• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM lừa đảo account supersonicads

bachlongphi

Banned
Reactions
41
MR
0.003
Thớt jd 2012, cũng post kinh đấy mà sao ko có tí kinh nghiệm gì gd onl thế? Như kiểu mới gd lần đầu mà ae vào động tí thì lại bảo 6tr ko thành vấn đề, ko đỡ đc :confused:

khox1minh

Banned
Reactions
41
MR
0.000
https://mmo4me.com/members/young2009.14705/
thằng này lừa em 1 account sonic nó chưa hề đưa em accoutn sonic nào .nhìn post với view nó tưởng nó thế nào hoá ra lừa đảo số tiền giao ddịc 6m
SKT : 0103555122 (THACH THANH XUAN)
đề nghị mod banned nó ngay
ai biết thông tin gì về nó cho tớ với nha.
theg này nớ ở trà vinh a e nào muốn chém nó pm mih cho địa chỉ

young2009

Senior
Reactions
287
MR
0.013
Thứ 1, các bạn đều biết dù sonic có trung gian hay ko thì nếu mình có ý định scam mình sẽ chuẩn bị từ đầu bằng 1 cái VPS ( cái này ai chơi sonic đều biết cách lấy acc), 1 tuần hoặc 1 tháng sau mình lấy lại acc kiểu như “ ném đá giấu tay” cũng được vậy, sao lại scam 1 cách lố bịch thế kia.

Thứ 2, sở dĩ tớ pm từng bạn để hỏi mua acc ko là vì tớ muốn bán 1 acc xã xui cuối năm và cũng muốn thăm dò nhiều người để có 1 giá cao nhất ( seller ai mà chả ham bán đc giá cao). Mặt khác, tớ ko muốn đăng topic lên MMO để rồi sau này rất nhiều người pm hỏi mình còn acc ko.

Thứ 3, nếu mình scam thì sau khi nhận đc tiền, mình off cho rồi. Cần gì phải nói chiện nhiều và trình bày lí do đủ điều như thế ( xem hình phía dưới).

Thứ 4, acc sonic mình còn rất nhiều. Ngày xưa đăng topic mua gần 50 acc, tớ cũng đã bán dần bán mòn cho rất nhiều mem MMO trên 4rum này rồi, sao có lần này tớ lai được lên tivi ?. Ai đã từng mua acc của mình trong vòng 6 tháng trở lại đây vui lòng cmt nhé.

Có lẽ tớ gặp 1 người mua đã chuẩn bị kiểu như “ vừa ăn cướp vừa la làng” thì tớ chịu. Ko có chiện return tiền khi tớ đã giao dịch bán acc. Còn về người mua nếu vẫn khăng khăng nói mình scam thì mình sẽ public cái Key ra để mọi người đâm chọt cái acc đó và sẽ bị block ngay thôi. Còn về có banned nick tớ hay ko tớ cũng ko ý kiến.

Bên dưới là tất cả những gì tớ và người mua nói chiện. G9 mọi người

Last edited:
Còn về chú thì ngày xưa xin vô Group mình ko đc do cách làm việc ko đâu vào đâu. Sau này clone cả đống nick MMO để đi scam. Ai ko tin thì có thể check yahoo nó xem bao nhiêu acc clone leadads12

Còn về chú thì ngày xưa xin vô Group mình ko đc do cách làm việc ko đâu vào đâu. Sau này clone cả đống nick MMO để đi scam. Ai ko tin thì có thể check yahoo nó xem bao nhiêu acc clone leadads12
chú mầy nói tôt quá check đi topic nào scam pub len tao xem mầy chuẩn bi bị chém kìa theg scamer

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype
https://mmo4me.com/members/young2009.14705/
thằng này lừa em 1 account sonic nó chưa hề đưa em accoutn sonic nào .nhìn post với view nó tưởng nó thế nào hoá ra lừa đảo số tiền giao ddịc 6m
SKT : 0103555122 (THACH THANH XUAN)
đề nghị mod banned nó ngay
ai biết thông tin gì về nó cho tớ với nha.

Bản thân tôi không tin @young2009 lắm, @b0ylucky bảo báo CA xong thì 2 phút sau @@young2009 gởi liền???

Tôi nghĩ bạn @b0ylucky nên hỏi thông tin từ @khox1minh

Rồi 2 người (@young2009 & @b0ylucky ra ngoài: đến nhà nói chuyện & giải quyết hoặc báo CA xử lý giống như mua bán ngoài đời vậy.

Last edited:
Boylucky bạn chờ nhận lại tiền đi ,nếu nó ko trả cho dchir báo công an túm đầu nó thôi ,an tâm nó ko có gan đâu ,coi như mầy xui rồi theg young2009 gặp phải a mầy muốn scam hả con đâu có dễ

sgold

Banned
Reactions
437
MR
0.000
Follow me on Facebook
6tr liền. Cậu làm việc với C50 đi, chỉ cần có giấy mới nó lên uống trà là nó trả tiền ngay. Từ tài khoản ngân hàng truy ra người CA làm nhanh lắm.

bxuanthanh

Junior
Reactions
43
MR
0.000
Mua bán acc kiểu này mà không dùng teamview, thằng bán bảo thằng mua đổi thông tin tài khoản. mà sao không đăng nhập bằng user name mà lại đăng nhập bằng email.
Vẫn tin là thằng thớt bị scam.

Boylucky bạn chờ nhận lại tiền đi ,nếu nó ko trả cho dchir báo công an túm đầu nó thôi ,an tâm nó ko có gan đâu ,coi như mầy xui rồi theg young2009 gặp phải a mầy muốn scam hả con đâu có dễ
Ko có bằng chứng mà nói tao scam à, nhà tao thì chắc chắn mày ko biết chứ phòng trọ mày ở Phường 6 thì tao biết lâu rồi. Ra đường cẩn thận nhé

Announcements

Forum statistics

Threads
423,999
176,485
Latest member
huynhcuong93

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back