• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Làm sao chọn mặc định vào win 7 khi cài song song 2 hệ điều hành với win 8

mybest

Junior
Reactions
48
MR
0.000
mọi người cho hỏi mình cài 2 hệ điều hành win 7 và 8 trên cùng ổ C. làm sao để khi khởi động máy nó cho chọn 1 trong 2 hệ điều hành đc ko hay phải cài 2 hệ điều hành ở 2 ổ khác nhau mới làm vậy đc.thanks

- Cách đơn giản nhất :
Bước 1 : Tạo ít nhất 2 ổ đĩa .
Bước 2 : Cài đặt Win7 lên ổ thứ nhất.
Bước 3 : Cài đặt Win8 lên ổ thứ hai .
==> Khởi động lên thì mặt nhiêu sẽ ưu tiên Win8 trước, nó sẽ cho chọn khởi động cái nào lên. Còn có nhiều cách khác nhưng đây là cách đơn giản nhất.

Upvote 0
up phát nào chắc fai cài lại quá :binhsua140:

- - - Updated - - -

- Cách đơn giản nhất :
Bước 1 : Tạo ít nhất 2 ổ đĩa .
Bước 2 : Cài đặt Win7 lên ổ thứ nhất.
Bước 3 : Cài đặt Win8 lên ổ thứ hai .
==> Khởi động lên thì mặt nhiêu sẽ ưu tiên Win8 trước, nó sẽ cho chọn khởi động cái nào lên. Còn có nhiều cách khác nhưng đây là cách đơn giản nhất.

mình lỡ cài 2 win trên 1 ổ thì có cách nào ko bạn

Upvote 0
Cài trên một ổ cũng được mà bạn? Trước mình cũng cài như vậy, chỉ có cái là thấy chướng con mắt thôi. Còn nó thì cũng chạy ro ro, nhưng trong quá trình cài thì không được cho nó Fomat và không cho nó Update là được thôi. Nếu lỡ Fomat thì xem như bó tay. Cài mới là chuẩn nhất.

Upvote 0
mình cài song song ko có fomat đó giờ nó mặc định vào win 8,giờ ko bit làm cách nào vào đc win 7

Upvote 0
google.com.vn :binhsua117::binhsua117:

Upvote 0
Vào Run, gõ msconfig, tab boot chọn win7 rồi set as default.
Thử nhé :D

Upvote 0
bạn sử dụng Easy BCD để tùy chỉnh menu boot hoặc bạn có thể làm theo cách sau:

Vào run gõ "msconfig" -> vào tab "Boot"

Bạn chọn dòng "Windows 7" và click "Set as default" -> reset máy

Upvote 0
dùng Easy BCD là oke ngay. Lên google nhé bạn

Upvote 0
Click phải vào My computer -> Properties -> Advanced system settings (bên phải phía trên) -> Hiện ra cái form mới để ý sẽ thấy Startup and recover ở dưới click vào settings của cái này -> mục Deaful operating system chọn hệ điều hành muốn mặc định, Time to dislay list of operating system cái này là thời gian hiển thị các hệ điều hành lúc boot, chỉnh 5s là được rồi. Cuối cùng OK là xong. Khởi động lại và tận hưởng :m003:

Upvote 0
nếu ko đc nữa thì pm mình teamv làm dùm cho :D

Upvote 0
thanks các bạn.mình cài mỗi hdh 1 ổ và dùng thêm easybcd để tạo cái menu chọn win 7 và win 8 cho nhanh,nếu ko dùng menu này thì mỗi lần khởi động máy lên nó cho chọn 2 hệ điều hành nhg khi mình chọn win 7 thì nó lại phải khởi động lại từ đầu như thế hơi mất thời gian
Vào Run, gõ msconfig, tab boot chọn win7 rồi set as default.
Thử nhé :D
chưa thử cách này không biết có hiệu quả ko.thanks bạn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week