Lên đời cho máng heo nhà tui

máy này cấu hình nó bao nhiêu vậy bác
Main Evga P67 SLI
CPU I3 2100 (cùi bắp và không hợp với dàn nhất sẽ nâng cấp sau)
Ram Crucial® Ballistix® Tactical 2x4Gb 1600 cas 8
VGA GIGA GTS 250 1Gb (không chơi game nên không đú dòng cao)
SSD Kingmax 120 GB
HDD Seagate 1T
Nguồn máy bộ công suất thật 550W

Gác tạm trong khi chờ VGA, đèn UV và PUMP mới về. Còn vài tiểu tiết nữa, dự tính sẽ done sau khi bank mở cửa lại để chuyển tiền lấy hàng

mới nhìn tưởng đào BTC, đúng là đạo sr thui mà :) pro thiệt, để bữa nào lên đời cho chuồng lợn nha em mí dc :)

Rước con VGA mới về cắm thử

Lên nước cho em nó

Cận cảnh VGA

Xa xa 1 chút cho máu

Toàn cảnh PC

nhìn thế này buổi tối đèn bên dưới chiếu lên + màn hình vào gương nữa có chói lắm ko, với lại thấy bác chơi kiểu này có vẻ ko ổn lắm nhỉ, chân máy bác toàn sắt với sắt vậy + máy khác gì ổ điện di động nó giật 1 phát thì bỏ mẹ luôn

nhìn thế này buổi tối đèn bên dưới chiếu lên + màn hình vào gương nữa có chói lắm ko, với lại thấy bác chơi kiểu này có vẻ ko ổn lắm nhỉ, chân máy bác toàn sắt với sắt vậy + máy khác gì ổ điện di động nó giật 1 phát thì bỏ mẹ luôn
Thế bạn nghĩ cái case của bạn nó bằng nhựa chắc

Thay CPU, thay luôn cả main sẽ tiếp tục thêm 1 rad nhôm tản trước khi nước qua VGA nữa, túc tắc làm thôi

Main Evga P67 SLI
CPU I3 2100 (cùi bắp và không hợp với dàn nhất sẽ nâng cấp sau)
Ram Crucial® Ballistix® Tactical 2x4Gb 1600 cas 8
VGA GIGA GTS 250 1Gb (không chơi game nên không đú dòng cao)
SSD Kingmax 120 GB
HDD Seagate 1T
Nguồn máy bộ công suất thật 550W
cấu hình này phải nói là quá vip :D tính ra cũng chạm mốc chục củ rồi đấy :D

chỉ cần cách điện cái đoạn điện đi vào PSU tốt là yên tâm rồi...điện từ PSU đi ra là 1 chiều và cao nhất cũng chỉ 12V, giật cũng chả chết được. Cơ bản là PSU phải là loại tốt, có vấn đề gì là nó tự động cắt ngay.

Thế bạn nghĩ cái case của bạn nó bằng nhựa chắc
case khác ko như bác, case mình ko dùng gát chân bao giờ, còn như máy bác làm thế kia theo 10 người thì sẽ có chung 1 hành đồng là để chân dưới chân bàn hở điện 1 cái thì thành heo quay luôn :( case nhiều lúc còn có cảm giác tê tê

cấu hình này phải nói là quá vip :D tính ra cũng chạm mốc chục củ rồi đấy :D
Tính sơ sơ thì chắc là thế quá hi hi. Hiện tại đã đổi vài thứ:
Main: Maximus IV GeneZ
CPU: E3 1220v2
Ram: Kit Crucial® Ballistix 8G = 2*4G 1600 cas 8
Vga: EVGA GTX 460 FTW 1GB DDR5
HDD: Kingmax 128gb
PSU: Hàng xẻng 650W
chỉ cần cách điện cái đoạn điện đi vào PSU tốt là yên tâm rồi...điện từ PSU đi ra là 1 chiều và cao nhất cũng chỉ 12V, giật cũng chả chết được. Cơ bản là PSU phải là loại tốt, có vấn đề gì là nó tự động cắt ngay.
Hi hi hi, cứ yên tâm lớn là chả bao giờ bị giật vì sàn gỗ rồi bạn.
case khác ko như bác, case mình ko dùng gát chân bao giờ, còn như máy bác làm thế kia theo 10 người thì sẽ có chung 1 hành đồng là để chân dưới chân bàn hở điện 1 cái thì thành heo quay luôn :( case nhiều lúc còn có cảm giác tê tê
Bạn đã bao giờ đứng trên 1 tấm ván cầm giây nóng của dòng 220v chưa? Hình như bạn không thấy cái sàn bằng gỗ, cho bạn chạm thoải mái vào cái bàn luôn đó. Cho mình hỏi bạn đã bao giờ làm mấy thứ dạng như thế này chưa hay chỉ là mớ lý thuyết rồi phán vậy?
PS: Nếu bạn ở Nha Trang mời bạn tới dùng thử nhé.

Last edited:
Và sau đây là review nhiệt độ

Cái ống xanh để làm thế bác?

Cái ống xanh để làm thế bác?
Cái ống xanh xanh đó là ống dẫn nước bạn ơi. Cái này mình dùng tản nhiệt nước (water cooler), nên bạn kô thấy cái quạt nào trên hệ thống main cả.

Cái ống xanh xanh đó là ống dẫn nước bạn ơi. Cái này mình dùng tản nhiệt nước (water cooler), nên bạn kô thấy cái quạt nào trên hệ thống main cả.
Cho mình hỏi luôn cái này cái. Ram máy mình thế này h mình muốn thêm 1thanh 4GB nữa thì ra cửa hàng bảo người ta bán Ram như nào cho phù hợp bạn. Thank!

Cho mình hỏi luôn cái này cái. Ram máy mình thế này h mình muốn thêm 1thanh 4GB nữa thì ra cửa hàng bảo người ta bán Ram như nào cho phù hợp bạn. Thank!
Cái này chỉ tương đối với ram thật thôi, bạn kiếm RAM 3 4Gb bus 1333 cas 9 nhé.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,943
171,986
Latest member
SolAutobot

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back