Ask Làm sao để phân biệt proxyl,sock hay IP?

Bạn chơi seo thì cứ thấy thằng nào ở Eu, Mỹ thì nó đích thị proxy đấy ko cần check =))

Nói thế thì nói làm gì
là bác cho nv seo hằng ngày chứ gì , nếu click GA thì khuyên bác 99% IP nc ngoài đều Fake ko . Tốt nhất bác lấy IP VN cho lành , ko thì sau này ban acc GA là khổ :D

bro này chăn gà bên ga việt nè, phân biệt làm chi bro ơi, chắc hỏi để làm gì đấy trên seosprint à ;))

Proxy click không bị BAN acc nhé. Chỉ bị trừ toàn bộ tiền từ PROXY thôi :binhsua135:

Có nhiều cách phát hiện proxy lắm. Dạo này hay bị tình trạng sao chép báo cáo nữa. Đâu có chuyện không làm mà có ăn được :binhsua139:

hôm trước đọc ở đâu đó có site check,copy IP vào proxy hay IP thật nó sẽ báo.Mà giờ quên mất site nào rồi.Hic..............

hôm trước đọc ở đâu đó có site check,copy IP vào proxy hay IP thật nó sẽ báo.Mà giờ quên mất site nào rồi.Hic..............

Cái đó chỉ check được mức độ clear của IP (tương đối) thôi, còn nó có phải IP thật hay fake thì ko được thể hiện.
Ví dụ 1 IP check ra là ko bị blacklist, ko bị liệt kê là proxy, nhưng nó vẫn là IP fake

http://mmo4me.com/showthread.php?65850-Quan-ly-thong-ke-website-theo-doi-cac-hoat-dong-cua-visiters

Còn câu hỏi của bạn thì lại là:
Các bác cho em hỏi là làm sao để phân biệt IP là proxy hay địa chỉ IP thật của máy vậy ạ?

Last edited by a moderator:
check qua trang web, proxy thường được tích còn IP ko phải tích

proxy và sock vốn nó sinh ra là 1 IP qua server trung gian mà , ko những thế sock còn có thông số tên quốc gia zip code và cả tên nữa , khi dùng proxy và sock thì ngay cả anh google cũng chào thua , làm sao mà nhận dc đó mà Ip fake vì nó sinh ra đã là IP :binhsua139:
Ý bac có phải trang này: http://proxyornot.com/

trang này bạn đưa cũng ko phân biệt proxy và sock , khi nhập sock và prosy check luôn ra dis not a proxy(đây ko phải là 1 proxy) :binhsua144:

Last edited by a moderator:
sock thì ko kiểm tra được, còn proxy check bằng trang này là chuẩn đấy.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week