• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Lại thêm 1 vụ về hack acc paypal :(

young2009

Senior
Reactions
287
MR
0.013
tình hình là sáng nay thực hiện lệnh wit 705$ paypal và còn chừa lại 50$ tính để bán ăn tạm vài ngày khi tiền về. Có vài người pm mình đòi mua và yêu cầu teamview nhưng mình ko chịu và chụp pic để họ check nguồn ( mình k thể nói tên yahoo những người đó vì ko có bằng chứng cụ thể là ai nên nói ra sẽ mất uy tín ). Có 1 vài người ko chịu mua, và 1 người đã chuyễn từ ACB qua VCB cho mình, nhưng mình vẫn chưa nhận được nên đành hold lại paypal . Sau đó có 1 người mua pp mình nữa, có thực hiện lệnh chuyển cho người đó 50$ nhưng ko hiểu sao chuyển ko được, 5p sau lại chuyễn nhưng cũng ko được và đợi trưa sẽ gd. Đến 1h mình online check mail và acc pp thấy bị đổi pass pp và câu hỏi. Nên mình đã dùng mail reset pass lại. Kết quả là acc bị limit và 705$ wit về cũng bị trả nhưng trả có 661$ ( mất trắng 49$ ). Tớ đổi câu hỏi bí mật và nhập số visa và acc được gỡ limit 5 phút sau đó ( trong cái rủi có cái may ) . Tuy mình chỉ bị mất 50$ vì bị trả lại khi wit paypal, nhưng mình khuyên các bạn đừng nên nhận hay gửi file gì đó trên yahoo nhé. Đừng để hối tiếc khi mất cái acc hoặc mất tiền như mình. Đây là cái mail

P/S dùng KIS quét nãy giờ và ko phát hiện được 1 con virus nào :(

Attachments

27.8 KB · Views: 120
Last edited:

hongtuanh

Junior
Reactions
204
MR
0.036
hwa tớ cũng bị, 1k nhưng pp refun lại, nên hiểu được cảm giác của thớt thế nào . nói sent file bị hack thì ko ai tin. nên úp để a e phòng tránh

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.346
mình có nhận file của 1 người là proof chuyễn tiền từ ACB qua VCB . Nhưng mình chưa nhận được tiền nên mới ko send paypal đó
Mấu chốt là đây, trojan có thể đính kèm theo từ nó.........................

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week