn. Dk thuận lợi như bạn thì khỏi nói, nhiều người không lấy capt làm thu nhập mà chỉ là khoảng kiếm thêm (cái này nhiều) thì bạn kêu họ làm gì? 1tr/tháng cho proxy làm offer không phải ai cũng có đk, không có "ông anh" mình tin rằng bạn tự lực đến 3 tháng vẫn chưa làm được trò trống gì với đống "kĩ năng xương máu" khó có thể có được nếu không trày da tróc vẫy. Nói là nói trên bình diện chung, mình không có ý đả phá!

Last edited by a moderator:
topic ko mang ý nghĩa gì, nhắc đến từ cấm.
Mod vô xử lý

Tự ôm vào lòng và tiếp tục làm việc, gõ gõ và gõ để kiếm tiền ăn qua ngày, chứ bác nói ra thì các Dự án nó tăng rate lên 1$/1k code chăng. Phận làm công rate nó đưa sao mình làm vậy.

mình lập thread cũng tại bữa trước có newbie nó pm hỏi đánh captcha như thế nào, mình đánh solo nên không tuyển, chỉ bày cho nó vào vinacaptcha tải soft free về, vào kolo đăng kí mấy nick rồi đánh.
mấy ngày sau thấy pm mình bảo bị ban acc hết rồi thì ra là
Nó vào vinacaptcha thấy cái "Auto captcha, auto ch-eat" do chưa có $ mua soft pro mà lại nghĩ ngon ăn nên chạy lên google tìm tìm cách, và kết cục là vậy :binhsua58:

1 vấn đề nữa là mấy bác cứ rao rêu tuyển mem cho lắm vào, các topic tuyển mem gõ captcha đầy rẫy trên các trang rao vặt, 4rum... đã nát thế này rồi mà còn ôm cả mớ newbie vào thì chẳng càng ngày càng nát.

đọc topic này mà nhớ ngày xưa ghê :)) hùi đó gõ pix 2 acc lúc 7-8pm mà gõ ko kịp =)) ... mà cũng năm 2011 nhỉ ~~ biến cố ko biết có pải mn nhắc tới ko :) bị banned lun 2 acc _ __|| nghỉ captcha lun từ đó =)) ... phần vì lười tạo tiếp acc + tiếc $ làm ra :)) pần vì học >"< ...

chứ nói thật công sức và thời gian ngồi gõ captcha mình đi làm chuyện nào có ích thì hay hon

thật đó chứ, mình ko có ý ko hay j vs nhiều mem captcha, nhưng mình đồng ý vs bạn này, mình từng gõ captcha, khá là nhiều dự án, gogetsome, mega, captchatyper, qlink,..... nên mới cảm nhận được là thời gian gõ captcha đó đi làm cái j khác có ích thì hay hơn!

thật đó chứ, mình ko có ý ko hay j vs nhiều mem captcha, nhưng mình đồng ý vs bạn này, mình từng gõ captcha, khá là nhiều dự án, gogetsome, mega, captchatyper, qlink,..... nên mới cảm nhận được là thời gian gõ captcha đó đi làm cái j khác có ích thì hay hơn!

nhưng làm việc gì khác có ích là việc gì bạn :(

nhưng làm việc gì khác có ích là việc gì bạn :(

cái đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi, chứ vs nhiều mem xem cạp là nghề chính và họ cũng đã thành thạo vs công việc đó rồi thì gõ captcha chính là việc có ích đối vs các mem đó :binhsua43:

Không phải muốn làm là có và cái có rồi thì cái nào cũng làm được và an toàn! bạn đã có được mớ vốn ổn định nên quan điểm của bạn về cap hoàn toàn khác nếu nhìn lại và so sánh. Nếu thật sự làm được cái gì khác nhanh gọn, an toàn hơn thì mem cap không đông đến thế. Như đã nói, bạn không thể dùng cái chủ quan để phân định việc nên hay không nên. Đối với mem cap chỉ có "làm như thế nào? làm ở đâu? làm thế nào cho nhanh"!

- - - Updated - - -

cái đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi, chứ vs nhiều mem xem cạp là nghề chính và họ cũng đã thành thạo vs công việc đó rồi thì gõ captcha chính là việc có ích đối vs các mem đó :binhsua43:
Bonus: bạn nói như hòa vốn, vô bổ! trước khi nói phải nghĩ, và khi đã nghĩ kỉ thì mình tin bạn chả nhọc công post làm gì vì luận điểm sáo rỗng của mình. Dù lấy cap làm nghề hay không thì nó vẫn vô cùng tiện lợi để kiếm chút$ hàng tháng, với các mẹ nội trợ bạn nghĩ họ nên làm gì ?các pro 1500code/h (>=1$/h) nên làm gì?! Qua đi các bác!

Theo mình nghĩ, nếu lấy Captcha để kiếm thêm thu nhập lẻ, ví dụ như đóng tiền điện nước, tiền cáp tiền mạng hàng tháng hoặc tiền cà phê cà pháo v.v.v.... thì cũng nên làm. Hiện tại mình là sinh viên, không có thời gian làm việc full time để kiếm tiền xài thì mình đi làm part time, nhưng làm dc 1 thời gian mình nhận ra: mình làm part time 1 tháng cao lắm cũng 1tr5 (ngày 4 tiếng), vị chi 1 ngày 50k, chưa kể còn tiền xăng, tiền gửi xe, phí phát sinh (xe hư, uống nước, ăn cơm...), lại thêm mệt sức, đi đường khói bụi, kẹt xe... mà tính ra nếu 1 ngày mình ngồi gõ captcha 4 tiếng mình cũng được 3$, mà 3$ hiện nay quy đổi ra cũng gần 60k :D Lại không lo phí xăng cộ kể trên, ở nhà tiền điện tiền mạng hàng tháng mama đóng, không xài lại phí. Tính ra nếu dùng 4 tiếng đi làm part time thì ngồi gõ captcha xem ra có lợi hơn.

Còn nếu muốn kiếm thu nhập đủ ăn đủ xài tầm 3tr trở lên thì mình thấy không nên dựa vào captcha. Nói chung captcha rất tốt đối với các bạn sinh viên cần thêm tiền xài hoặc các bạn đã đi làm muốn có thêm khoản phụ trợ. Nếu mình tự đặt ra yêu cầu và mục đích ở mức vừa phải thì dù Captcha có nát thế nào, mình vẫn có thể "sống chung với lũ" được. Hiện tại thì mình gõ goget ban ngày, còn Mega ban đêm, đc 1 khoản cũng khá, ít ra cũng không phải hàng tháng xin tiền mẹ tiêu xài :( Ngồi không ở nhà gõ gõ mà có tiền, bản thân mình cảm thấy đã ổn rồi, không cần kêu ca gì thêm :binhsua166:

Theo mình nghĩ, nếu lấy Captcha để kiếm thêm thu nhập lẻ, ví dụ như đóng tiền điện nước, tiền cáp tiền mạng hàng tháng hoặc tiền cà phê cà pháo v.v.v.... thì cũng nên làm. Hiện tại mình là sinh viên, không có thời gian làm việc full time để kiếm tiền xài thì mình đi làm part time, nhưng làm dc 1 thời gian mình nhận ra: mình làm part time 1 tháng cao lắm cũng 1tr5 (ngày 4 tiếng), vị chi 1 ngày 50k, chưa kể còn tiền xăng, tiền gửi xe, phí phát sinh (xe hư, uống nước, ăn cơm...), lại thêm mệt sức, đi đường khói bụi, kẹt xe... mà tính ra nếu 1 ngày mình ngồi gõ captcha 4 tiếng mình cũng được 3$, mà 3$ hiện nay quy đổi ra cũng gần 60k :D Lại không lo phí xăng cộ kể trên, ở nhà tiền điện tiền mạng hàng tháng mama đóng, không xài lại phí. Tính ra nếu dùng 4 tiếng đi làm part time thì ngồi gõ captcha xem ra có lợi hơn.

Còn nếu muốn kiếm thu nhập đủ ăn đủ xài tầm 3tr trở lên thì mình thấy không nên dựa vào captcha. Nói chung captcha rất tốt đối với các bạn sinh viên cần thêm tiền xài hoặc các bạn đã đi làm muốn có thêm khoản phụ trợ. Nếu mình tự đặt ra yêu cầu và mục đích ở mức vừa phải thì dù Captcha có nát thế nào, mình vẫn có thể "sống chung với lũ" được. Hiện tại thì mình gõ goget ban ngày, còn Mega ban đêm, đc 1 khoản cũng khá, ít ra cũng không phải hàng tháng xin tiền mẹ tiêu xài :( Ngồi không ở nhà gõ gõ mà có tiền, bản thân mình cảm thấy đã ổn rồi, không cần kêu ca gì thêm :binhsua166:
ờ tốt đấy =))
À mà thu nhập 3 triệu 1 tháng ko dựa vào captcha là sao nhỉ =))
Ý bạn là ko thể hay sao ta :-??

ờ tốt đấy =))
À mà thu nhập 3 triệu 1 tháng ko dựa vào captcha là sao nhỉ =))
Ý bạn là ko thể hay sao ta :-??

k fải là k thể nhưng làm quá nhiều vs capt thì k nên bn àh. Hại sức khỏe lắm

thấy mấy bác than thở quá. Em thì mới tham gia cap thôi! nói chung là kiếm chút xu lẻ trả tiền điện cáp nước thôi! làm ngày 3 4 tiếng từ 4h sáng tới 8h. Sau đó đi làm tới chiều về. ^^ ! chủ yếu là luyện đánh máy 10 ngón tay mà thôi. Nhưng có cái tiếc là tiêc bàn phím laptop. E thấy thương cái bàn phím quá đi thôi!

thấy mấy bác than thở quá. Em thì mới tham gia cap thôi! nói chung là kiếm chút xu lẻ trả tiền điện cáp nước thôi! làm ngày 3 4 tiếng từ 4h sáng tới 8h. Sau đó đi làm tới chiều về. ^^ ! chủ yếu là luyện đánh máy 10 ngón tay mà thôi. Nhưng có cái tiếc là tiêc bàn phím laptop. E thấy thương cái bàn phím quá đi thôi!
nếu xác định gõ lâu dài thì nên chi ra ít tiền mua bàn phím rời đi bạn <100k là ổn rồi

ta gõ pix 1 ngày chỉ cần 6 tiếng rưỡi là có 12usd rồi , tính ra thời gian đó ngồi xem phim thôi vì vừa cạp vừa xem phim mà, làm gì mà bác nói thảm thế

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,746
172,801
Latest member
bincocain

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week