Luật mới cho Dân MMO - AE bàn luận

ezreal

Senior
Verified
Reactions
682
MR
0.617
Insuree Balance
64272|200
Service Details
1|Tuan_anh_lee|Bán Software|https://mmo4me.com/threads/nhan-code-tool-cho-ae-mmo-auto-dropship-tool-thiet-ke-website-mobile-app.421864/post-7367134|0||0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
UPDATE:
Theo 1 số nguồn tin đáng tin cậy mình thông báo 1 vài vấn đề cho AE đỡ thắc mắc:
- Luật sẽ áp dụng điều tra các hành vi phạm tội. Nếu các bạn làm việc trái pháp luật và bị tố cáo sẽ bị áp dụng luật nhé. Còn làm ăn chân chính ko gây hại thì k sao.
- Các thu nhập sẽ phải đống thuế cá nhân 1 cách tự nguyện. Không đống cũng dc nhưng nếu bị truy ra thì sẽ phạm tội trốn thuế. Luật TNCN tầm 12%
- Về các giao dịch trung gian thì nên đăng kí với chính quyền. vì có thể liên quan đến rữa tiền....
- Chia tài khoản Bank ra để nhận sẽ ít rủi ro.

Luật mới AE nghĩ Offer hay GA, Utube thì có lên thớt không

Last edited:
Cái điều a có phải dành cho forex ko nhỉ
D là exchanger

Tui nghĩ đây là luật cho những ng kinh doanh dịch vụ chứ ko liên quan đến những ng chơi GA bt đâu nên mấy thánh đừng hoảng.

Có cả mục các cái khác nữa kìa, muốn bớ thanh niên nào là khép vào danh mục khác đấy
Im im làm ăn nhé các thanh niên

Các ngân hàng sẽ mất 1 khoảng lớn doanh thu.

tào lao, nếu bác là ông chủ youtube, appstore mà ko có giấy phép thì bị phạt, còn việc bác kiếm tiền từ dịch vụ advert mà nó cung cấp thì làm gì mà bị xử, đại loại thằng tạo ra nền tảng dịch vụ cho bạn sử dụng, kinh doanh dựa trên đó sẽ chịu về mặt pháp lý, còn việc bạn lợi dụng dịch vụ trên đó để làm điều ám muội thì bị xử theo luật khác nữa, mà nói thật luật pháp vn nhiều cái vẫn chưa rõ ràng, thấu đáo, nhiều vụ khó xử thì cũng chỉ mún áp luật đại giải quyết cho nhanh. Ý mình vậy, ae góp thêm đi.

Luật chung chung, giăng như thiên la địa võng ấy. Làm kiểu gì cũng phạm luật, nể mấy tay nghĩ ra cái luật này thật :D

làm offer android , ios là chơi game điện tử nhỉ? :mad: sợ quá các bác ạ.
Nó cấm cung cấp mà bạn, đọc cái dòng chính phía trên trước khi nó đưa ra các mục nhỏ ấy, chứ đâu cấm chơi hay kiếm tiền từ game? :D

Theo luật thì offer không dính, tuy nhiên nó muốn bắt bẻ thì dính cái đ) cung cấp game kiếm tiền từ ads (offer cũng kiếm tiền từ ads) và chí ít thì là trốn thuế. Nói chung cứ quẩy thôi, còn trời kêu ai nấy dạ.

P/s: bây giờ em mới hiểu tại sao trộm cướp bây giờ hoành hành, giết trước cướp sau. haizzz.

trade forex có bị quy khog ta?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,786
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back