Lỗi chết người của việc viết không dấu

sadnyla

Banned
Reactions
779
MR
0.000
Ở nhà buồn cô gái nhắn tin cho bạn trai đến chơi, khổ nỗi điện thoại không có tiếng Việt có dấu.

"Anh oi! ba ma em khong co nha, em dang coi quan, den ngay di anh, muon lam roi. Tien the mua bao moi nhe, o nha toan la bao cu… ma thoi khong can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi, den ngay di… muon lam rồi".
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
Dịch ra là: "Anh ơi! ba má em không có nhà, em đang coi quán, đến ngay đi anh, muộn lắm rồi. Tiện thể mua báo mới nhé, ở nhà toàn báo cũ... Mà thôi không cần mua báo đâu, em vừa mất kính rồi, không nhìn được nữa anh ơi, đến ngay đi... muộn lắm rồi"

:m082:

Sực sực.. Hên là máy ta có viết dấu .

kiểu này thằng đọc được tin nhắn ko đâm đầu vài mới lạ:D
Gặp xog ko đc về đập vài e hàng:binhsua146:

Dịch ra thế này mới đúng
" Anh ơi! ba má em không có nhà, em đang cởi quần, đến ngay đi anh, muộn lắm rồi. Tiện thể mua bao mới nhé, ở nhà toàn bao cũ... Mà thôi không cần mua bao đâu, em vừa mất trinh rồi, không nhịn được nữa anh ơi, đến ngay đi... muộn lắm rồi"

Dịch ra thế này mới đúng
" Anh ơi! ba má em không có nhà, em đang cởi quần, đến ngay đi anh, muộn lắm rồi. Tiện thể mua bao mới nhé, ở nhà toàn bao cũ... Mà thôi không cần mua bao đâu, em vừa mất trinh rồi, không nhìn được nữa anh ơi, đến ngay đi... muộn lắm rồi"

mất kinh rồi - không nhịn đc nữa anh ơi :m068: dịch sai 1 đoạn rồi kìa :m068:

sai rùi ông, là thế này mà
" Anh ơi! ba má em không có nhà, em đang cởi quần, đến ngay đi anh, muốn lắm rồi. Tiện thể mua bao mới nhé, ở nhà toàn bao cũ... Mà thôi không cần mua bao đâu, em vừa mất trinh rồi, không nhìn được nữa anh ơi, đến ngay đi... muốn lắm rồi"
mình dịch chuẩn 100% =)), mà cũng bik bản bậy bạ

đây nữa ;)
Vợ ở nhà nấu cơm và chờ chồng về, chờ mãi không thấy bèn nhắn tin:

Vợ: "Co ve an com ko con cho"
Chồng điên tiết, gọi điện lại: "Cô bảo ai là con ***? Thứ đàn bà ti tiện khốn nạn! Cô chửi chồng cô vậy sao!? Tôi nói cho cô biết là tôi đã ngủ với 3 đứa chị họ của cô rồi đấy! B!tch!"
Vợ: "Ý tôi là "còn chờ""
Chồng: "À uhm. Hôm nay ăn gì vậy em yêu?"
Vợ: "Biến luôn đi con ***!"

đây nữa ;)
Vợ ở nhà nấu cơm và chờ chồng về, chờ mãi không thấy bèn nhắn tin:

Vợ: "Co ve an com ko con cho"
Chồng điên tiết, gọi điện lại: "Cô bảo ai là con ***? Thứ đàn bà ti tiện khốn nạn! Cô chửi chồng cô vậy sao!? Tôi nói cho cô biết là tôi đã ngủ với 3 đứa chị họ của cô rồi đấy! B!tch!"
Vợ: "Ý tôi là "còn chờ""
Chồng: "À uhm. Hôm nay ăn gì vậy em yêu?"
Vợ: "Biến luôn đi con ***!"
hay :)) vote

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,910
172,995
Latest member
w88actor