Help Làm site chiến wavez nên chọn DLE hay WORDPRESS

philipden

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào mọi người!

Mình có mọi thứ để build web rồi, nhưng đang do dự nên chọn DLE hay WP, nhờ các PRO tư vấn một chút cho.

Thấy Wordpress nhiều plugin hỗ trợ hơn.
Chưa dùng thử DLE bao giờ nên ko biết có hỗ trợ ok ko nhĩ ?

cái nào đâu quan trọng do mình hết

WordPress free, nhiều plugin, cộng đồng người dùng rất lớn
DLE có phí bản quyền, ít plugin, không nhiểu site dùng DLE

Các site DLE lớn nay đều die cả (Site gốc của Soul rồi Downloadarchive .v.v..). Bên cạnh do DMCA thì DLE có vẻ chiếm tài nguyên hơn WP.

Theo mình thì nên cài WP cho hợp với thời đại.

wordpress là được rồi , tối ưu dễ seo , cần làm site thì pm nha :))

DLE dễ sử dụng hơn WP , ware chọn DLE đi , về Seo DLE cũng Seo tốt ko kém WP đâu

Mình thấy mấy site DLE khi post bài nó có kiểm tra xem bài đó có tồn tại không, nếu tồn tại thì không cho post nữa.
Bác nào biết plugin nào hay config chỗ nào chỉ giúp với.

Mình nghĩ là DLE hay hơn

Wordpress là đủ dùng rồi bạn thớt ạ

DLE dùng nhiều tài nguyên hơn nhưng ổn định
WP chỉ phù hợp với site nhỏ. Một khi database phình to + vài lần upgrade thì đừng hỏi vì sao CPU luôn quá tải nhé.
Nếu bạn dùng WP mình có lời khuyên:
- Xác định trước: Số lượng bài viết không nhiều (khoảng 60k bài là bắt đầu sinh chuyện)
- Đừng nâng cấp WP tuwj động, tắt chức năng auto upgrade (cái này nguy hiểm cho bảo mật site nhưng đừng hỏi vì sao khi một ngày xấu trời site cứ đơ đơ, giật giật). Trước khi nâng cấp cần backup cả code và database.

Kinh nghiệm của mình đó. heroturko.cz trước dùng WP nhưng đã phải convert qua DLE
Tranh thủ quảng cáo chút: Ai cần convert trọn gói WP --> DLE contact nhé: Giá từ $20-$100 tùy theo dung lượng của database

Các bác dùng host ở đâu thế ???

Announcements

Forum statistics

Threads
418,508
170,598
Latest member
linhluong34321

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom