[Ký sự MMO] Con đường trở thành trial mod gắn liền với 1 master!

Status
Not open for further replies.

legialoc

Banned
Reactions
4,302
MR
0.000
Tiêu đề mình sẽ giải thích sau!

Con đường bước vào MMO!

Mình đến MMO thật là tình cờ. Thật ra trước khi mình bước vào MMO (chỉ là tay trái) thì mình cũng không tin lắm vào MMO, vì MMO lúc đó đối với mình rất là xa lạ. Và rồi 1 hôm, mình đang vi vu lướt F17 (Voz forums), chém gió te tua tơi tả bổng bắt gặp 1 topic với tiêu đề "Làm thế nào 1 ngày kiếm được 30k?" :confused:. Thật sự mình cũng tò mò và vào xem, lướt từ trên xuống dưới, người thì bảo làm trai bao, người thì bảo đứng đường, người thì bảo bốc vác :D.. v..v... Nhưng mà có 1 comment bảo là gõ "CAPTCHA". Mình rất hiếu kỳ, vì trước có từng đọc báo thấy có công việc gõ captcha có thể đem lại thu nhập nhưng tương đối vất vả nên cũng không để ý tìm hiểu lắm. Nhưng mà lần này vì cái topic "....30k" mà bắt đầu tìm hiểu "CAPTCHA" (Có thể đây là công việc đầu tiên mình làm khi bước vào MMO).

Thật ra mình cũng hiếu kỳ vì muốn xem thật sự MMO là có thật không và việc gõ CAPTCHA có mang lại tiền không. Và rồi mình PM inbox cậu đó và hỏi về CAPTCHA và được cậu ta giới thiệu vào "Myfriends Group" (chủ group đã SCAM). PM chủ group và được hướng dẫn, tạo ID, phần mềm bubu. Tuần đầu tiên mình làm được 150k và được chủ group thanh toán đầy đủ và mình mới bắt đầu tin là MMO có thể mang lại thu nhập cho mình :cool:.

Và rồi làm được 3 tuần, mỗi tuần tầm 150k, mình thấy cần phải tìm hiểu các loại hình khác mang lại lợi nhuận có thể cao hơn. Search trên google thì ra trang mmo4me.com. Khi truy cập vào MMO4ME thì mình thật sự bất ngờ với các thuật ngữ như, "PTC", "offers", "HYIP", "gambling","Forex".... Quá xa lạ với 1 người như mình. Rồi mình đăng ký 1 account và bắt đầu tìm hiểu. Box đầu tiên mình tìm hiểu đó là PTC, thời gian đầu rất khó khăn cho 1 newbie như mình tìm hiểu, đôi khi PM, hỏi han, inbox tùm lum người cũng không nhận được câu trả lời. Rồi mình tự tìm tòi, và cuối cùng thu nhập từ PTC đúng "0.42 LR", đa số các site khác đều SCAM. Lại chuyển qua box khác. Và mình chuyển qua Google adsense, thật may mắn là mình không bị BAN account tháng đầu tiên và thu nhập tháng đầu tiên là hơn "700$" và mình bắt đầu gắn bó với GA thêm 5 tháng nữa. Sau đó tất cả account bị "cúm" :D. Đôi khi cũng không thể gắn bó với 1 box mãi được nên mình tiếp tục tìm hiểu offers và hiện nay vẫn đang theo con đường này đến bây giờ, nó cho mình thu nhập ổn định hơn những gì mình nghĩ. Ngoài thời gian đi làm ra, thời gian đi chơi (1 tuần 2 lần) là mình tập trung vào MMO cả.

Hơi dài nhưng đây là những gì mình trải nghiệm khi tham gia vào MMO!

Con đường trở thành trial mod!

Thật ra khi tham gia MMO mình chứng kiến rất nhiều người bị SCAM, bản thân mình cũng từng bị SCAM 1 lần và mình hiểu cảm giác của những người bị SCAM nó như thế nào. Lúc đó chứng kiến rất nhiều topic SCAM mà mod thì chẳng thấy ai vào giải quyết, có khi 2 ngày cũng không thấy vào topic! Mình cũng có phản ánh thẳng trong topic nhưng không nhận được câu trả lời. Thật sự lúc đó rất là khó chịu, trong suy nghĩ cứ nghĩ diễn đàn cần mod để làm gì? Vì nick màu cho đẹp, cho oai hay vì mục đích gì khác? Thật sự lúc đó mình không thích mod cho lắm (Đặt hoàn cảnh mình là 1 member trước khi chưa thành trial mod)

Và rồi có 1 topic về JANGDONGGUN liên quan đến rinny và master "taditimem12" . Thật sự trước lúc có topic này mình cũng không thích taditimem12 vì bản thân đã có nhiều topic liên quan đến SCAM, vào topic tunvit dìm hàng phần mềm bubu miễn phí v..v.. Và khi có topic này và mình đã tham gia vạch mặt thằng rinny. Có post 1 câu hỏi tại sao IP của taditimem trùng với IP của JANGDONGGUN thì đáp lại câu trả lời là : (lúc này taditimem đang dùng nick JANGDONGGUN"

Vâng, mình nick đen, nhưng mình cũng là 1 thành viên MMO và mình có quyền được nói, có quyền được lên tiếng, mình rất bức xúc với câu nói này. Và lúc đó có PM mod animax check IP thì ra là JANGDONGGUN là clone của taditimem12. Sự việc cuối cùng thì ra sao chắc các bạn đã biết. :cool:

Và đôi khi ức chế lại biến thành hành động, mình muốn chứng minh cho taditimem thấy 1 nick đen bước lên 1 nick màu = chính khả năng của mình chứ không phải = khả năng "SPAM" bài để lên chức "MASTER". Rồi mình đăng ký trial mod box SCAM (mục đích khi đó của mình là muốn cho taditimem biết nick đen cũng có thể trở thành nick màu và khi mình thành trial mod box scam thì mình có thể bảo vệ quyền lợi của member khi bị SCAM nhanh hơn khi các mod box SCAM bận việc).

Bản thân mình khi trở thành trial mod rồi thì những suy nghĩ về mod box SCAM đã thoáng hơn. Đôi khi họ cần có bằng chứng chính xác mới đưa ra phán quyết được và đôi khi cũng cần có thời gian điều tra nên mình thông cảm vấn đề này.

Chốt

Đôi khi cuộc sống không phải lúc nào cũng toàn màu hồng, mà có vất vả mới có thành công. Các bạn khi đã tham gia MMO thì nên chấp nhận những khó khăn ban đầu, tìm tòi, học hỏi thì thành công sẽ mau đến với các bạn!

Đối với mình (lấy danh nghĩa là 1 trial mod): Mình sẽ làm tốt công việc trong box, hạn chế tối đa các vụ SCAM, và mình sẽ bảo vệ quyền lợi members tới mức tối đa nhất có thể!

Nhân đây cũng xin thành thật cám ơn SonJG (Đã giúp mình rất nhiều khi mình là trial mod) , animax, tranau90 đã hỗ trợ mình hoàn thành nhiệm vụ, vạch mặt rinny!

Mục tiêu phấn đấu bây giờ của mình là trở thành mod chính thức và khi đó sẽ giải quyết các vụ SCAM nhanh hơn, khỏi phải thông qua 2 mod box SCAM (khi họ bận việc)!

đôi khi cuộc sống không phải lúc nào cũng toàn màu hồng, mà có vất vả mới có thành công. Các bạn khi đã tham gia MMO thì nên chấp nhận những khó khăn ban đầu, tìm tòi, học hỏi thì thành công sẽ mau đến với các bạn!

kết thím lộc câu này

Nhiều bài mới ghê, cứ thanks từng bài rồi ngồi đọc sau. Nhể :D

Up cho cộng sự ;))

thớt làm offer có nhận đệ tử k nhỉ, mún theo offer mà chưa có sư phụ. cạp mãi cũng chán

Up cho ông a cùng dân miền tây,:p

cố lên đồng nghiệp . chúc cậu thành công like cho cái

Gắng mà xử đẹp bọn Scammer nha ông bạn :)! Like cho phát :D

Like vì sự nhiệt tình của bạn, mới tham gia forum được 3 tháng nhưng thấy bạn là thành viên BQT nhiệt tình nhất:). Chúc bạn sớm trở thành mod.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week