Kinh nghiệm chiến YOUTUBE upload PHIM

giangcx90

Senior
Solutions
1
Reactions
318
MR
2.899
1 : Muốn chanel sống lâu : Không chơi tiếng VIỆT, upload phim nước nào cũng đc, trừ phim Việt, ví dụ như lào, cam, ấn độ, indonexia..... Lên the privatebay tìm.
2 : Nên có VPS ram > 2gb, > 2core
3 : Phần mềm nên dùng Camtasia 8, thu nhỏ lại, càng nhỏ thì càng dễ tránh bản quyền, cho vào cái khung ảnh.
4 : dùng gmail lập ra chục cái chanel test, upload lên đó trước, nếu ok thì upload lên Kênh chính (nhớ xoá file trên kênh phụ trước)
5 : Nếu bị dấu ! thì xoá file, chỉnh sủa lại, upload lên , nếu bị tiếp thì thử lấy điện thoại quay video lung tung, upload lên, bật kiếm tiền nếu vẫn bị ! thì chỉ còn cách vô net mới hết.
6 : SEO , cho vô mấy trang trao đổi >>> ko cần bởi vì video càng nhiều view càng dễ bị nguy hiểm, chỉ cần đăt tiêu đề, mô tả thì nói sơ qua nội dung phim, tag thì chỉ cần cái tên phim, năm sản xuất, tên diễn viên là đủ.
---
Nói chung là chả kiếm đc ngày 100 $, nhưng ngày 5 $ thì vẫn ok.
PS: tớ nói thế chứ tớ cũng chưa kiếm đc đồng nào từ youtube cả :(:(
Kinh nghiệm cá nhân, các pro đừng chém nhé
Nói chung thì vẫn cần may mắn nữa.

Last edited:

banhquy15

Hero
Reactions
566
MR
0.001
1 : Muốn chanel sống lâu : Không chơi tiếng VIỆT, upload phim nước nào cũng đc, trừ phim Việt, ví dụ như lào, cam, ấn độ, indonexia..... Lên the privatebay tìm.
2 : Nên có VPS ram > 2gb, > 2core
3 : Phần mềm nên dùng Camtasia 8, thu nhỏ lại, càng nhỏ thì càng dễ tránh bản quyền, cho vào cái khung ảnh.
4 : dùng gmail lập ra chục cái chanel test, upload lên đó trước, nếu ok thì upload lên Kênh chính (nhớ xoá file trên kênh phụ trước)
5 : Nếu bị dấu ! thì xoá file, chỉnh sủa lại, upload lên , nếu bị tiếp thì thử lấy điện thoại quay video lung tung, upload lên, bật kiếm tiền nếu vẫn bị ! thì chỉ còn cách vô net mới hết.
6 : SEO , cho vô mấy trang trao đổi >>> ko cần bởi vì video càng nhiều view càng dễ bị nguy hiểm, chỉ cần đăt tiêu đề, mô tả thì nói sơ qua nội dung phim, tag thì chỉ cần cái tên phim, năm sản xuất, tên diễn viên là đủ.
---
Nói chung là chả kiếm đc ngày 100 $, nhưng ngày 5 $ thì vẫn ok.
PS: tớ nói thế chứ tớ cũng chưa kiếm đc đồng nào từ youtube cả :(:(
tạo khung sao @@

nhanav

Hero
Reactions
558
MR
0.001
vấn đề cái bản quyền key à, quay khung nhỏ quá thì lại ko có ai xem. còn bình thường thị nó lại cho ăn bản quyền, híc

kyoshiro1501

Junior
Reactions
12
MR
0.015
Mình cũng làm theo bạn 5-10$/ngày nhưng gần hết tháng thì lúc nào cũng bị report

Nhờ các bạn xem giùm đây chỉ là một thằng phá hoại hay là công ty nha
Tks

Mình cũng làm theo bạn 5-10$/ngày nhưng gần hết tháng thì lúc nào cũng bị report

View attachment 39271

Nhờ các bạn xem giùm đây chỉ là một thằng phá hoại hay là công ty nha
Tks
Việt Nam hả bạn, tớ ko câu view việt nam nên chanel bị khoá chủ yếu do bên nhà san xuất phim tố cáo
À mà cái bọn remove your media LLC này là trùm rồi, công ty báo cáo mà lị

Việt Nam hả bạn, tớ ko câu view việt nam nên chanel bị khoá chủ yếu do bên nhà san xuất phim tố cáo
À mà cái bọn remove your media LLC này là trùm rồi, công ty báo cáo mà lị

Nước ngoài bạn ơi , hể lên top là cái thằng remove này mò tới ! Không biết làm sao mà né nữa

Announcements

Forum statistics

Threads
423,894
176,359
Latest member
ku11services

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back