Lập nhóm đầu tư

vangdeo

Junior
Reactions
26
MR
0.000
Insuree Balance
0
Chào tất cả ace!Mình hiện đang là trader độc lập,chưa có nhiều kinh nghiệm trên tt forex.Hiện tt chứng khoán VN nói riêng và thế giới đang có chiều hướng kém hấp dẩn.mình hiện có vài nguồn vốn cá nhân cần đầu tư và bản thân tự thấy chưa đủ khả năng đảm nhận nên mạo muội lập nhóm các bạn có đam mê đầu tư tham gia hợp tác để có thể sử dụng đồng tiền hiệu quả.Nếu bước đầu thành công thì dòng tiền sẽ là vô hạn.Một nhóm sẽ gồm ib,trader,maketting,nhóm khép kín.Yêu cầu nghiêm túc,chưa từng được đào tạo qua ngành tài chính,có kinh nghiệm giao dịch trên tt ít nhất 1 năm.Wellcome!

3,4 người thôi bạn ạ.Nhóm kín mà nên cần có ib riêng cho nhóm để có doanh thu mảng rebate,maketing để thu hút nguồn vốn.Vì Mục tiêu dài hơi là phát triển thành quỹ mở,sau đó là quỹ đóng và.......

Mình nghĩ nhóm càng ít người càng tốt bạn ạ. Để có thể đảm bảo chất lượng và sự quản lý cũng như trao đổi

Mình nghĩ nhóm càng ít người càng tốt bạn ạ. Để có thể đảm bảo chất lượng và sự quản lý cũng như trao đổi
Vậy theo bạn ít là bao nhiêu?

Ở đây các bác toàn chơi forex chứ không có ai đánh chứng khoán nhỉ :D

Hi bạn,

Ý tưởng này mình đã và đang làm được 5 năm nay....vì chỉ làm một mình nên chưa phát triển được như mong muốn...Bạn lập nhóm nên khoảng 5 người mình nghĩ sẽ thành công

Hi bạn,

Ý tưởng này mình đã và đang làm được 5 năm nay....vì chỉ làm một mình nên chưa phát triển được như mong muốn...Bạn lập nhóm nên khoảng 5 người mình nghĩ sẽ thành công
Cũng nhiều người muốn như thế này quá nhỉ? Hay là Box Forex chúng ta sẽ làm một nhóm như vậy...Cứ lấy Box chúng ta làm nơi để thảo luận, triển khai và phát triển luôn thì hay đó :D

OK mình luôn ủng hộ và cũng mong muốn tham gia group ...bạn niceday mở nhóm đi mình sẽ tham gia. :)

Ở đây các bác toàn chơi forex chứ không có ai đánh chứng khoán nhỉ :D
Mình cũng đang giao dịch chứng khoán đây.Nhưng là đầu tư dài hơi,vì forex rủi ro lớn quá nên cũng không dám bỏ trứng vào một giỏ

Cũng nhiều người muốn như thế này quá nhỉ? Hay là Box Forex chúng ta sẽ làm một nhóm như vậy...Cứ lấy Box chúng ta làm nơi để thảo luận, triển khai và phát triển luôn thì hay đó :D
Vậy thì làm sao sử dụng nguồn vốn đây cậu.Nếu cậu tự đặt mình vào vị trí nhà đầu tư đang có một số tiền cần đầu tư thì cậu có quyết định bỏ nó vào một nơi mà cậu không hiểu rỏ cũng như không biết ai là người đang vận hành tổ chức ấy chăng.....!?:cool:

OK mình luôn ủng hộ và cũng mong muốn tham gia group ...bạn niceday mở nhóm đi mình sẽ tham gia. :)
OK mình cần thời gian để chuẩn bị, sẽ liên lạc với cậu sớm :D
Vậy thì làm sao sử dụng nguồn vốn đây cậu.Nếu cậu tự đặt mình vào vị trí nhà đầu tư đang có một số tiền cần đầu tư thì cậu có quyết định bỏ nó vào một nơi mà cậu không hiểu rỏ cũng như không biết ai là người đang vận hành tổ chức ấy chăng.....!?:cool:
Ah ý của mình là ý tưởng thôi, tức là muốn có một group làm việc chứ không phải ám chỉ nhiều người muốn đầu tư dạng như thế này :D. Không biết ý cậu lập ra nhóm này nhằm mục đích huy động vốn hay không vậy?

OK mình cần thời gian để chuẩn bị, sẽ liên lạc với cậu sớm :D

Ah ý của mình là ý tưởng thôi, tức là muốn có một group làm việc chứ không phải ám chỉ nhiều người muốn đầu tư dạng như thế này :D. Không biết ý cậu lập ra nhóm này nhằm mục đích huy động vốn hay không vậy?
Tất nhiên là phải đi kèm huy động vốn,vốn huy động đó nó đóng vai trò như một dạng đòn bẩy,nhưng là đòn bẩy thực chứ không phải đòn bẩy ảo mà các broker cung cấp.....:cool:Vì bản chất thị trường tài chính là đi kèm rủi ro rất lớn và cách tốt nhất để hạn chế rủi ro là chia sẽ rủi ro đó cho càng nhiều người càng tốt.Các doanh nghiệp phát hành cổ phiếu,trái phiếu.....thì cũng chỉ với cùng một mục đích đó mà thôi cậu ạ.Các cậu chưa hiểu ý mình rồi:(

Vậy cho mình xin yêu cầu đối với từng vị trí đi bạn, như ib thì yêu cầu là gì, marketing, trader,.... để mình biết để có thể tham gia

chơi ex các loại coin có giống cái này ko các bác?

chơi ex các loại coin có giống cái này ko các bác?
Forex là bạn đầu tư vào các chỉ số tỷ giá các cặp tiền, theo cả 2 hướng lên hay xuống, không phải mua và nắm giữ, đánh 1 chiều buy như chứng khoán hay coin.
Ưu điểm là thanh khoản cực nhanh, mua bán là có ngay, nhược điểm là diễn biến nhanh nên lời nhanh mà lỗ cũng nhanh nếu bạn chưa có nhiều kinh nghiệm.
Nói chung nên phân bổ vốn ra làm nhiều nguồn, theo mình Forex là một nguồn hay nhất mà người trade theo đầu cơ lướt sóng nên xem xét tới.

Chào tất cả ace!Mình hiện đang là trader độc lập,chưa có nhiều kinh nghiệm trên tt forex.Hiện tt chứng khoán VN nói riêng và thế giới đang có chiều hướng kém hấp dẩn.mình hiện có vài nguồn vốn cá nhân cần đầu tư và bản thân tự thấy chưa đủ khả năng đảm nhận nên mạo muội lập nhóm các bạn có đam mê đầu tư tham gia hợp tác để có thể sử dụng đồng tiền hiệu quả.Nếu bước đầu thành công thì dòng tiền sẽ là vô hạn.Một nhóm sẽ gồm ib,trader,maketting,nhóm khép kín.Yêu cầu nghiêm túc,chưa từng được đào tạo qua ngành tài chính,có kinh nghiệm giao dịch trên tt ít nhất 1 năm.Wellcome!
Hi, bạn đã lập được nhóm chưa? các thành viên muốn tham gia có phải góp vốn không? Thanks bạn nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week