Ask Làm Review Phim từ kênh mới tinh

NobleRuane

Newbie
Reactions
0
MR
0.080
Em chào các bác, e có kinh nghiệm làm review phim dc gần 2 năm, biết đủ trick để lách bản quyền, nhưng khi đó là e làm cho 1 kênh đã bkt, sẵn view sub rồi và lại là đợt trend review phim nên phát triển khá nhanh
h e dừng hợp tác với họ, trong tgian làm việc trc kia, e cũng nghe nói kênh có network chuyên cho reup kiểu review thế này, mấy kênh trắng mà nhăm nhe review là bị đánh gậy hội đồng đến chết
vậy giờ e muốn tiếp tục chủ đề này khi làm youtube thì việc lập 1 kênh mới r cứ thế đăng video rv có khả thi k ạ, nếu k thì còn cách nào để phát triển 1 kênh review ko các bác (mua kênh bkt sẵn chẳng hạn...)
e cảm ơn các bác

chanbedu01

Newbie
Reactions
1
MR
0.048
Em chào các bác, e có kinh nghiệm làm review phim dc gần 2 năm, biết đủ trick để lách bản quyền, nhưng khi đó là e làm cho 1 kênh đã bkt, sẵn view sub rồi và lại là đợt trend review phim nên phát triển khá nhanh
h e dừng hợp tác với họ, trong tgian làm việc trc kia, e cũng nghe nói kênh có network chuyên cho reup kiểu review thế này, mấy kênh trắng mà nhăm nhe review là bị đánh gậy hội đồng đến chết
vậy giờ e muốn tiếp tục chủ đề này khi làm youtube thì việc lập 1 kênh mới r cứ thế đăng video rv có khả thi k ạ, nếu k thì còn cách nào để phát triển 1 kênh review ko các bác (mua kênh bkt sẵn chẳng hạn...)
e cảm ơn các bác
Bác có truyền nghề không=))

pipidn

Hero
Solutions
1
Reactions
3,648
MR
15.142
Chat with me via Skype
review phim là hợp pháp mà , dựa trên các luật của youtube , chỉ cần đó là nội dung do mình tạo ra , sao phải sợ ai

Bác có truyền nghề không=))
bác có chuyên môn sâu về youtube, bản quyền, gỡ gậy, network,... nói chung là tất tần tật để bảo đảm cho kênh sống và ptrien thì ae mình hợp tác luôn, e bảo đảm chất lượng và nội dung review cho bác đăng lên ko bị yt đánh bq, còn bị bọn kênh khác report hội đồng thì bác sẽ lo vụ này
chứ truyền nghề thì e xin phép ko leak dc đâu, cần câu cơm của e :ami_fat_cat_100:

review phim là hợp pháp mà , dựa trên các luật của youtube , chỉ cần đó là nội dung do mình tạo ra , sao phải sợ ai
vâng bác, nhưng cái ngại ở chỗ bọn kênh review khác nó sẽ report hội đồng kênh mình ấy bác
trc e làm review, ngoài làm nội dung e phải phối hợp vs bọn clone chuyên đi report mấy kênh mới làm chủ đề review nữa, tại h lắm kênh review quá, cướp miếng ăn của nhau nên cno đi diệt hết cỡ có thể
mấy kênh nổi quá đến 100k sub thì ko chứ tầm 10k sub thì 1 đống clone vào là sập tiệm
đợt e nhận kênh của mình làm thì đã 50k subs và đã vào network chuyên cho review phim r, e ko biết họ phát triển từ đầu như nào nên mới lên đây hỏi á :pepe_the_Frog_007:

vâng bác, nhưng cái ngại ở chỗ bọn kênh review khác nó sẽ report hội đồng kênh mình ấy bác
trc e làm review, ngoài làm nội dung e phải phối hợp vs bọn clone chuyên đi report mấy kênh mới làm chủ đề review nữa, tại h lắm kênh review quá, cướp miếng ăn của nhau nên cno đi diệt hết cỡ có thể
mấy kênh nổi quá đến 100k sub thì ko chứ tầm 10k sub thì 1 đống clone vào là sập tiệm
đợt e nhận kênh của mình làm thì đã 50k subs và đã vào network chuyên cho review phim r, e ko biết họ phát triển từ đầu như nào nên mới lên đây hỏi á :pepe_the_Frog_007:
vậy thì chắc chắn là nội dung bạn làm lấy bên trung quốc, xong dung AI để đọc rồi , nên mới rp đc , còn nếu là 1 content có mặt người ra nói phân tích , thì 10000 người rp cũng chịu , càng làm cho kênh đc lên uy tín , đc youtube đề xuất mạnh

vậy thì chắc chắn là nội dung bạn làm lấy bên trung quốc, xong dung AI để đọc rồi , nên mới rp đc , còn nếu là 1 content có mặt người ra nói phân tích , thì 10000 người rp cũng chịu , càng làm cho kênh đc lên uy tín , đc youtube đề xuất mạnh
nội dung của e như các video review phim hiện có trên yt thôi bác, cắt cảnh từ phim cho khớp giọng đọc AI, thêm vài tip trick để tránh bản quyền trực tiếp từ yt (làm thủ công, edit các thứ) . Đây là kiểu tóm tắt phim thuần tuý (phần lớn là phim hollywood, phim netflix, tv series...), biết làm thì yt ko thể đánh bq dc, nhưng bọn kênh lớn sẽ vào đập vì cướp miếng ăn của nó
còn 1 kiểu khác là lấy video review phim bộ xuyên không xàm xàm trên mấy site video của bọn khựa về giảm voice khựa, xoá sub khựa, chèn sub mình + voice AI việt vào, cái này yt cx k đánh bq nhưng sẽ có bọn ở đ đâu vào claim bq, cx rất là bực, kiểu này phải có tool xịn mới reup hàng loạt dc, làm thủ công sẽ rất cực
như bác nói có mặt người ra phân tích, review thuần tuý ít spoil phim thì phải có cả 1 đội ngũ như bọn phê phim, w2w... thì may ra làm dc, bọn này thì làm chuẩn content nên đ thể đập dc rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,190
176,689
Latest member
zowin9com

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week