Suggest Killer8x - Sell code Vô trách nhiệm - Có tật giật mình!

Status
Not open for further replies.

tranhoan99

Banned
Reactions
48
MR
0.000
Insuree Balance
0
1. Mình mua code đàng hoàng! Giá $55 - ban đầu được bạn đó hỗ trợ rất nhiệt tình.
2. Sau một time mình ko làm nữa và host bị die. H cần lại thì mất code! PM cậu đó thì cậu đó bảo mình xóa đi rùi( đã thấy mùi nước mắm rùi, ai đời sell xong ko lưu lại. Vì mình là một seller nên sell xong xóa đi luôn ag, kể bảo update cho mem version mới thì bảo xóa đi còn nghe được. Đây sell xong là xong luôn. Constant Code mà lại đi xóa đi!:)) )
3. Post bài lên cho anh em xin code! Mình chỉ nói đúng sự thật trên bài viết thì cậu đấy bảo rằng làm ảnh hưởng uy tín, rùi bị mấy bạn khác xỉa xói và cậu phải viết rằng "xin code thôi"! Trong khi chính topic bạn đó có ghi:
Killer8x said:
"Mình hoàn toàn không Support & sẽ hủy site những bạn lấy Code mình đi Sell lại cho người khác (Nếu phát hiện)."

- Mình bỏ tiền mua chứ ko pải xin cậu
- Mình phải nói rõ là mua của cậu để những bạn nào share ko bị cậu như trên

Mình report cậu vì:
- Có tật thì mới giật mình - đổ oan cho người khác về tội làm ảnh hưởng uy tín của cậu!
- Không hỗ trợ đầy đủ như đã cam kết: mình không biết up code bảo cậu đấy giúp thì:
+ những gì cậu đó support đây:

sad_t_t_sad: up code lên host
sad_t_t_sad: vô host tạo database
sad_t_t_sad: rồi import csdl vào cái database đó
sad_t_t_sad: rồi config file config và file includes cho trùng với link site + database là ok

Mình ko hiểu gì về nó mà bạn đó bảo như vậy ag!
+ mình ko hiểu về postback thì cậu đấy làm câu: "nói thiệt nha, bạn ra ngoài mua 1 cái dt về bạn làm mất rồi ra kêu người ta đưa lại cái khác cho bạn coi thử sao"

- Chốt lại cái cuối đó là sell xong như đem con bỏ chợ và xúc phạm buyer!

Các mem đọc rùi nhận xét! Hy vọng ko gặp pải trường hợp như mình. Mua rùi đem con bỏ chợ!

Last edited:
Giờ thì 2 topic song hành với nhau ngoài trang chủ lun

Upvote 0
Upvote 0
Bên kia xong gòi sao bên này im lặng thía nhỉ ?!

Upvote 0
Vụ này nếu mà phân tích kĩ thì có thể xếp là " lừa đảo câu chữ " , một kiểu khá tinh vi .

còn đã nói theo kiểu cùn gỉ , cạn tình ráo máng thì chủ thớt chắc cũng chỉ có cách vào box chat lập topic cảnh báo để không ai dính vào phốt giống thớt thôi .

khổ thân , đã nghèo còn bị . . . .

Upvote 0
Upvote 0
cá nhân mình nhìn vào thấy @killer8x nên hỗ trợ chủ topic 1 phần
Dựa vào topic report này và http://mmo4me.com/threads/sai-con-co-cai-killer8x-yahoo-sad-t-t-sad.177124/
Quan điểm của em: http://mmo4me.com/threads/killer8x-...m-co-tat-giat-minh.176918/page-7#post-3428988
Và đối chất của @killer8x: http://mmo4me.com/threads/killer8x-...m-co-tat-giat-minh.176918/page-7#post-3429053

Anh đưa ra quyết định cuối cùng nhé, hy vọng topic giải quyết trong hòa bình và nhanh chóng, tránh mất hòa khí forum :)

Upvote 0
Mình đã đối chất rồi, căn cứ theo đó mà xử lý thôi!

Nếu có thể.

Hỗ trợ thì đâu có thiệt gì đâu cậu ?!

Mà mang lại lợi cho cậu rất nhiều khi sell CODE về sau này đó.

Upvote 0
Người ta lỡ mất thì send lại phát chứ có gì đâu nhỉ

Upvote 0
Vấn đề này có vẻ giải quyết lâu, vì thế mình xin phép đối chất luôn!

Chào mọi người!

Đầu tiên xin lỗi mọi người vì đã để mọi người đợi lâu :D!

Lâu lâu lại có 1 vụ Scandal và thế là phải đâu đầu, chắc mọi người nhìn cách nói chiện của bạn chủ Theard là con người như thế nào rồi :D!

Mình xin phép được đối chất như sau:

1. CODE mình khi Sell cho bạn ấy đã giao đầy đủ CODE và có HD sử dụng đàng hoàng.

Từ cái này -> Mình không phải là Scammer.

2. CODE mình đã giao cho bạn chủ Theard đầy đủ, bạn ấy tự làm mất kêu mình gửi lại.

Vấn đề là ở đây, cái này mình xin được nói luôn là cái này là lỗi của bạn chủ Theard không phải là của mình, mình giao đầy đủ bạn ấy tự làm mất thì tự mà chịu nên mình không có liên quan gì hết.

Có vài bạn sẽ nói là người ta làm mất thì Share lại cho người ta chứ làm gì mà khó khăn.

Mình xin được phép nói ở đây, cái việc Share lại ở đây là quyền của mình, mình thích thì mình Share lại còn không thì thôi vì cái này là bạn ấy làm mất chứ không phải là mình làm mất của bạn ấy.

Cũng như bạn ra ngoài mua 1 món hàng, bạn làm mất món hàng đó rồi tới lại chỗ bạn mua kêu người ta đưa lại, xin lỗi bạn thử người ta không cho bạn 1 trận thì là may lắm ròi đó.

Mình cũng vậy, mình bán hàng khi bán cũng đã giao hàng đầy đủ không thiếu thứ gì hết, mất thì tự mà ráng chịu sao lại quay sang bảo mình gửi lại. Cái này mình có quyền gửi hay không gửi đó là quyền của mình!

3. Vấn đề lưu CODE bên mình.

Xin gửi cho mấy ông tướng hay to mồm kêu "Sell CODE mà không lưu CODE thì Sell làm gì?" như sau:

CODE này là CODE của mình Sell nha các ông tướng, mình thích thì mình lưu lại còn không thích thì mình Deleted cho nó nhẹ máy được chứ? Có sao không?

Hoặc là CODE Version cũ không thích lưu Version cũ nữa vì đã có Version mới nên xóa được chứ? Còn gì thắc mắc nữa không?

4. Vấn đề Support, mình làm đúng theo quy tắc bên mình, Support trên CODE của mình(CODE do chính tay mình gửi), bạn này mất CODE phải đi xin của bạn khác không phải là CODE do chính tay mình gửi nên mình hoàn toàn không có trách nhiệm Support!

5. Chốt lại cuối cùng mình có nể bạn này là KH cũ của mình nên đã cố gắng kiếm lại Version CODE mà tại thời điểm bạn ấy mua để gửi lại cho bạn đó, nhưng thực sự thì không có tìm ra được vì mình đã xóa đi rồi!

Rồi khi bạn ấy đi xin CODE xong rồi pm mình nhờ Support, mình cũng không nói gì và Support bạn ấy bằng cách hướng dẫn từng bước cài đặt sang Y!M nhưng bạn ấy không chịu bắt mình phải TeamView sang để cài đặt cho bạn ấy luôn!

Cái này không phải là CODE của mình nên vì thế mình chỉ hướng dẫn các bước cho bạn ấy làm theo qua Y!M, bạn ấy không chịu làm theo thì bó tay!

Tiếp tục là phải nói câu "Được voi đòi tiên" đã đi xin CODE của người khác về nhờ mình Support rồi, mình đã hướng dẫn cách cài đặt đã không chịu làm theo rồi, còn kêu mình TeamView sang cài đặt + thêm phải CODE thêm PB Net Adgate Media cho bạn ấy!

Nói thẳng ra là mình không chịu trách nhiệm gì với CODE mà bạn ấy đi xin về cả, vì cái CODE đó không phải do chính tay mình gửi nên mình hoàn toàn không chịu trách nhiệm.

Và sau đây là các Proof chứng minh:

Proof bạn ấy làm mất CODE rồi PM mình xin lại và mình cũng đã giúp đỡ bằng cách thử lục tìm lại cho bạn ấy nhưng kết quá là không còn!

View attachment 31038

Proof chứng minh khi bạn ấy Post Topic lên để hỏi CODE là có các Members không biết chuyện nói mình là khó khăn này nọ!

View attachment 31039

View attachment 31040
Proof bạn ấy đã xin được CODE và nhờ mình Config dùm + Proof mình hướng dẫn mà bạn ấy không chịu làm theo mà kêu mình sang TeamView để cài đặt cho bạn ấy + Proof đòi thêm cái PB Adgate Media!

View attachment 31042

Chốt lại cuối cùng mình không Scam bất kì gì ai hay hết, người mua hàng được nhận hàng đầy đủ, người bán hàng thì giao hàng đầy đủ, người mua hàng làm mất rồi thì tự mà chịu, trong buôn bán không có bất kì quy tắc nào mà người mua hàng làm mất hàng lại quay lại người bán hàng kêu đưa lại!

Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

chủ topic làm mất code ( ok lỗi chủ topic) -> bạn hỗ trợ nhưng ko còn lưu code cũ -> chủ topic tìm cách để có lại bản code cũ đã mất -> nhờ bạn hỗ trợ setup ( bạn lấy lý do code ko phải bạn send nhưng cũng là code của bạn thôi là bản copy thôi bạn đã xóa người ta tìm lại giúp bạn còn gì)

-> bạn ko hỗ trợ chủ topic chỉ giải quyết vấn đề cơ bản ko hỗ trợ setup từ a -z như ban đầu lúc mua code

theo rule của bạn
1)Mỗi người khi được mình hướng dẫn cách Setup Site, mình sẽ hướng dẫn kỹ 1 lần cho các bạn nhớ. Rồi sau này các bạn tự Setup thêm Site mới, những bạn nào làm biếng không tự Setup được mà nhờ mình Setup thì mình sẽ tính phí DV. Khi kh đã nhận info site thì vui lòng miễn yêu cầu hủy site, còn nếu đặt site làm xong mà chưa nhận info mà muốn hủy site thì vui lòng trả tiền Host + Domain. 2)Còn nếu trên Site mà mình Setup thì mình sẽ Support bình thường. Và những NET ngoài CODE mình hỗ trợ thì mình sẽ CODE thêm và tính fee, ngược lại nếu NET có sẵn trên site thì bên mình sẽ Support Free.

- Có 2 trường hợp:
+ nếu chủ topic đã đã được hướngdaẫn setup như TH 1) thì chủ topic phải trả phí để được hỗ trợ setup từ a -z ( ko thấy 2 người nói về vấn đề này)
+ như th 2) thì chủ code có nghĩa vụ phải setup free cho chủ topic còn cái "CODE thêm PB Net Adgate Media " nếu có net trên site bạn phải support theo rule

Upvote 0
chủ topic làm mất code ( ok lỗi chủ topic) -> bạn hỗ trợ nhưng ko còn lưu code cũ -> chủ topic tìm cách để có lại bản code cũ đã mất -> nhờ bạn hỗ trợ setup ( bạn lấy lý do code ko phải bạn send nhưng cũng là code của bạn thôi là bản copy thôi bạn đã xóa người ta tìm lại giúp bạn còn gì)

-> bạn ko hỗ trợ chủ topic chỉ giải quyết vấn đề cơ bản ko hỗ trợ setup từ a -z như ban đầu lúc mua code

theo rule của bạn

- Có 2 trường hợp:
+ nếu chủ topic đã đã được hướngdaẫn setup như TH 1) thì chủ topic phải trả phí để được hỗ trợ setup từ a -z ( ko thấy 2 người nói về vấn đề này)
+ như th 2) thì chủ code có nghĩa vụ phải setup free cho chủ topic còn cái "CODE thêm PB Net Adgate Media " nếu có net trên site bạn phải support theo rule

Cái này lúc ban đầu mình đã có HD đầy đủ hết, và người kia cho bạn ấy bản Copy của CODE lấy gì chứng mình là đó là bản CODE của mình?

Upvote 0
Người ta lỡ mất thì send lại phát chứ có gì đâu nhỉ
Tao ko thích send, tao là người bán, tao có quyền, mày làm mất thì mày chịu đi nhé. Không tìm lại dc thì mua lại bản khác của tao mà xài
Tao support như thế đấy, tao sắp sửa là Mod. Thách thằng nào đụng tới cọng lông chân tao đấy
Còn ý kiến gì nữa ko bạn???

Upvote 0
vì code sau khi bán cả 2 người cùng giữ nên việc so sánh với việc mua hàng làm mất hỏi người bán giao lại thì không chính xác rồi.

phải so sánh với việc mua mã thẻ cào mới chính xác, mua mã thẻ cào chưa kịp nạp quên số hỏi lại người bán giao lại.

gặp người bán hàng tử tế hoặc người mua côn đồ hung hãn họ sẽ đọc lại vì chẳng mất gì,

còn gặp người bán xấu tính hoặc người mua dễ bắt nạt thì cứ kêu vứt xác thẻ đi rồi cho họ mua cái mới

Upvote 0
tóm lại là kết quả như thế nào không thấy mod nào xử lý :-?

Upvote 0
Mod giờ chỉ yêu nổi thánh Bao với NamTuoc ngực to :D

Upvote 0
vỡ mộng với bác killer8x :D

Upvote 0
Cái này lúc ban đầu mình đã có HD đầy đủ hết, và người kia cho bạn ấy bản Copy của CODE lấy gì chứng mình là đó là bản CODE của mình?
vkl thằng chủ code éo biết đường nhìn vào xem nó phải code mình viết ra hay ko ah...
Nói thật mọi ng đừng bàn nữa bản chất nó thế rồi có nói gì cũng éo đc đâu loại này mới tmod thôi lên mod chắc nhìu mem khổ với nó

Upvote 0
tóm lại là kết quả như thế nào không thấy mod nào xử lý :-?
Đã sơ bộ được một số điều rồi nhưng vẫn đang đợi thêm ý kiến từ admin cho vụ việc này nhé! Chờ admin đưa ra quyết định cuối cùng thôi!

Upvote 0
vì code sau khi bán cả 2 người cùng giữ nên việc so sánh với việc mua hàng làm mất hỏi người bán giao lại thì không chính xác rồi.

phải so sánh với việc mua mã thẻ cào mới chính xác, mua mã thẻ cào chưa kịp nạp quên số hỏi lại người bán giao lại.

gặp người bán hàng tử tế hoặc người mua côn đồ hung hãn họ sẽ đọc lại vì chẳng mất gì,

còn gặp người bán xấu tính hoặc người mua dễ bắt nạt thì cứ kêu vứt xác thẻ đi rồi cho họ mua cái mới
mình ko hiểu ý bạn nói gì nhưng mà ở đây mua bán lỗi bạn thread này biết là lỗi của bạn ấy rồi ko phải ko biết bạn ấy nc rất tử tể pm xin lại đàng hoàng như nó nói là nó ko giữ nữa, bạn chủ topic này xin lập top tìm lại và nhờ nó giúp làm lại nhưng nó ko chịu diện lý do này nọ, nói thẳng ra mục đích muốn chủ top đưa tiền thôi, bản chất là vậy diện đủ lý do để mọi tiền

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week