Help Lập thẻ ngân hàng USD rút paypal = tiền dolla?

Pluton

Junior
Reactions
23
MR
0.011
Nghe nói hình như có vụ lập tài khoản ngân hàng USD khi rút $ paypal về là sẽ rút được tiền dolla hả các bác??
Tính rút 1 ít = tiền dolla để tết lì xì, bác nào có kinh nghiệm tư vấn em. Nên lập của ngân hàng nào chẳng hạn?

ANZ xem

Hình như ở cây ATM toàn tiền VNĐ hay sao ấy mà :) Nếu rút $ chắc vào quầy á?

Tất cả tài khoản PP VN 100% phải rút bằng VND , không có ngoại lệ, đây là chính sách của pp, nên 100% bạn không thể rút USD với PP VN

Paypal nó tự quy đổi ra vnđ nên nhận là vnđ đúng. Nếu muốn thì lập cái paypal us ấy :)

:)) quy đổi hết ra vnd thread nhé. muốn usd qua mẽo sống

Có 01 cách khác . Bạn có 100$ muốn nhận 100$ thật ở ngân hàng.
Bạn có ngân hàng VCB đăng ký tài khoản USD...
Bạn bán mình 100$ PP , mình lấy tỷ giá 20.000/1$PP
Nhận PP xong mình gửi bạn 100$ vào tài khoản USD của bạn ... Bạn đến ngân hàng làm lệnh rút 100$ đó là bạn có 10 tờ 10$ ngay .

ra NH đổi USD hoặc nhờ người quen đổi giùm là có ;)

Có chuyển về tài khoản usd đc mà ra ngân hàng rút nó bắt lấy tiền vnd ah. Nhà nước giờ nó đang thâm hụt ngoại tệ trầm trọng

Đưa tiền VND đây, t đổi sang USD cho . 25k vnd / 1$

Tất cả tài khoản PP VN 100% phải rút bằng VND , không có ngoại lệ, đây là chính sách của pp, nên 100% bạn không thể rút USD với PP VN
Mình có tài khoản USD tại vài bank
Cũng từng suy nghĩ phương án này tuy nhiên call lên City Bank và ANZ họ nói rằng tất cả phải quy đổi ra VNĐ không nhận được USD vì đó là:
CHÍNH SÁCH CỦA NGÂN HÀNG NHÀ NƯỚC VIỆT NAM

Last edited:
Chính sách chung của PayPal trên toàn thế giới là khi rút tiền về bank của quốc gia đó thì phải quy đổi sang tiền tệ của quốc gia đó. Trừ Đài Loan, PayPal Đài Loan có thể rút về bằng TWD hoặc USD, nếu rút về USD sẽ bị mất thêm 2.5% trên tổng số tiền rút về.

Ví dụ là PP Singapore có Balance là USD rút về phải đổi ra SGD. Ngoài ra PP Singapore cho phép rút tiền về bank US. Vì bên Singapore cũng có rất nhiều người Mỹ định cư (ngoài ra khoảng 5% dân số Singapore là người da trắng gốc Âu Mỹ)

Nhận tiền USD chuyển khoản thì người thân mình bên Mỹ gởi tiền về bằng USD bên VN tài khoản USD mình vẫn nhận USD kiều hối như bình thường.

Muốn nhận $ chắc chỉ có WU thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,847
170,909
Latest member
hydess

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week