Lỗi ổ cứng

kimnhanhst

Senior
Reactions
55
MR
0.001
Insuree Balance
0
ổ cứng của mình bị Bad sector khắc phục nó như thế nào, bạn nào biết giúp đỡ mình với cảm ơn.

ổ cứng của mình bị Bad sector khắc phục nó như thế nào, bạn nào biết giúp đỡ mình với cảm ơn.
Mua ổ cứng mới, mua loại 700k nhé :binhsua50:

Tháo ra nhẹ nhàng, đem vào phòng lạnh đặt lên 1 cái tấm lót thật êm rồi.......... lấy búa đập mạnh vào ổ cứng.

cậu tháo ổ cứng ra, rồi ném nó vào ngăn đá tủ lạnh, rồi đợi 4 tiếng, lấy nó ra, rồi để nó lên chốc tivi nói chung chỗ nào có nhiệt, xong đợi 2 -3 ngày, không được thì mua cái ms nhá =))~

dùng partion magic, hoặc acronic cắt bad, dùng 1 thời gian ngắn cũng bị lại thôi. tốt nhất mua ổ mới.

Nếu dữ liệu quan trọng được lưu trữ thì tốt nhất cậu lên mua HDD mới :)

Thử Erase lại xem sao
Dùng hirren boot ấy.
trước mình làm kỹ thuật nên vài trường hợp chạy errase rồi chia lại từ đầu nó đỡ đi.
mấy cái ổ samsung, webstern...trong hiren boot nó cũng có tool erase của nó đó bạ

Nói chung ổ cứng mà đã bị Bad sector ấy thì mua cái mới, cái cũ cho thành ổ cứng di động nhé :3 tự dưng được cái usb mấy trăm GB :v

Một khi ổ cứng đã bị bas thì cách tốt nhất là mua cái mới, nhớ Backup lại dữ liệu hoặc chờ đến một ngày nào đó không còn cái mà lưu .

mình tuần trước máy bật không chịu vào win, đưa ra ngoài quán người ta dùng hirent boot vào check thì bad sector hết vùng đọc, một lát sau thì báo can't read disk :binhsua53: bảo là mua disk mới đi, 160Gb mà hơn 1 triệu lận :binhsua56:

Mình không có tiền nên xách về, cắm vào bật thử lại dùng ngon đến giờ :binhsua166:

HDD còn mấy tháng bảo hành thế ,nếu còn mấy tháng thì quấn vào chăn , rồi đập xuống nền nhà cho nó vẹo hẳn đê rồi đem bảo hành .:binhsua113::binhsua113::binhsua113:

HDD còn mấy tháng bảo hành thế ,nếu còn mấy tháng thì quấn vào chăn , rồi đập xuống nền nhà cho nó vẹo hẳn đê rồi đem bảo hành .:binhsua113::binhsua113::binhsua113:

Cách này bá đạo này :D

Luôn được dùng HDD mới :)

Cái này có từ lâu đời rồi, nhưng phải có người quen trong hãng kìa, còn nếu không có người quen thì mình cũng có thể giúp ... :binhsua52:, nhưng chưa biết Em HDD là của hãng nào thì không nên thử chiêu này, vô tình lụm được cục sình .

cảm ơn tất cả các bạn đã tư vấn cho mình.

nên chép dữ liệu ra ổ cứng mới cho an toàn

Cậu dùng Partition Magic .
Cậu mua mấy cái đĩa Hiren Boot ở mấy tiệm CD rồi khởi động lại bằng đĩa CD sau đó cứ làm theo hướng dẫn tuần tự chọn Partition Magic để cắt một số sector bị bad. Trường hợp xấu nhất thì nên ra quán sửa chữa để họ cứu được dữ liệu trong ổ cứng.

mình tuần trước máy bật không chịu vào win, đưa ra ngoài quán người ta dùng hirent boot vào check thì bad sector hết vùng đọc, một lát sau thì báo can't read disk :binhsua53: bảo là mua disk mới đi, 160Gb mà hơn 1 triệu lận :binhsua56:

Mình không có tiền nên xách về, cắm vào bật thử lại dùng ngon đến giờ :binhsua166:

ko bit là ổ của lap hay desk, nhưng mà desk 160g mà 1tr thì thằng bán ăn dày mợ nó rồi, mình mua western blue đc 3 tháng 500gb, 1.4tr, green 1.6, mợ nó bán cho dế à

ko bit là ổ của lap hay desk, nhưng mà desk 160g mà 1tr thì thằng bán ăn dày mợ nó rồi, mình mua western blue đc 3 tháng 500gb, 1.4tr, green 1.6, mợ nó bán cho dế à
Tui mua ổ 120G đã 2.5 tr roài đây này hix hix có lẽ nào mình bị thuốc không ta

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,865
170,917
Latest member
Emogas

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week