[kn] hành trình cho 1 newbie khởi nghiệp

Status
Not open for further replies.

meodien

Junior
Reactions
67
MR
0.000
Đến với MMO đã được nửa năm rồi, cũng là một khoảng thời gian ngắn ngủi nhưng cũng khá dài cho những nỗ lực và tìm tòi của mình. Bài dự thi này đối với mình như một đánh dấu và nỗ lực bước tiếp trong con đường MMO ngôi nhà chung của chúng ta.
Mình xin chia sẻ với các bạn Newbie cũng như mình về những băn khoăn và bế tắc các bạn gặp phải và xin có đôi lời cũng những thành viên kỳ cựu một chút ^__^

Mình là con gái, cho nên cũng ngại PM hay trao đổi yahoo để contact với các bạn trong diễn đàn tụi mình lắm, có thể vì mình mắc cỡ, cho nên phần lớn thời gian tự tìm hiểu và lâu lâu thì post thắc mắc lên nhờ các Pro vào trợ giúp. Nhưng sau một thời gian thì mình cũng rút ra nhiều kinh nghiệm bên lề có trong lề có, xin đôi lời chia sẻ với các bạn cũng là newbie như mình, và băn khoăn chưa biết phải làm gì.

Về PTC : đây là những ngày đầu tiên của mình ^^ , newbie nầo mà không vào đây trước chứ hả ... nhưng mà không thành công và mình phát hiện ra thời gian bỏ vào nhiều lắm, kể cả muốn kiếm tiền thì phải làm chủ ref cơ, chứ bạn không thể nào làm công mãi được, tiền cỏn con lắm.

PTU : cái này giống như đa cấp vậy, người nào vào trước thì là ăn trước, cây đa cây đề thì đã đặt sẵn cương vị rồi, còn những người đi sau nếu không bền chí và có người hướng dẫn + kiên trìiiiiii thì không cách nào có ăn được. Đây là miếng bánh mà giới hạn người ăn nhất vì nhiều lý do. Lý do to nhất là không đủ kiên trì. Mình không theo được ^^

Kế đến là Catpcha : mình lon ton đi làm captcha, cũng thức hì hục gõ đến 2-3 giờ sáng, thế là đến lúc mình kiếm được 8 WMZ đầu tiên thì mình bắt đầu cảm thấy captcha ảnh hưởng sức khỏe của tụi mình thế nào. Thật ra mỗi người chọn cho mình 1 con đường, tất cả làm chung 1 nghề thì làm gì có xã hội đúng không. Cái này mình nghĩ là con đường đơn giản nhất dành cho newbie, rất thích hợp cho người kiếm vốn nhanh, hay để tin tưởng vào MMO thực sự làm ra tiền.

Còn đây là chia sẻ của mình thôi, dù sao cũng là ý kiến cá nhân ^__^

Web + Blog : cái này mình nghĩ là con đường rồi mình sẽ đi, và sẽ chuẩn bị chu đáo để kiếm ăn, vì đây là miếng ăn thụ động cho chúng ta, rất thích hợp cho tụi mình. Các bạn nghĩ xem, tụi mình chơi Forex thì hồi hộp lắm nha, Bet thì cũng hên xui vì là lúc ăn lúc thua, captcha thì lâu dài sức khỏe là 1 câu hỏi, Offer thì thường site sống lâu dài nhưng mình vẫn làm ngày ngày để kiếm tiền ngắn hạn... Mình nghĩ cách kiếm tiền thụ động này là ổn nhất, nhưng là con đường về dài cho 1 newbie.

HIYP : các chương trình đầu tư thì cần có vốn, sau khi làm các công việc gom góp vốn thì chúng ta đầu tư và chờ sinh lời, nhưng đây là liều ăn nhiều, có thể có rất nhiều nhưng cũng có thể đem hết thành quả đổ xuống biển. Cái này có lẽ sẽ mình sẽ không chơi đâu, nhưng biết đâu được ^^ vì thực sự nhé, mỗi MMOer đều có 1 chút máu me hết, thiệt luôn !

Và cuối cùng miếng ăn của mình : là Offer.

Offer là 1 thị phần rất đặc biệt, mà chúng ta đều thấy là không ai chia sẻ nồi cơm của mình ra cho người ta hết. Kể cả nồi cơm mình đang ăn, mình google mãi cũng không có ai người việt đang nói và chia sẻ về nó hết, mình nói thế để các newbie hiểu về thế nào là miếng ăn Offer. Cho nên xin người ta cho site cũng như xin tiền người ta vậy.
Thực sự thì mình không dám so sánh giữa các thị phần với nhau, nhưng mình nghĩ là các Pro Offer trong forum chúng ta rất giàu. Nhưng các bạn newbie có thấy họ lên tiếng cũng đừng PM làm gì vì họ không nhận đồ đệ được đâu, mình chỉ các bạn 1 cách như chúng ta đều có, 1 kí tự thôi : google. Offer là miếng bánh rất ngon nhưng cần nhiều kinh nghiệm, nhưng may mắn nhất là các bạn newbie như mình có thể nổ lực ( như các bạn đều đang quyết tâm trong lòng đó ). Nhưng cũng cần may mắn và kiên trì nữa. Hầu hết đều bỏ cuộc. Nên cũng như PTU vậy, những người còn sót lại là những người ăn được miếng bánh đó.
MMO chúng ta là một môi trường rộng, 1 cộng đồng, cho nên mỗi người 1 thị phần thì mới phồn hoa được đúng không ? ^^

Sao bao nhiêu nản thì mình đã bắt đầu có tình cảm và dần dần yêu mến MMO và nhất là diễn đàn của chúng ta, thích nhiều lắm, và sẽ đồng hành lâu dài cũng với nó. Mình có 1 suy nghĩ thế này, thay vì các Pro lấy tiền làm event, thì vẫn chỉ có vài ba người may mắn được tiền thôi.
Danh ngôn có câu là : chỉ người ta câu cá chứ đừng cho người ta con cá để ăn tạm.
Đó mới là dạy người ta sinh tồn :p Mình nghĩ hay là Event của các Pro nên là chia sẻ kinh nghiệm chiến về phần mà Pro đó giỏi nhất ( hoặc hoành tráng nhất và dường như là lì xì siêu cấp là cỡ nửa năm làm 1 chỉ dẫn site miếng ăn ngon cho newbie. hihihi. )

Vài lời chia sẻ của mình tham dự event ở nơi mình sinh sống, chúc các bạn nhiều sức khỏe :)

Dự là có nhiều comment xin nhận làm đệ tử

Bài viết hay ! Gửi chủ thớt một Thanks! Cố lên nha Chủ Thớt, mình đang đi con đường Website, mong các bạn ủng hộ!

Vẫn đang điên đầu với Offer , không biết đi về đâu =)) đúng thật :binhsua47:

là con gái sao lấy tên mèo điên vậy, tên nào đẹp đẹp chút chứ, tham gia bao lâu rồi mà hình thức kiếm tiền mmo nào cũng rành hết vậy, 1 người con gái như bạn thật hiếm:binhsua50:

Mình cũng newbie mà sao chả có đi bước nào trong những bước ở trên cả :m066:

mèo ngoan làm offer đã thanh mèo điên ;))
mà cái gì pro thì cũng giàu thôi.pro offer sao giàu=pro HIYP ;))
làm offer solo có cái rất phũ là ráo mồ hôi là hết tiền(giống captcha)

là con gái sao lấy tên mèo điên vậy, tên nào đẹp đẹp chút chứ, tham gia bao lâu rồi mà hình thức kiếm tiền mmo nào cũng rành hết vậy, 1 người con gái như bạn thật hiếm:binhsua50:

mèo điên là tên thân mật của con mèo nhà mình ấy,........ cơ mà nó điên thật mà ^^~

HIYP : các chương trình đầu tư thì cần có vốn, sau khi làm các công việc gom góp vốn thì chúng ta đầu tư và chờ sinh lời, nhưng đây là liều ăn nhiều, có thể có rất nhiều nhưng cũng có thể đem hết thành quả đổ xuống biển. Cái này có lẽ sẽ mình sẽ không chơi đâu, nhưng biết đâu được ^^ vì thực sự nhé, mỗi MMOer đều có 1 chút máu me hết, thiệt luôn !
==> may cho bạn là chưa chơi cái này
:binhsua45:

mèo điên là tên thân mật của con mèo nhà mình ấy,........ cơ mà nó điên thật mà ^^~

hehe bạn đang chơi offer ah ,để mình cho thêm 1 web ko biết bạn chơi chưa :binhsua44:

- - - Updated - - -

cái hyip này dạo này nó bán cam ghê lắm ko nên đầu tư vào nó bây giờ kẻo tiền mất tật mang :binhsua43:

Last edited by a moderator:
hehe bạn đang chơi offer ah ,để mình cho thêm 1 web ko biết bạn chơi chưa :binhsua44:

- - - Updated - - -

cái hyip này bây giờ pro thì cũng điêu đứng với nó luôn ,dạo này nó bán cam ghê lắm ko nên đầu tư vào nó bây giờ kẻo tiền mất tật mang :binhsua43:

c liệu có biết trong 4 rum này có mấy pro hyip mà phán vậy?

hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

- - - Updated - - -

cái hyip này bây giờ pro thì cũng điêu đứng với nó luôn ,dạo này nó bán cam ghê lắm ko nên đầu tư vào nó bây giờ kẻo tiền mất tật mang :binhsua43:

ừm, mình đang offer.

Hyip mình chưa đủ tuổi ^^ làm sao dám hành tẩu giang hồ chứ ~~~

- - - Updated - - -

mình chưa dám đâu, cái nào ra cái đó trước đã, với lại mình không đủ tuổi, cái đó để các Pro làm việc vậy :p
thật ra lúc đầu mình tính viết bài về Forex cơ, vì mình học Tài chính Ngân hàng ^__^

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,699
170,801
Latest member
tunguyen1986

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week