Ask Làm sao kiếm dc nhiều tiền !!!

killer14

Newbie
Reactions
0
MR
0.001
Mình cũng muốn chơi upload nhưng thấy nhà nhà có auto post nên thấy mọi người spam nhiều nên sợ topic mình lập ra bị trôi mất :( . Vậy mọi người khi chơi upload là post từng topic riêng biệt hay là tạo hẳn 1 topic dạng collection rồi reply ? Ai pro chỉ cho mình vài hướng đi với :D

1 topic rất hay. Đôi khi người có autopost chưa chắc đã kiếm được nhiều $ bằng người post tay. Ví dụ như ở trang warezbb có bạn "nCODE" mỗi topic của bạn ấy đều rất uy tín và trung bình đều có hơn 20000 lượt xem. Bạn thử tính xem họ có bao nhiêu lượt download ?

Từ đó bạn có thể chọn 1 trong 2 con đường. Post thật nhiều và trở thành SPAMER. Với cách này bạn dùng autopost và kiếm càng nhiều forum càng tốt !

Cách 2 : Post bài theo chất lượng. Với cách này bạn chọn khoảng chục trang có lượt view cao nhất. Ví dụ như warezbb rồi mỗi bài post của bạn đều rất chất lượng.

Các cách khác: - Trở thành ông chủ như chủ hội PTU.
- Chủ 1 website như admin warezbb ...vv: Tuy nhiên con đường cũng ko ít trông gai

Còn các cách khác các pro sẽ tư vấn tiếp sau topic của mình.

Túm lại: Cái gì cũng có cái giá của nó. Để kiếm dc nhiều $ với cái PTU này thì công sức và trí lực bỏ ra cũng tỷ lệ thuận với nó.

Trên đây là chút hiểu biết tí teo của em. Các bác đừng ... em nhé !

P/S: còn câu hỏi của bạn post colection hay post riêng lẻ thì mỗi cái đều có ưu, nhược điểm của nó. Tốt nhất là nên kết hợp cả 2. Tuy nhiên có forum không cho phép post collection như warezbb chẳng hạn. Bạn mà post colection là BAN nick ngay ! Vì vậy forum nào cho phép collect thì ta vừa post riêng lẻ vừa post collection. Mụch đích cuối cùng cũng chỉ là thu hút được nhiều lượt người xem topic của mình rồi download.

Last edited by a moderator:
Post từng topic thì nhanh trôi lắm. Post mega threat vẫn hơn. Mà bạn chơi XXX à ?

Tớ mới tập chơi nên ko rõ nên chơi gì , thấy nhiều topic film HD cũng có dạng collection , XXX thì thấy trùng nhau nhiều quá mà nguồn toàn dvd nên cũng hơi phân vân :D

Chài ơi sao có người đặt tên giống mình thế này vậy ???

P/S: còn câu hỏi của bạn post colection hay post riêng lẻ thì mỗi cái đều có ưu, nhược điểm của nó. Tốt nhất là nên kết hợp cả 2. Tuy nhiên có forum không cho phép post collection như warezbb chẳng hạn. Bạn mà post colection là BAN nick ngay ! Vì vậy forum nào cho phép collect thì ta vừa post riêng lẻ vừa post collection. Mụch đích cuối cùng cũng chỉ là thu hút được nhiều lượt người xem topic của mình rồi download.

tớ toàn chơi colletion mà sao nó ko ban nhẩy? bọn nà ểu ghê :D

Ai bảo warez-bb ko cho post collection,những uploader ở đó đều có collection riêng đó bạn à.Collection là một cách để khẳng định uy tín nữa. ;)
Mún dc như scOrp ,nCode à,thêm MU ,RS vào . :binhsua123:

Ai bảo warez-bb ko cho post collection,những uploader ở đó đều có collection riêng đó bạn à.Collection là một cách để khẳng định uy tín nữa. ;)
Mún dc như scOrp ,nCode à,thêm MU ,RS vào . :binhsua123:

Mình vùa post coleection ở warezbb là nó closed topic đó ngay. Chắc topic của bạn chưa bị phát hiện đó thôi !

warezbb mình thấy cũng ko nhiều bài post collection. Post ở warezbb chủ yếu là lấy chất lượng + uy tín là lượt view nhiều ngay mà. Nhưng cũng phải nhanh, ko nhanh thì hết chỗ

Mình cũng đang gây uy tín ở warez-bb, chủ yếu là về Game nhưng cũng khá khó khăn do phải cạnh tranh với nhiều pro. Nhìn mấy threat của bọn đó mấy chục nghìn lượt view mà thèm. :fan

Dễ ăn thì ai cũng lao vô ăn rồi, khối người vẫn auto-post ỡ warezbb đấy thôi, người ta tạo uy tín từ thời rapidshare luôn, thời mà PTU chưa trả tiền nhiều như bây giờ, tiếng tăm đã có, còn mới vào post chất lượng cỡ nào thì cũng bị dạt về sau thôi, vì đơn giản người ta search nick của pro trước rồi, nên tới mình chắc hok được

Chắc bạn post kiểu gì chứ post mega theard đầy rồi mà có sao đâu. :D

warez-bb không cho post 2 topic liền nhau đâu , như thế sẽ bị nhắc nhở thôi , phải có 1 coment của user khác nằm giữa 2 bài của bạn

warez-bb không cho post 2 topic liền nhau đâu , như thế sẽ bị nhắc nhở thôi , phải có 1 coment của user khác nằm giữa 2 bài của bạn

Đúng vậynosos chỉ cho reply tiếp khi có người reply topic của mình.
Nhận tiện cho hỏi ai post bài được ở ba-k ko. chỉ mình với. reg nick rồi ko cho post!

MÌnh thấy post collection ổn hơn. VÌ nó thường được lượt view cao (dễ gây sự chú ý). MÌnh không choi film chỉ post soft nên có gì sai anh em bỏ qua

Announcements

Forum statistics

Threads
421,042
173,114
Latest member
garung779

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back